ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอความรู้ครับ บูลลี่ บรีดเดอร์
  • :o001: คือพอดีช่วงนี้สนใจบูลลี่ครับ สอบถามและค้นหา หลายๆที่ เค้าว่าเมืองนอก ผสม พิทบูล กับ บลูด็อก เค้าอธิบายว่า มันเป็นสายเลือดใกล้ชิดกัน การผสม ให้พิทบูล ตัวเล็กโดยการผสมในคอก แล้ว ขยาย สัดส่วน พวก หน้าตาปาก ให้ ดีคิด โดย การผสม กับ บลูด็อก โดยในที่นี้ไม่ทราบว่า ให้ พันธ์ใหนเป็นแม่ อาจจะเป็นพิทบูลเป็นแม่กระมังครับ ซึ่งผมว่าหมาหน้ามันจะไม่ออกไปทาง บ็อกเซอร์หรอครับ หุ่น พิท หน้าบูลด็อกกลายๆ เมืองนอกน่าจะทำใด้นะผมว่าแต่เมืองไทยคงรำบาก เมืองนอกเค้าว่า ตัวใหนไม่ดีก็กำจัดทิ้งเลย โอ้ไม่รู้จริงหรือปล่าว
    :o001: รบกวนเพื่อนๆลงรูป พิท+บลูด็อก แบบ ผสมแล้วให้คูใด้ใหมครับ แต่ก่อนเคยเห็นคนลงผ่านตาครับ ในบอร์ดเรานี่หล่ะ ของคนไทยด้วย อยากเห็นครับ รบกวนใครช่วย อธิบายเรื่องการ บรีด หรือ ผสมสายพันธ์ มีคนเคยทำแล้วใด้ผลยัง ด้วยนะครับ ขอความรู้นะครับ ขอบคุณครับ
  • เคยเห็นสาย GOTTI ไหมครับมันก็คล้ายๆแบบนั้นครับ
  • แล้วตัวนี้ใช้พิทบูลมั้ยครับเนี่ย ทำไมมันเหมือน อเมริกันบลูด็อกจัง
    ไฟล์แนบ
    1202.jpg 83K
  • อันนี้อเมริกันบลูด๊อก
    ไฟล์แนบ
    more%20dogs%20115.jpg 88K
  • ของ TreLow prison breakpit
  • สนใจอะไรไม่เข้าเรื่องเข้าราวเลยครับพี่สรุปง่ายๆว่าบูลลี่มันเป็นการผสมแบบข้ามสายพันธุ์ก็เท่านั้นเองแหล่ะครับพี่จิตมันไม่นิ่งหรอกครับต้องใช้เวลาอีกนานมากกว่าจะได้รูปร่างที่เป็นมาตฐานและจิตประสาทที่นิ่งไอ้เรื่องแรงขับไม่ต้องพูดถึงเทียบกับPitbullไม่ได้หรอกครับแต่ถ้าจะเลี้ยงเอาไว้ประดับบารมีก็ได้ครับอิอิต่ออีกนิดนึงครับถ้าเราเอาพ่อเป็นพิบูลแม่เป็นบูลด็อกจะออกไปทางพ่อ70%ที่เหลือลองเอาไปคำนวนดูเอาเองว่าใช้อะไรเป็นพ่อเป็นแม่
  • อุ๋ย! ทำง่ายๆ อย่างงั้นเลยเหรอคับ งั้นต่อไปเราคงไม่ต้องสั่งซื้อหมานอกตัวเป็นล้านๆ...บาทเข้ามาแล้ว.....ใช่มั๊ยคับ......ก้อเอาพ่อบูลด็อก+แม่บิทบูล......ซัก3-4 ครั้ง ก็จะได้ แบบ Trelow.....
  • ไอ้ tuim เห็นมึงอคติกับพิทสายบลูลี่จังวะทำไมหรอมันแพงรึไงไม่มีปัญญาหามาเลี้ยงก็หุบปากไปเลยดิออกความเห็นควายๆแบบนี้อยากโดนบาทารึไงรึว่าอยากเกิดในเวบนี้วะเห็นแขวะหมาชาวบ้านไปทั่วไหนไหนมึงเอาหมาที่บ้านมึงมาดูดิมันดีกว่าคนอื่นตรงไหนวะจิตประสาทมึงดีแค่ไหนวะ
  • tre low กับ american bulldog เหมือนจริงๆด้วย