ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ดูมันเกิดดูมันตาย
  • คือลูกหมาชุดนี้ ออก 11 ตัว

ตัวนี้สีแดง ที่สุดในชุดนี้ ครับ เพศผู้ ได้ จากเราไป เมื่อคืนนี้ อย่างสงบ

สาเหตุ คือเกิดมา ตัวเล็กที่สุดในชุดนี้ ผมก็ได้ พยามจับมันกินนมแม่ตลอดเวลา แต่ก็ สามารถ ต่อลมหายใจมันไว้ได้เพียง แค่ 4 วัน เท่านั้น

เราทำมันเกิดมา ต้องมานั้งดูมันค่อยๆตาย มันเจ็บปวดจริงๆ กับความรู้ สึกนี้

ผมเองยังไม่ได้ นอน เลย เฝ้ามันทั่งคืน จน มันสิ้นลม

ระหว่าง รอมัน ผมได้ เขียน ข้อความ ที่ ออกมา จาก ความรู้สึกในใจ ผมตั่งแต่วันแรกที่ เลี้ยง พิทบลู จนวันนี้ เลยคิดถ้ามัน พูดได้มันคงอยาก บอก อยาก ระบาย อะไร ให้เรารับรู้ บ้าง

.............................................................................................................................................................................................

แร๊ฟ THE Pitbull

...... กู พิทบลู ไม่ใช่ หมา แต่กู เป็น ยอดหมา .....

กู พิทบลู ถ้ามึงไม่เลี้ยง มึงไม่รู้หลอก ว่า อะไรคือ กู

เพราะกูคือพิทบลูไม่ใช่ หมา แต่กูเป็น ยอดคือหมา ที่กูบอกว่ากูเป็นยอดหมาเพราะถ้าพวกมึงๆๆๆ
    ที่คิดจะเลี้ยงกู พวกมึงต้องเป็นยอดคน เลี้ยงกูอะง่ายแถมกูยังตายยาก แต่มึงอะถาม ตัวเองก่อน ว่ามึง ใช่ตัวจริงป่าว พร้อมรับกูเป็น 1 ในครอบครัวมึงไหม กูรักมึงหมดหัวใจ
    แต่ถ้ามึงคิดว่าพวกมึงไม่ใช่ ก็ กลับไปทางที่พวกมึงมา ขนกูไม่นิ่มสวย ตัวกูไม่หอมฟุ้ง ขนาดตัวกูก็ไม่ใช่ตุ๊กตา ที่พวกมึงจะเอาไว้แค่เดินโชร์ น่ากู ก็กวนตีน มึงจะรับได้ป่าว แต่กูไม่เคย สนใจ ว่าน่าพวกมึง จะเป็นไง จะหล่อ จะสวย จะจน จะรวย หรือ แดกกล้วย
    มึงจะเป็นโจร มึงจะเป็นเจ้าพ่อ หรือ มึงจะถีบ 3 ล้อ มึงจะชอบร๊อก หรือ ฮิปฮอป หรือร้องหมอรำ ชอบกินข้าวยำ หรือจะกินข้าวซอย จะเป็นเด็กเสี่ย หรือเป็น เด็กดอย เด็กแว๊น หรือ เด็กสก๊อย หรือ จะเป็น พวกเด็กเหอหะมอย อยากเลี้ยงกูตามแฟชั่น แต่พวกมึงคิดนิด1 ก็คงดี เพราะพวกก็ อยู่กับ มึงเป็น 10 ปี
    แต่ถ้าพวกมึงๆๆๆได้เป็นนาย กูแล้วกู ก็ รักมึงจนวันตาย

กูเดอะพิทบลู ทำได้ทุกอย่างที่ หมาทั่วไปทำได้

แต่หมาทั่วไปแม่งทำไม่ได้แบบกู 555+

... กูดุอย่างเสือเมื่อมีภัยมาไกล้มึง ---กูเชื่องอย่างแมว เล่นเป็นเพื่อนยามมึงเหงา...กูจะเฝ้าเอาใจไม่ห่างมึง และขอย่ำบนโลกนี้มีเพียงความตายที่พลากกูจากมึง...........หากมึงต้องการ สิ่งใด แม้ ชีวิตกูก็ยอมแลกได้ ขอแค่มึงเพียงพอใจ....หากมึงไม่รักกูแล้ว ถ้ากูยังมีลมหายใจ กูก็ยังรักมึงตลอดไป เพราะกูมีดี ที่หัวใจ แล้วมึงละว่าไง รับกูได้ไม

แล้วอยากฝากบอก ไอ้พวกที่ปากดี ไม่เคยรู้จักกูดี แต่แม่งปากดีด่ากูฉิหาย ว่ากูเสียๆหายๆ ว่ากูเป็น หมานรก หมาโหดฆ่านาย

โธ่ไอ้พวกควายคิดได้ยังไง ถึงกูเป็นหมากู ก็ รักนาย กูพร้อมยอมตายแค่นายสั่งลุย

ดีกว่าพวกมึง นั่งดูตะลึง แอบทำหูพึง ปากค่อยนินทา จำคำ กูไว้ ไร้คำนินทา เวลาโจมตี กูไม่เห่าแต่กูกัด กู จะฟัดไม่เลี้ยง เอาให้มึงเดียง ถ้ามึงรู้ไม่จริงอย่าเอามาเห่า เดียวโดนเป่า กลายเป็นผี ไร้ตัวตน จน ปัญญา จะมาทำความดี

กูเดอะ พิทบลู กูนี้ ไง ยอดหมา

กูเดอะพิทบลู คาวนี้คงรู้จักกูแล้วนะไอ้ชาติหมา !!!!!!!!

.......................................

ปล. กูก็จะรักมึงตลอดไป เช่นกัน

I LOVE PITBULL / KING OF DOG

.........................................................................................................................................................................................

ปล. หลับให้สบายนะ ไอ้ตัวเล็ก แค่ 4 วันที่ แกอยู่ มาได้ ก็ยอมรับ หัวใจแกแล้ว จริงๆ
    ไฟล์แนบ
    330.jpg 88K
  • เสียใจด้วยครับ
  • ...อ่านแล้วซึ้งมากเลย จิงอย่างที่คุณพูดเค้ามีเราคนเดียว...
    ...แต่เราก็รักน้องหมาของเรามากและจะดูแลเค้าให้ดีที่สุด...
    ...ให้สมกับที่เค้าให้ความรักกับเราโดยไม่มีข้อแม้...
    ....หลับให้สบายนะเจ้าต้วน้อย..
    ไฟล์แนบ
    ภาพ03388.jpg 101K
  • เสียใจด้วยครับเข้าใจความรู้สึกเลย :m009:
  • เสียใจ ด้วย อย่างสุดซึ้ง คับ
  • สุนัขที่อยู่กับเรา ก็เสมือนหนึ่งในสมาชิกของครอบครัวเรา
    เมื่อเค้าเจ็บไข้ได้ป่วย เราก็เจ็บตาม
    เมื่อเค้าต้องมีอันเป็นไป ใจของพวกเราก็แทบจะขาดรอนๆ...
    หลับให้สบายเถอะนะ เจ้าตัวเล็ก....( เราจะสู้เพื่อสายพันธุ์ของเจ้าต่อไป )
  • บอกตรง ๆ ครับ อ่านแล้ว ผมไม่เม้นท์ไม่ได้ครับได้อ่านสิ่งที่ คุณแร๊ฟ ถึงแม้ผมจะไม่ใช่ คนที่ชอบแนวแร็ฟ แต่ ผมก็ เข้าถึงในความหมายที่คุณแร๊ฟมา มันอาจจะ เป็นเวลาแค่ 4 วัน ที่มันได้อยู่กับ คุณซึ่งถามว่ามันน้อย มั๊ย ก็น้อย น่ะ แต่ ผมว่ามันโชคดีที่เกิดมาแล้วมีคนรักมัน ขนาดคุณ ซึ่งผม ก็เป็นคนหนึ่งที่เลี้ยงสุนัข ถึงแม้จะไม่ใช่พิทบูลในตอนนี้แต่รับลองเลย รอนิดนึง จากการได้ศึกษามา กว่า ครึ่งปี ซึ่งยังมีอะไรให้ผมศึกษาอีกเยอะ ยังไง ๆ ก็หลับให้สบายนะเจ้าตัวเล็ก แล้ว คุณ mancandy ก็พักผ่อนเยอะ ๆ นะครับยัง มีอีกหลายชีวิตที่รอให้คุณดูแล

ขอบคุณครับ
  • อ่านแล้วรู้สึกตามเลยว่าอืม มันจริงอย่างที่คุณบอก ไม่ว่าเราจะทำอะไร เป็นอย่างไร ดีหรือเลว
    มันก็จะซื่อสัตย์และรักเราคนเดียวตลอดไป ขอแสดงความเสียใจกับความสูญเสียที่เกิดขึ้นกับคุณด้วยนะคะ
  • เสียใจด้วยน่ะครับ สู้ต่อน่ะครับยังมีอีกตั้ง10ตัวที่ยังต้องดูแล :060:
  • อย่าไปเครียดครับพี่เพชร เราทำดีที่สุดแล้ว มันเป็นวัฎจักรของชีวิตครับ
  • :024: เสียใจด้วยเหมือนกันคับ

ผมเองเคยเจอมาเหมือนกัน....คลอดติดอุซ่าล้วงควักมันออกมากะมือ ออกมาไม่กระดุกกระดิกเลย

อุซ่าปั๊มหัวใจ นวดตัวอยู่ตั้งครึ้งชั่วโมงไม่ยอมทิ้งจนพื้น หายใจเฮือกแรก และอยู่จนโตมาจะครบเดือน

ผมไปทำงานกลับมาเย็นมันเล่นซนจนตกอ่างน้ำตาย ไม่มีใครอยู่บ้านไม่มีใครเห็น

ผมมานั่งคิดอุซาช่วยจนรอดมาจนวิ่งได้ม้านก็ยังมาตายอีกเสียแรงเปล่าจิงๆ
  • เขียนได้งัย...แมร่งโคตรโดนเลย....นับถือครับ (ยอดสุนัข pitbull)
  • เสียใจด้วยจริงๆครับ
  • เสียใจไม่เท่าไรหรอก แต่แม่งเสียดายอ่ะดิสาดกะฟันตังซะหน่อยเสือกตาย อย่าเถียงนะว่าถ้ามันไม่ตายแล้วมึงจะไม่ขายอ่ะ
  • ขอบคุณ สำหรับ ทุกข้อความ ทุกกำลังใจ ครับ พี่ น้องชาว พิทบลู ทุกคน มีน้ำให้กัน เสมอมา ขอบใจมากๆ ครับ

ผม หยาบคลายในภาษา ดนตรี แต่ ผม ไม่เคย หยาบ ที่จิตใจ
    ........................................................................................................................................................

ผมเพชร พิษณุโลก สำหรับผม ตัวไหนตายก็ 1 ชีวิต ครับคุณค่า ทางใจ เท่ากัน สำหรับ ผี ผมไม่ รู้นะครับ ว่าคุณ จะเสียใจไหม กับเหตุการแบบนี้

ตอบ เรื่องขาย ผมขายแน่นอน อยู่แล้ว ครับ ผมคงไม่เก็บ ไว้เอง 11 ตัวแน่นอน คงคิดได้นะครับ

อีก อย่าง 1 ผมเป็นคนมีตัวตน ถ้า ผีตนนี้ รู้จักผม ดีพอ คงรู้ ว่า ผมเลี้ยง หมา ของผม ทุกตัวยังไง ผมกิน นอนยังไง หมาผมกินนอน ยังไง

ผมพาหมา ทำกิจกรรม วัน 1 คงมาก พอๆกับที่คุณนั้งจมปลัก อยู่น่าจอ คอม ดู แต่ รูป หมา คนอื่นแล้วฝันไปวันๆ ถ้าคิดได้แล้วก้ ตื่นนะครับ เอาเวลาไปดูหมา ตัวเองให้ดี ก่อนนะครับ

แต่ถ้า คุณไม่ รู้ จัก ผม ดี พอ ของร้องนะ ครับ อย่า มา กวนใจ ผม เลย คนกำลังเศร้า

อีกอย่างนะ ครับ ถ้าคุณ อยากเป็น เพื่อน กับผม พูดจา ไม่มัน สุภาพ กว่าหน่อยนะครับ อย่า มึง กับผม เพราะตอนนี้ ผม ยังไม่ใช่ เพื่อน คุณ จำไว้ นะครับ

......................... เลี้ยงหมาของเราให้มีความสุข นะครับแต่ ถ้าชอบนั้งดู แต่รูป หมาคน อื่น ก็ ตามสบาย ครับ โชคดี
    ........................................................................................................................................................................

ปล. เลี้ยงพิทบลู ไม่น่าลอบกัดกันเลย ครับ อายหมา มัน มังนะ เวลามอง น่ามัน
    ไฟล์แนบ
    1681542.gif 44K
  • เสียจัยด้วยนะครับพี่เพชร

T^T

(พวกผีนี่กวนจีงๆ)
  • ผมไม่รุ้นะว่าผีตนนั้นคิดยังไง

แต่ผมอยากรู้ว่าคุนเอาเวลาไปยุวป่าช้าดีกว่าไม๊

ดีกว่ามาด่าคนอื่นฉอดๆๆ

คุนเหนmancandyเค้าเลี้ยงแล้วหรอ

ถ้าเรารักมันแล้ว

มันย่อมเปนส่วนหนึ่งของครอบครัวเรา

ผมถามจีงๆหน่อยเหอะว่า

ถ้าพี่น้องของท่านตายหนะ

คุนยังจาดีจัยยุวอีกหรือป่าวคับ
  • สวัดดีครับทุกคน ผมขอถามผีหน่อยmancandy เค้าจะขายไม่ขาย (เค้าไปขอข้าวมึงกินหรือไง้ครับเพราะฉนันอย่าไปยุ้งกะเขาเลย)
    ถ้าพี่ผีไม่พอใจเห็นหมาตัวนี้คนจูงอะผมมาคุยได้ครับ หมาผมครับมีตัวตนครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC01966.jpg 50K
  • เสียใจด้วยครับพี่ชาย
    ผมเข้าใจความรู้สึกครับ
    อ่านไปขนลุกไปอ่า
    ......................................

ถึงผีนะคับ....(แร๊ฟ ผีผี)
    ผีเปรต ผีปอบ ผีดิบ มึงเป็นส้นตีนอะไรนักหนา โย้วโย้ว จะเกิดก็เกิดก็ไม่เกิด สวรรค์ก็ไปไม่ได้ นรกเค้าก็ไม่รับ วันๆไม่มีอะไรจะทำแหม่งด่าแต่คนอื่น ว่าแต่คนอื่น คนอย่างมึงต้องเจอกู กูไม่ใช่พ่อกูไม่ใช่แม่ แต่กูคือกู โย้วโย้ว อย่ามายุ่งกับกูพี่กูน้องกูเพื่อนกู สุดท้ายกูไม่มีอะไรจะพูด แต่ชีวิตมีค่ามึงอย่าล้อเล่น ก็ขอให้ไปเกิดซะทีละกัน แต่ก็ขอให้เกิดได้4วันไอ้สาดสุดท้ายมึงก็เป็นผีอยู่วันยังค่ำ เย้เย้
    ...........จาก....โอ๊ตแม่สอด จริงใจไม่จิงโจ้ไม่ได้โม้แต่..........ม่ายเอาผีผีผีผีผี
  • เหมือนคอกที่ผ่านมาลูกrockketของผมเลยครับ มาสิบตัว แต่มีตัวที่สี่ไม่แข็งแรง เล็กสุด ได้ประมาณอาทิตย์นึงเค้าก็ต้องไป เสียใจเหมือนกัน แต่ก็ช่วยอย่างที่สุดแล้ว คิดในแง่ดีเค้าคงทำบุญมาเยอะเลยไม่ต้องอยู่รับกรรมนาน..
    ตอนนี้พี่น้องเค้าได้บ้านใหม่ที่ดีๆแล้ว เหลือเพียงเสือน้อยผมอยากเลี้ยงซักพักนึงก่อน ชมมันอีกซักพัก
    ปล.ชอบแร็พของคุนโอ๊ตแม่สอด หนุกดี 555
    ไฟล์แนบ
    27112009910.jpg 47K
  • ขอไว้อาลัยแด่ผู้จากไป คงทำบุญมาแค่นี้จริงๆครับ
    ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ:010:
  • เป็นครั้งแรก ที่อ่านประโยคที่มีแต่กูๆมึงๆ แล้วน้ำตาจะไหล เพราะมันคือความจริง พิทบลูเป้นได้อย่างนั้นจริงๆ เสียใจกับการจากไปด้วยค่ะ
  • หยุดเศ้ราได้แล้วครับ ความตายเป็นสิ่งที่ธรรมดาที่สุดบนโลกนี้ครับ ธรรมชาติได้ตัดสินแล้วเจ้าลูกหมาตัวนั้นไม่มีโอกาสได้อยู่บบนโลกนี้ต่อไปครับ พี่ครับแร๊ปได้สะสะใจจนนำตาคลอเลยครับ
    อยากฟังเป็นเสียงร้องเลยครับคงสะใจโคตรๆ
  • โดนใจครับ สู้ๆครับ
  • :017:โทษทีพี่ เพชร มาช้า ไปหน่อย เพิ่งจะได้เห็นกะทู้ของพี่
    :024:เสียใจด้วยนะคับ ผมเข้าใจดี การที่เราตั้งใจมองการเจริญเติบโตอะไรสักอย่าง
    แต่ ต้อง มาถูกดึงรากแก้วซะกลางครั้นมันเป็นอะไรที่เจ็บปวดซะไม่มี
    :006:ขอชมพี่อย่าง พี่แต่งได้ยังไงคับ สุดยอด ออกมาจากอารมณ์เลยนะเนี่ย
    แล้ว อีกอย่าง ผมเห็นพี่ นิ่งๆ แต่พี่ก็ไม่เบาเลยคับ สุดยอด:063:
    มีโอกาสคงได้เจอกันคับพี่
    :013:ว่าแต่ว่าที่พิษโลกเค้ามีปลาเค็มตัวเล็กๆเปล่าคับที่เอาไปทอดกรอบๆ คือผมจะส่งของฝากไปให้พี่อ่ะคับ รบกวนพี่ช่วยบอกที่อยู่ให้ผมด้วยนะคับ จากตี้คับ:029:
  • ขอบคุณ ทุกคนที่ เข้าใจ ความรู้สึก ของผม นะ ครับ

พี่ๆน้องๆ ทุก คน ผมจำวันแรกที่เราเจอกันได้ เสมอ ทุก อย่างล้วน เกิดมา จาก พิทบลู นำพา ทั่งนั้น ผมมัน คน บ้านๆวันๆเลี้ยงแต่ หมา พอรู้อะไร ก็ จะบอกจะ เตือน น้องๆ เสมอ

ใครให้ใจผม ผมก็ให้ใจ กลับไป ครับ ผมดีใจ มากครับ ที่ทุกวันนี้ ได้มีเพื่อนๆพี่น้อง ดีๆแบบนี้ ผมคนนี้จะไม่ลืม ทุกน้ำใจจาก เพื่อนๆน้องๆพี่ๆ เลยครับ

.. ขอบคุณ ตี้ ด้วยครับ สำหรับ กำลังใจ และ ปลากรอบ แต่พิษณุโลก พอ มี ขายครับ ใว้ไป เที่ยว งาน มิตติ๊ง ครั้ง ไหน คงได้ เจอ กัน ครับ ว่าแต่เรา อยู่จังหวัดไหน ครับ เพื่อ ผมผ่านไปจะแวะไปเที่ยวหา ครับ มีอะไร หรือถ้า ว่างๆ ก็ โทร มา คุยได้ ตลอดนะครับ 081- 4249022 ยินดีมาก ครับ ที่ได้ มิตร เพิ่ม มา อีก 1 ..

สนุกกับ การเลี้ยง ทุกอย่าง จะตามมาเอง ครับ....................... เลี้ยงเพราะใจรัก ใช่เลี้ยงเป็นพาระ รักมากมาย นายโคเคน กะ หญิงแคนดี้
    ไฟล์แนบ
    000000.jpg 84K
    111.jpg 86K
    33.jpg 64K
    22.jpg 84K
    11.jpg 76K
  • แร๊พ โดนใจครับ
  • เพิ่งมาครับพี่ ไอ้ลูกกรอกผมมันตายได้งัย ฮือฮือ.....
    เอาไอ้ลูกกรอกผมคืนมา........................

ผมว่าผีตัวนี้เเมร่งต้องเป็น..........เเน่ๆเลยพี่
  • อย่าไปสนใจพวกมีหัวไว้กั้นหูเลยเพ่เพ็ด

ช่างแมร่งมัน....

ว่าแต่ต้นเดือนร่ะนู๋ยืมตังสักห้าพันดิ ฮ่าๆๆๆ
  • อยู่หาดใหญ่คับพี่ ไกลกันมาก
    เดี๋ยว ผม ค่อยส่งของฝากจากปักษ์ใต้ไปให้คับ พี่
    (ผมรู้สึกดีๆ ก็เลยมีใจให้คับ พี่เพชร )เดี๋ยวจะโทรไป
  • พี่เพชรขาวรานั้นของพี่เหรอคับ เพิ่งเห็น
    ชอบมาก พี่เพชร ผมขอเสนอ หน่อยคับ
    พี่เพชรลอง บรีด ลูกพิทให้เป็นขาวรา ให้เป็นเอกลักษ์ ไปเลย
    แล้วใครลูกหมาสไตล์นี้ ต้องมาหาพี่เพชร ผมแค่เสนอเล่นๆนะคับ
    เพราะขาวรามันน่า ลุ้น เรื่องจุด ของมัน มันก็น่าตื่นเต้นดี:006:

:067:แล้วอีแบบที่ผมชอบ คือ ดำตาเหลือง
    หายากสักหน่อย แต่ผมเห็นแค่ภาพจากเพื่อนในบร์อด อ่ะคับ
    เป็นอีกแนวที่น่าบรีดขึ้นมาแล้วก็ทำให้นิ่ง ผม เชื่อว่า 2 แบบ นี้ มันจะดังไม่แพ้ เรด เลยอ่ะคับ
    แค่ความคิดผมอ่ะอย่าจริงจังอะไรมากนะคับ :018:
  • ขอบคุณ ตี่ มากครับ

เรื่อง บรีด ขาวรา กับ บรีด ดำตาเหลือง จะเก็บเอาไป คิดนะครับ

ผมก็ คุยกับ น้องอีกคน นะ อยู่ หาดใหญ่ ด้วย แต่ เค้าเลี้ยง สีบลู อะ
  • ไอผีนรก อ่านแล้วอดใจไม่ไหว ต้องSign in เข้ามาซะหน่อย ในหัวมรึงมีแต่ขี้เรื่อยหรอ จิตใจนรก ถ้าพ่อมรึงตายคงนั่งหัวเราะ5555

ใช่มะไอเวร ถ้ามรึงโตแล้วคงโตแต่ตัว แต่จิตใจมรึงแมร่งเด็กเฮี้ยๆนั่นเอง ถ้ายังไม่โตก็ไปคุยกะพ่อมรึงในนรกแล้วไปนั่งหัวเราะ555ไปๆๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    03122009(005).jpg 58K
  • ไม่ต้องเสียใจ พี่เพชร ช่างแม่มัน

พวกมัน(ผี)ไม่มีค่าเท่าหมาพี่หรอก

สู้ สู้ คับ!!!!!!!!!!!!