ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

New Home JUMPER (ฝากให้ P'Finn)
  • บ้านใหม่ที่ชลบุรีครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2738.JPG 63K
  • jumper
    ไฟล์แนบ
    IMG_2768.JPG 88K
  • jumper
    ไฟล์แนบ
    IMG_2769.JPG 79K
  • ที่นอนครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2784.JPG 43K
  • น้องๆ อีกสองตัว เจอหน้าก็โดนซะแล้วครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2728.JPG 96K
  • สนามหญ้าข้างบ้านหลังเล็ก เอาไว้วิ่งเล่นครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2765.JPG 86K
    IMG_2762.JPG 85K
  • ยินดีที่ได้รู้จักทุกคนนะครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_2721.JPG 87K
  • Jumpper คงมีความสุข ^^
  • เห็นทีเราคงได้เกี่ยวดองกัน จองตัวจัมเปอร์เอาไว้ก่อนเน้อพี่ปุ๊ย
    (พังพอน TGT)
  • ได้เลยครับว่างๆ มาเที่ยวที่บ้านได้เลย
  • โห พีสนามหญ้าน่าพาหมาไปวิ่งเล่นจิงๆเลย
  • ไปดูจัมเปอร์ มาเรียบร้อยแล้วครับ สภาพความเป็นอยู่ดีมาก ครับ เอาไปแค่อาทิตย์เดียวมันอ้วนขึ้นและสะอาดขึ้นมาก ขออนุญาติแจ้งรายละเอียดเพิ่มเติมเกี่ยวกับจัมเปอร์นะครับ
    1.ชอบกินขนมปัง พวกฟาร์มเฮ้าส์ ที่เป็นแผ่นๆ นมกล่อง จืดหรือช็อคโกแลตคัรบ
    2.เกิดวันที่4 เม.ย.51 นะครับ
    3.ถ้าอยากฟิตมัน ใช้นี่เลยครับ Proflex หรือ ไม่ก็ ultra pro เป็นwhey protien มีขายตามร้านขายยาใหญ่ๆและวัตสัน ลองเปรียบเทียบราคาดู แต่วัตสันมักจะแพงกว่า แถวบ้านพี่ถูกมาก ให้กินก่อนหรือหลังออกกำลังกาย โดยผสมกับนมครับรับรองว่าทันตาเห็น กล้ามมาเลยในไม่กี่วัน แต่เน้นว่าต้องออกกำลังกายนะครับ ไม่งั้นมันจะอ้วนไม่สวย แต่อย่าเพิ่งใช้เผื่อให้เจ้าตัวเล็ก 2ตัวนั้นนะ รอให้มันอายุซัก4-5เดือนก่อน เดี๋ยวหมาจะแกน
    4.อาหารถ้ามันออกกำลังกายมาก ใช้ F1 สูตรสีแดงครับ กระสอบละประมาณ 850 บาทครับ ส่วนเจ้าลูกหมา 2 ตัวนั้น ใช้สูตรลูกหมาสีม่วงครับ แต่ถ้าช่วงปกติ หรืออกกำลังกายธรรมดา ใช้สีเหลืองก็พอถูกตังค์ดีครับ F1 ราคาถูก พวกยี่ห้อ ยูคานูบา หรือรอยัล คานิน อย่าไปใช้เลยครับ อาหารสเปคเดียวกัน แต่กระสอบละ 2000 กว่าบาท แพงกว่ากันเป็น เกือบ2 เท่าตัว ที่สำคัญที่หลายคนไม่ค่อยรู้คืออาหารบางยี่ห้อ ให้โปรตีนสูง แต่หมากลับไม่สามารถย่อยโปรตีนนั้นได้ ซึ่งไร้ค่ามากเลยครับ (จากประสบการณ์นะครับ เมื่อ10กว่าปีก่อน เลี้ยงอัลเซเชี่ยนหลายตัว)
    5.โซ่ ที่คอมันดึงออกได้นะครับ แล้วเปลี่ยนใหม่ให้ใหญ่ขึ้นครับ จะช่วยเรื่องกล้ามเนื้อที่ช่วงคอ ทำให้คอใหญ่ขึ้น แข็งแรงขึ้น
    6.อาหารยามว่างคือน้ำแข็งใส หรือน้ำแข็งยูนิตครับ เลียได้ทั้งวัน 5555
    7.ถ้าฟิตหมาเรียบร้อยแล้ว อยากจูงให้หล่อต้องมีปลอกคอหนามครับ ร้านที่ ทำสวยและแข็งแรง อยู่ที่ JJ mall ชั้น2 ครับ แต่ต้องสั่งนะครับ วัดขนาดคอมันไป
    8.ข้อมูลเพิ่มเติมเกี่ยวกับพิทบูล ดูจากลิ้งหน้าเวบ และก็ เวบ hardmouth kennel ก็ดีครับ
    9. หากไปเจอ หมาที่ชื่อวาโต้ โปรดอย่าแปลกใจหรือน้อยใจ ว่าเขาจะทักว่าจัมเปอร์เหมือนวาโต้มาก เพราะพี่เองถูกทักจนชินแล้ว เพราะวาโต้ ของ ยูกิ ดังมาก และ จัมเปอร์กับวาโต้เป็นญาติกันครับ เพราะพ่อจัมเปอร์กับแม่วาโต้ เป็นพี่น้องกัน
    สุดท้ายนี้ขอขอบคุณ น้องปุ๊ยนะน้องอุ๊ มากๆๆครับ ที่รับดูแลอุปการะ จัมเปอร์ ขอให้มีความสุขกับการเลี้ยงพิทบูล นะครับ
    ขอประกาศถึงเพื่อนทุกคนทราบว่า จากนี้จัมเปอร์เป็นของ น้องปุ๊ยกับน้องอุ๊ นะครับ ไม่ใช่ของ ฟินหรือเอ็มอีกต่อไปแล้ว
    ขอบคุณมากครับ
  • ได้ครับพี่ขอบคุณครับพี่ฟินมากๆ ครับ ว่างๆ ก็มาเยียมเจ้า Jumper ได้ทุกเวลาเลยนะครับพี่ ไว้ผมจะอัพเดตรูปให้ดูบ่อยๆ นะครับ เออขอเมลล์พี่ฟินอีกทีครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_27292.JPG 69K
  • kubluezone@hotmail.com
  • ลืมบอกเรื่องแชมพูครับ อาบด้วยแชมพูยา แล้วอาบอีกครั้งด้วยแชมพูหมาขาวครับ