ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาเฟียขาใหญ่พาทัวร์ เย้!
  • ""กลุ่มมิตรภาพพิทบูล""

วันเสาร์ที่17เดือนนี้ พวกเราจะเฮโลสารพากันไปที่ลพบุรี จุดหมายคือจะนำข้าวของเครื่องใช้บางส่วน กับเงินของเพื่อนๆพี่ๆน้องๆชาวพิทบูลไปช่วยหลวงพ่อท่านนะครับ

หลวงพ่อท่านกำลังสร้างโรงพยาบาลคนชราและผู้ป่วยอนาถาครับ ยังต้องใช้กะตังอีกเยอะ ทีนี้พวกเรานำโดยพี่หมาแดงใหญ่ใจดี""เดอะมาเฟีย"" ร่วมกับเสธหวัง(เฮียใหญ่)จะเป็นผู้นำบุญครั้งใหญ่นี้ ไปให้ถึงมือหลวงพ่อท่าน (คราวนี้จะใส่กระป๋องอะไรอีกเฮีย)
    ไฟล์แนบ
    a369288.jpg 79K
  • ทีนี้เป็นรายละเอียดครับ

เรื่องรถใครจะไปมีรถตู้ของพี่จุ๊ป1คัน รถจะออกที่ไหนเดี๋ยวให้พี่จุ๊ปมาบอกเอง ค่ารถคนละ100บาท

กลุ่มพระราม3มีไปหลายคัน รถออกที่ซุ้มที่ไทรน้อย 6.30น.

พี่มาแดงใหญ่มาเฟียพี่เรามีฟอร์จูนเนอร์ไปคันนึง กับที่จะขับตามกันไปอีก5คัน รถออกหน้าหมู่บ้านของท่าน เดี๋ยวให้พี่มาเฟียมาแถลง

สกรูบ้าพิทครบทีม มีรถไปอีก2คัน โทรถามกันเองเผื่อจะได้ติดรถไป

พี่อู๊ดพี่อ้อยจะไปยังไง ยังไม่รู้ เย้!

pitdeer จะเกาะรถใครไปเดี๋ยวเห็นก็คือเห็น เย้!
    ไฟล์แนบ
    a377778.jpg 81K
  • จุดหมายคือไปวัดพระบาทน้ำพุก่อน ออกกี่โมงคิดกันเอาเอง แต่ให้ถึงไม่เกิน9โมงเช้า

เอาซองมารวมกันที่เก่า ข้างๆศาลาตรงที่ถ่ายรูปกันน่ะ

เฮียใหญ่รบกวนหากระป๋องใหญ่ๆหน่อยถ้าได้ปี๊บขนมปังที่หน้าเป็นกระจกใสจะแจ่มมากครับ

ถวายให้ท่านเสร็จ พักผ่อนตามอัธยาศัย

เรียบร้อยหาที่กินข้าวร่วมกัน ทีนี้แหละขบวนรถของพวกเราชาวพิทบูลโซนจะยาวเป็นหางทีเดียว ลงร้านไหนกินเท่าไหร่ หารกันจ้า

มาเฟียเปิดประชุมว่าด้วยเรื่องทิศทางของชมรมคนว่างงานและสมาพันธ์ผู้เลี้ยงสุนัขเพื่อความบังเทิงแห่งประเทศไทย งานนี้ดาราทั้งจากพิทรามา3และจากพิทโซนเพียบจ้า ใครอยากรู้ถึงสาเหตุที่มาเฟียต้องหมาแดง เฮียใหญ่ต้องREDRAMA3เท่านั้น เฮียเหลียงหล่อเหมือนในรูปรึเปล่า พี่ยุทธพี่ปอนแห่งชลบุรีคูลแค้มป์ตัวจริงเป็นยังไง เชิญสัมภาษได้เลยครับ

แวะเขื่อนป่าสักชลสิทธิ นั่งรถไฟกันครับพี่น้อง ถ่ายรูปเป็นที่ระลึกร่วมกัน เรียบร้อยอิ่มบุญ อิ่มท้อง กลับบ้านใครบ้านมันกัน เย้!
    ไฟล์แนบ
    P1090050.jpg 71K
  • น้องๆสาวๆถามมาว่าอยากไปทำบุญด้วยแต่ไม่รู้รถคันไหนว่าง รบกวนเฮียๆทั้งหลายทั้งที่โสดจริงๆละก็ที่โสดเมียเผลอแจ้งความจำนงค์ว่ารถของท่านนั้นจะออกที่ไหนกี่โมงนะครับ
    ไฟล์แนบ
    40534053.jpg 78K
    a373849.jpg 72K
    a373907.jpg 48K
  • ใครแจกซองออกไปรบกวนช่วยเก็บให้ไวนะครับอีกไปถึง10วันแล้วนะโว้ย เรียบร้อยโอนเข้าบัญชีพี่มาเฟียในกรณีที่ไปด้วยไม่ได้ แต่ถ้ามีความอยากจะไปเจอกันที่วัดก็ไปให้ทันแกะซองด้วยครับ

พี่มาเฟียขอเบอร์บัญชีอีกทีนะครับพี่

พี่น้องที่อยู๋แถวนั้นไปรอที่วัดได้เลยนะครับ อ้อ!จะเอาหมาไปให้มาเฟียดูว่าผ่านมั้ยเนี่ย เชิญเลยนะครับ แต่ต้องหมาแดงว่ะ เย้!

สุดท้าย...ขอบอกว่านี่ถือเป็นโอกาสพิเศษมากถึงมากที่สุดที่ท่านจะได้เจอดาราประจำเวปพิทบูลโซน ทั้งหญิงและชาย ตัวเป็นๆ จับต้องได้ ซื่งนานๆทีคนกึ่งเทพพวกนี้เค้าถึงจะมารวมตัวกันให้ท่านได้สัมผัสและถ่ายรูปร่วมกัน แบบไม่คิดตัง ไปด้วยกันนะครับ เย้!
    ไฟล์แนบ
    วันแม่ปี50 157.jpg 64K
    a373868.jpg 45K
    a373730.jpg 68K
  • คิดถึงน้องคนนี้จังเลย เดี๋ยวเจอกันที่วัดนะค่ะ เย้!
    ไฟล์แนบ
    วันแม่ปี50 193.jpg 43K
    วันแม่ปี50 085.jpg 55K
    a373905.jpg 48K
  • เอ้าเราไปทำบุญด้วยกัน
  • สรุปงานนี้ ขับไปกันเอง เย้ๆๆๆๆๆๆๆๆ :030:

แต่วันนี้ขอไปดำน้ำก่อน กลับมามีโปรแกรมรอเพียบ :001::001:
  • พี่มาร์คจะใช้เส้นทางไหน แจ้งด้วย
    จะได้ไปเจอกันก่อน เหมือนเดิม ใคร
    มีวิทยุสื่อสารเอาไปด้วยนะ
  • ได้เลยท่าน ว่าแต่ว่าเย็นนี้ไม่แวะไปส่งทีมงานดำน้ำที่สนามบินสุวรรณภูมิหรือครับ
  • ถ้าไป จะได้ขอติดรถไปด้วย ฮ่าๆๆ :005:
  • ทุกวันนี้ที่เรามีความสุขกันอยู่ เพราะว่าเรากินบุญเก่ากันอยู่

ชาตินี้สะสมบุญกันไปเรื่อย จะได้มีเหลือใช้ชาติหน้า

เที่ยวด้วย ได้บุญด้วย :063:
    ไฟล์แนบ
    Pattaya-The-Bully12.jpg 49K
  • เพื่อน พี่น้อง โซน นนท์ ปทุม กทม ด้านทิศเหนือ ครับ
    สนใจร่วมเดินทาง ไปร่วมทำบุญด้วยกัน ไปด้วยรถตู้ ค่ารถหารกันเฉพาะ ค่าน้ำมัน น่าจะประมาณ คนละ 100 บาท

มาเลยครับ มาเลย ถ้าอยากไป
    ตอนนี้ยังคิดอยู่ว่า รถตู้จะออกที่ไหน เพระต้องออกแต่เช้า ล้อหมุนประมาณ 6 .00 น - 6.30 น.
    บางคนเอารถมาจอดทิ้งไว้ แล้วร่วมเดินทางไปด้วยกัน จะไปออกที่ห้างสรรพสินค้า เช้าไป เค้าก็ยังไม่เปิดประตู
    กำลังเล็งเอาไว้ที่ จอดรถรอรวมพล หน้าโรงหนังงามวงศ์วานรามา ไกล้ๆ เดอะมอลล์ งามวงศ์วาน เพราะมีที่จอดรถได้ ดูแล้วไม่เสียว
    สถานที่แน่นอนจะแจ้งอีกครั้ง ครับ หรือใครมีดีกว่านี้ บอกมาเลย

คุยกันบน บอร์ด ไม่เห็นหน้าเห้นตา ไปมิ๊ทติ้งพบปะพูดคุย ก้เห้นเดี๋ยวเดียว
    มาร่วมทำกิจกรรม ที่เป็นประโยชน์ต่อศาสนา
    และผลพลอยได้ ท่านจะได้รู้จัก เหล่ารวมเทพ และเพื่อนๆ พี่ น้อง ที่สามารถให้ความช่วยเหลือในสิ่งที่เรารักเหมือนกัน

สนใจลงชื่อ ลงเบอร์ไว้เลยครับ ถ้าจะไปด้วยกัน

ปล.เห็นมีข่าวพี่ น้องโซนนนท์ นัดมี๊ทติ้ง ที่ กระทรวงสาธารณะสุข วันเสาร์หรือ อาทิตย์นี้ ผมจะไปด้วย จะเอาซองกฐินไปฝาก
    อย่าเดินหนีผมละกัน
  • ตอนนี้ บนรถตู้

มีผม กับแฟน
    คุณหยก กับ ดอกคูณ
    พี่พร กับ สารวัตรโก้ง
    คุณหนุ่มพิทเดียร์(ไปกับผมแน่หรือเป่าก็ไม่รู้)

ยังว่างอีกหลายที่ ครับ
  • แล้วที่จะไปกันนี่ วัดในเมือง หรือว่า วัดในอำเภอครับ พี่ๆ
  • ไอ้หยกคอมเม้น จะไปเที่ยวโปรเจคมึงเส็ดแล้วเหรอ 555
    เห็นมึงไปด่าเค้าในกระทู้ที่ว่าล็อตผสมพิท
    มึงนี่ปากดีจริง ๆ
  • วันนี้ไม่ว่างเลย ช่วงเช้าไปเอารถมอไซค์ที่ วิภาวดีฯ
    ช่วงเที่ยงมีประชุม
    บ่าย ๆ มีนัดกับเดอะปุ๊ไว้
    ขอโทษจริงๆ ที่แรกนึกว่าไปแต่เช้า ไม่งั้นไปส่งแล้ว