ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากถามครับ เลี้ยงลูกหมา
  • :o001: พอดีมีคนถามครับ ลูกหมา อายุเท่าไหร่ถึงกินอาหารเม็ดใด้ครับ หมาเค้าอายุ 1 เดือนกินใด้หรือยังครับ

:o001: หมาเด็กมากๆนี่อาหารผสมน้ำหรือนม ใช่หรือครับ
  • อ้าว! ท่านวา เห็นตั้งกระทู้นึกว่าเอาหมามาเลี้ยงใหม่ ผสมน้ำอุ่นกับอาหารเม็ดให้อาหารมันยุ่ยๆ หมาได้กินง่าย ๆ ครับ :063: ส่วนนมผสมต่อไปมีประโยชน์ตั้งแต่เล็กจนโตจ้า
  • ของผมซัดอาหารเม็ด ตั้งแต่ 45 วัน แต่ก็ผสมน้ำอุ่น หรือ นม ด้วยให้เค้ากินง่ายขึ้นนะ
  • ของผมกินอาหารเม็ดผสมนม ตั้งแต่ 25 วันครับให้กินพร้อมกันกับแม่หมาเลยครับ
  • ผสมกับนมอะไรกันบ้างคับ ?

นมลูกหมาหรืออย่างอื่น
  • :m001: ขอบคุณทุกท่านครับ พอดีหมดคนรู้จักเค้า 1 เดือนครับ ให้กินนมกล่องเลยบอกเค้าไปแล้วครับ ไม่รู้พันธ์อะไรเหมือนกันครับ
  • จขกท.เห็นคุณไล่เสือกตอบกระทู้เค้าหมดเเล้ววิจารทั้งว่าทั้งติคนโน้นคนนี้รู้สะทุกเรื่องเห็นเลี้ยงนานเเล้วนิทำไมทีนี้มาถามคนอื่นล่ะครับหรือว่าอยากเด่น...?????
  • ถ้าให้ดีอย่าผสมนมครับน้ำอุ่นก้พอแล้วหมาอาจจะท้องเสียได้ถ้ากินนมไม่ถูก นี้หมอแนะนำครับ