ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำแนะนำ หน่อยครับ
  • พอดีผมพึ่งได้น้อง พิทบลู อายุ 1เดือน กับ 6 วันมา ตอนนี้รู้สึกรักในความขี้เล่น ของเขา เลี้ยงง่าย กินแล้วก็นอน ซึ่งตอนนี้มีพ่อ ช่วยดูแลอยู่ที่บ้าน แต่ถ้าโตขึ้น ผมต้องออกมาทำงานทุกวัน ถึงบ้านก็ประมาณ 1 ทุ่มอยากทราบว่า ผมควรขังเขาใว้หรือ ปล่อยให้เข้าอยู่ รอบๆ บ้านดีกว่า หรือ ในบ้านชั้นล่างแล้วปิดประตูดีกว่าครับ แล้วก็อาหารอยากทราบว่าอีกสักหน่อยผมควรให้กินอาหารประเภทใหนครับ ที่ทำให้เขามีกล้ามเนื้อครับ หรือพี่คนใหนยินดีให้คำปรึกษา รบกวนขอเบอร์ด้วยครับผม
  • ของผมบ้านเป็นทาวน์เฮาส์แ่ไม่มีรถเลยใช้ที่จอดรถกั้นเป็นคอกให้เขาอยู่โดยไม่ไดล่ามทำปลั๊กไฟเสียบยากันยุงไว้สูงๆในระหว่างที่ไปทำงานตอนดึกผมกลับถึงบ้านก็3-4ทุ่ม จึงให้เข้าบ้าน และกับเขสักพักให้กินข้าวแล้วก็ล่ามโซ่นอนกิินข้าว 2 มื้อ จะให้มากก็คือวันหยุด เช้าก็ตื่นมาเก็บอึ เก็บฉี่..(กลางคืนล่ามในบ้านเขาเลยไปไหนไม่ได้) เรียกเขาเล่นพักนึงแล้วก็ให้ข้าวปล่อยให้เขาอยู่คอกครับ..ส่วนอาหารตอนแรกผมผสมF1 กับไก่บ้าง เนื้อบ้างให้เขากินจนเคยตัวแต่ตอนหลังจะให้กินอาหารเม็ดอย่างเดียวเขาก็ไม่กินและแฟนผมก็ใจอ่อนผสมให้อีก ตอนหลังเลยลองอาหารเม็ดหลายๆตัวให้เขาเลือกกินโดยที่ไม่ต้องผสม และพอเขาเลือกผมก็ให้ตัวที่เขาเลือกมาตลอดโดยที่ไม่ต้องผสมครับ..จะเพิ่มก็เฉพาะวันหยุดครับ..ลองดูครับ..สำหรับผมก็เลยหมดปัญหาไป..สบาย..