ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาสะอึก จะเป็นอันตรายหรือป่าวคะ
  • ฝากถามผู้รู้ด้วยค่ะ หมาอายุสองเดือน กินอาหารเม็ดกับนม
    แต่ชอบสะอึกค่ะ เวลาเล่นๆอยุ่ดีๆก้อสะอึกซะงั้น อาการแบบนี้
    จะเป็นอันตรายหรือป่าวคะ

มือใหม่หัดเลี้ยงค่ะ
  • อาการสะอึก : เกิดจากการทำงานไม่ประสานกันของกล้ามเนื้อซี่โครง กะบังลมและจังหวะการหายใจ

สุนัขเด็กยังหายใจไม่สัมพันธ์กับการกิน ดื่ม

หลีกเลี่ยง การเล่นหรือออกกำลังกายหลังจากกินอาหาร น่าจะช่วยให้อาการ ดีขึ้นได้ ครับ

...พอโตขึ้นก็หายเองครับ
  • ขอบคุณ คุณ Mancandy ค่ะที่ให้ความรู้