ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เลี้ยงพิตบูลผิดกฏหมายจริงหรือ!!!
  • วันก่อนนั่งคุยเรื่องรถกับพี่คนนึงก็เห็นแกเลี้ยงบางแก้วตัวเล็กๆก็เลยอุ้มมาเล่น

พี่เค้าเห็นเลยถามชอบหมาเหรอแล้วเลี้ยงอะไรอยู่ ก็เลยตอบไปว่าเลี้ยงพิทอยู่

พี่เค้าก็บอกว่าอ้าว เค้าประกาศออกมาแล้วนิว่าเลี้ยงพันธุ์นี้ผิดกฏหมาย

ไอ้เราก็ไม่เคยได้ยินซักที่ว่ามันผิดจริงรึเปล่า ใครมีรายละเอียดรบกวนช่วยบอกหน่อยครับ

ขอบคุณครับ :001:
  • :063:จริงด้วยอยากรู้เหมือนกันครับ จะได้เอาไว้ประดับสมอง ใครมีความรูช่วยบอกพวกเราทีครับ สาธุ:006::016:
  • :001: เคยใด้ยิน แต่ห้ามนำเข้านิครับ ไม่เคยใด้ยินมาห้ามเลี้ยง ไม่งั้น ตัวที่เกิดในบ้านเรา รัฐบาลคงต้องสังเก็บไปแล้วแน่ๆ แต่ไม่แน่ใจนะครับ
  • ใช่ครับเคยได้ยินแต่ห้ามนำเข้านะครับ แล้วผมอยากรู้อีกเรื้องนึงถามผู้รู้ในนี้เลยละกัน
    คือ พิทบูลที่ใน ใบเพด ขึ้นเป็น อเมริกัน"บูลลี่"ละห้ามนำเข้าด้วยหรือปล่าวครับรบกวนผู้รู้ตอบ
    ด้วยครับ ขอบคุณครับ... :015:...
  • ตอบเขาไปเลยครับว่าผิดกฎหมายครับ
    แต่ไม่มีใครแจ้งตำรวจมาจับซักที...5555
    ไฟล์แนบ
    Julong10ท.jpg 95K
  • ใครที่รู้จริงช่วยเฉลยให้แจ่มแจ้งด้วยครับ
  • เห็นเขาว่ากันว่าอีกไม่นานนี้แล้วอ่ะครับจะให้คนที่เลี้ยงพิทบูลขึ้นทะเบียนรายตัวอ่ะครับตามหมู่บ้าน แต่ก็ไม่รู้ยังไงกันแน่ครับ
  • เลี้ยงพิตบูลไม่ผิดกฏหมายหรอกครับ ตอนนี้แค่ห้ามนำเข้าเท่านั้น

แต่ก็ไม่รู้ว่าจะเป็นแบบนี้ไปอีกนานแค่ไหน
    ที่อเมริกาเองก็มีกฏหมายห้ามเลี้ยงออกมาแล้วในหลายๆรัฐ

หากเรายังบรีดกันอย่างเสรี และมีพิตบูลกัดคนอีกบ่อยๆ มันจะกลายเป็นหมาผิดกฏหมายแน่ๆ
  • เห็นด้วยครับ เห็นกระทู้ขายหมาเต็มไปหมดเลยแบบนี้แก้ไขยังไงกันดีครับพี่
  • แก้ที่ตัวเองครับ

หากทุกคนโทษตัวเองก่อน และช่วยกันลด ละ เลิก ปัญหาก็จะน้อยลงไปกว่าครึ่ง หรือไม่มีเลย
    หากทุกคนอ้างสิทธิ อ้างคนอื่นทำได้กูก็ทำได้ ปัญหามันก็หมักหมม เหมือนเสื้อแดงเสื้อเหลือง ที่ต่างอ้างสิทธิในความรักชาติ (จนน้ำลายไหล) กัดกันเป็นหมาไม่เลิกจวบจนทุกวันนี้งัยละครับ ฮา.............
  • ถ้าผิดเมื่อไหล่ยั่งงี้คุกก็ไม่พอขังแน่ สาว สาว :o028::o028::o028:
  • การเลี้ยงหมาก็เหมือนเลี้ยงแมว มันอยู่ที่ว่าใคร เขาเลี้ยงยังไง เราชอบแบบไหนหมามันก็แบบนั้น เพราะมันรักเจ้านายมัน
  • คนไทยยิ่งผิดกฎยิ่งแหก ถ้ามันออกกฎหมายมาจริงเตรียมตัวรวยกันได้ครับ พิทบูล ราคาเป็นทองแน่เพราะห้ามนำเข้าและห้ามจำหน่าย
  • คนเป็นผู้สร้างพิทบูลขึ้นมา และ คนกำลังทำลายมันครับ
  • image

เข้ามาดูหมาอยู่ดีๆ มาสะดุดกับคำพูดของไอ้"หมาเฟีย"ไรเนี่ยแหละ พวกเราทำดีเพื่อชาติมาโดยตลอด

อย่าเอาพวกเราไปรวมกับไอ้พวกเรื้อนแดง

เข้าไปดูกิจกรรมของพวกเราได้ที่ www.puntamitr.com
  • จะไปรู้อะไรหละ เลี้ยงแต่บางแก้วหนะ ไอ้คนทีพูดหนะ เคยเห็นพิทบูลกับเขาป่าว
  • สิทธิทางการเมืองเป็นสิทธิส่วนบุคคล ที่จะเชื่อ พิจารณา ได้ด้วยมันสมองของตัวเอง
    โปรดอย่าบังคับให้ใครต้องเชื่อตาม

ผมเชื่อว่าคนเสื้อขาวหรือเสื้อดำก็ทำประโยชน์ให้ประเทศชาติไม่น้อยไปกว่าคุณ

ทำดีมาก แต่ช่วงปิดสนามบิน ล่อซะเจ้งไปหลายบริษัทฯเลยนะ ฮ่าๆๆๆ
  • ดีตายหละ กรูเคยชอบนะ เหลือง แต่ตั้งแต่ทำอะไร ยึดสนามบิน ยึดทำเนียบ ถ้าอยากกอยู่ก็ไปสมัครงานที่ นั่นสิ 555
  • OH! HO!!!!

ไม่ได้เข้ามาซะนาน วันนี้มา....555+

ป๋าโดนซะแระ....หุหุ.....ใครเน๊อะช่างกล้าเหลือหลาย...

555+++นี่ล่ะน๊า...การเมืองโผล่...ก็ต้อง.....แบ่งข้างแบ่งแยก...

แต่ชอบคำนี้จัง"คนเสื้อขาวหรือเสื้อดำก็ทำประโยชน์ให้ประเทศชาติ"....

อ่ะนะ...ขอเอี่ยว..นิด1

หุหุ
  • ผมชอบเสื้อแดงครับเพราะผมเป็นเด็กผี(แมนยู) แต่ไม่เกี่ยวกับการเมืองนะ

อยากถามผู้รู้หน่อยครับ ผมไม่อยากตอนหมา แต่ก็ไม่อยากให้หมาตามหมาสาว แล้วหาย

แต่ผมก็ไม่อยากขังมันด้วย ต้องทำไงครับ มันจะหายจริงๆไหม มีคนเค้าบอกมาครับ
  • เห็นด้วยก๊าบป๋ามาร์ค..หุ หุ