ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สมาชิกใหม่ ขอความรู้หน่อยนะครับ
  • ไอ้ที่ว่าหางคดนี่มันคดตรงส่วนไหนครับ แล้วมันเป็นลักษณะที่ไม่ดีทางกรรมพันธุ์หรือเปล่าครับ มีผลเสียอะไรมั่งมั้ยครับ
    อีกคำถามนะครับ คำว่า Solid Red Red Nose, Red Red Nose ต่างจาก Red Nose ธรรมดาอย่างไรบ้างหรือเปล่าครับ หรือว่าเป็นคำใช้บ่งบอกถึงลักษณะทางกายภาพประจำตัวของสุนัขแต่ละตัวว่าแดงแค่ไหน??

เพิ่งโพสต์กระทู้แรก ยังไม่มีพิท กำลังศึกษาอยู่ ฝากเนื้อฝากตัวกับพี่มาร์ค, พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ ทุกๆคนครับ น้าผีด้วย

ช่วยชี้แจงด้วยครับ ขอบคุณมากครับ

คุยกันได้นะครับ ชื่อต่อ E-mail : holdmydamnown@hotmail.com
  • หางคด = คดได้หมดไม่ว่าตรงช่วงไหน

Solid red ฯ คืด หมาแดงที่มีสีขนสีแดงทั้งตัว ตั้งแต่หัวยันหาง โดยไม่มีสีอื่นแต้มเลย

Red Red Nose ชื่อเต็มคือ Old Family Red Red Nose ( Red ตัวแรก หมายถึงสีขน Red ตัวที่สองหมายถึง จมูกหรือว่าเล็บว่ะ ฮ่า ๆ ) เป็นหมาแดง คลาสสิคสุด ฮ่า ๆ

ส่วน Red Nose คือคำที่ใช้เรียกหมาที่จมูกแดงทั่วไป สีขนจะเป็นสีอะไรก็ได้

ค่อย ๆ หาครับ ใจเย็น ๆ ไม่ต้องรีบ อ่าน ๆ ๆ ๆ ๆ ๆ เยอะ ๆ ถ้าอ่านแล้วไม่เข้าใจ ค่อยมาตั้งกระทู้ถาม (แต่อยากให้ลองเปิดหาตามกระทู้เก่า ๆ หรือเซิทหาดูก่อน บางทีอาจจะเจอข้อมูลอื่น ๆ ประกอบด้วย)

เกือบลืม ++++ เป็น เฟรชชี่ แบบนี้ มีพระห้อยคอหรือยัง ? บอร์ดนี้ ของแรงนะครับ ยังไงถ้าโดนพวก น้า Ghost เค้าสอย ก็อย่าเพิ่งถอดใจ เลิกเล่นบอร์ดนี้ล่ะครับ เอาใจช่วย + ยินดีต้อนรับ
    ไฟล์แนบ
    red tank.JPG 35K
  • ขอบคุณมากสำหรับข้อมูลครับ
    น้าผีไม่เคยกลัวครับ น้าผีฮา ผมชอบ
    น้าผีดีๆก็มีเยอะนะครับ ให้ข้อมูลที่เป็นประโยชน์มากมาย น้าผีแรงๆผมไม่ถือครับ เพราะผมมาหาข้อมูล มาหาเพื่อน หาคนที่รักที่ชอบในสิ่งเดียวกัน ไม่เก็บอะไรที่ไร้สาระมาบั่นทอนตัวเองหรอกครับ

ผมยังใหม่ในวงการ สิ่งดีๆขอรับไว้ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
  • เยี่ยมมากหลานชาย..

ลุงผีสนับสนุน

เอาเลยอย่าไปกลัวพวกที่ชอบกัด

เอาและหาสาระเข้าไว้

ไม่รู้อะไรก็ถามได้เลยหลายชาย

สิ่งที่เราไม่รู้บางครั้งคนอื่นอาจจะไม่รู้ด้วย

แบบว่าถามเป็นอนิสงค์ให้คนที่ไม่รู้ได้รู้ด้วยนี่ ดีครับ
  • ขอบคุณน้าผีครับ นี่ไงบอกแล้วน้าผีใจดีมีเยอะ ^^
  • อิอิอิ..มีปิ๊มีเพื่อน ยินดีต้อนรับ