ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• :o001: เพื่อนๆครับฮีทของหมานี่ ต้องรอให้เลือดหมาหยุดก่อนหรือปล่าวครับ ถึง ผสมพันธ์ เพราะเคยอ่านว่าวันที่ 11-13 นับแต่วันมีเลือด ให้ผสม ถ้ามันยังมีเลือดล่ะครับ แล้วเราเจอเลือดทีหลังนับวันผิดทำยังไงครับ หรือให้ดูการบวม ของจิ๊ด้วยครับ ขอความรู้ด้วยนะครับ
  • :m032:ถ้าจะทำการผสม ให้นับจากวันที่ประจำเดือนมาวันแรก นับไปให้ได้ 10 วัน ช่วงระหว่างวันที่ 10-14เป็นวันไข่ตกกำลังดีครับ ให้ทำการผสม วันเว้นวัน ครับโอกาศติดลูกจะสูงครับ คร่าวๆแค่นี้ครับ :m047:
  • วันที่อวัยวะเพศเริ่มหดตัว และเลือดค่อนข้างจาง หรือเริ่มแห้ง
    ซึ่งวันที่เหมาะสมที่สุดส่วนใหญ่อยู่ประมาณวันที่ 13
    แต่การสังเกตุ และการนับอาจคลาดเคลื่อน
    จะให้ดี ให้ใช้ตัวผู้ทดสอบ ถ้าตัวเมียเริ่มยืนนิ่งให้ขี่
    ถือว่าเป็นเวลาพอดี เหมาะสมตามธรรมชาติ ใช้ในการผสมพันธุ์ติดต่อกันไปได้อีก 3-5 วัน
  • :o030: ขอบคุณ Sahata100island และน้าผีมากๆครับ ตัวเมียที่บ้านมันไม่ยอมครับ วันนี้ไปราชบุรี กลับก็ วันจันทร์ ปกติเวลาพันธ์นี้ผสมพันธ์ต้องใช้คนจับใช่ใหมครับ ไม่งั้นขึ้นขี่ไม่ใด้
  • ปกติ มันไม่ได้มีโอกาสฝึกฝนเหมือนสุนัขทั่วไปนี่ครับ

ควรให้โอกาสเขาได้ฝึนฝนหน่อย

และปรับวิธีช่วยเหลือตามความเหมาะสม