ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผมจะเลี้ยง BULLY ได้ไหม
  • รบกวนถามหน่อยครับ ผมจะเลี้ยง BULLY ได้ไหม ถ้าผมมีมีสายโชว์ตัวผู้อยู่ครับ ที่เป็นตัวผู้เหมือนกัน
  • ได้ ถ้ามีเงิน มีการจัดการที่ดี มีความสนใจหมา มีความพร้อม
  • นิสัยของหมาแต่ละตัวไม่เหมือนกันครับ หมาโตส่วนใหญ่ตัวผู้กับตัวเมียไม่ค่อยมีปัญหา

แต่ถ้าตัวผู้กับตัวผู้บางตัวพออยู่กันได้ บางตัวเจอกันล่ะก็ล่อกันเละ ต้องลุ้นดูครับ

แต่ถ้ามีการแยกกรงเลี้ยงหรือปล่อยคนละเวลาก็ไม่น่ามีปัญหา ผมก็เคยใช้วิธีนี้เช่นกัน
  • ขอขยายความจากผีตัวแรก ในเรื่องความพร้อม พิทบูลเป็นหมาที่ต้องการพื้นที่ ถ้าเลี้ยง 2 ตัวแล้วมีปัญหา คุณหาวิธีแก้ไขหรือยัง ไม่ใช่เอาเค้าออกมาขาย อย่างในกระทู้ที่ผ่านมา ขายจำเป็นต้องขายผมย้ายที่อยู่ บ้านเช่าให่มไม่อนุญาติ ผมอ่านแล้วเบื่อมากๆ จริงๆค่าอาหารไม่เท่าไรหรอก มันอยู่ที่เวลาอย่าทิ้งชว้างมัน เลี้ยง 2 ตัวมีปัญหาแน่
  • ขอบคุณ มากๆครับ สรุปคือไม่ได้ ถ้าได้ ก็ตัวเมียดีที่สุด