ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

เกี่ยวกับเครื่องวิ่งสุนัข
  • คืออยากจะถามว่าเวลาที่เราให้สุนัขวิ่งบนเครื่องวิ่งควรที่จะให้วิ่งเเบบเร็วๆหรือว่าให้ควบตลอดเเต่เวลาสัก 5-10 นาที หรือควรจะให้วิ่งเเบบช้าไปเรื่อยๆ เเต่สัก 15-20 นาทีดีครับอยากรู้ว่าจะมีผลต่อร่างกายหรือว่ากล้ามเนื้อของสุนัขบ้างไหมครับเเล้วผลเสียมีไหมรบกวนถามผู้รู้เซียนต่างๆ ด้วยครับขอบคุณครับ
  • แล้ววิ่งมากๆกล้ามมันจะขึ้นไหมครับ
  • วิ่งเป็นความเร็วเต็มสปีด 10-12 วินาที เป็นยกๆจะได้กล้ามเนื้อทุกส่วนเหมือนนักวิ่งร้อยเมตร ถ้าวิ่งด้วยความเร็วธรรมดาหรือวิ่งเรื่อยๆจับเวลา 20-30 นาที ต่อวันหรือเช้าเย็นจะได้กล้ามเนื้อเหมือนกันแต่จะได้ความอึดของระบบหายใจมากกว่าเหนื่อยยาก แต่แนะนำให้วิ่งวันละ 20-30 ทีดีกว่า เพราะถ้าวิ่งเต็มสปีดถ้าร่างกายของหมาไม่เคยถูกออกกำลังหรือสร้างกล้ามเนื้อไว้มีโอกาสล้าและบาดเจ็บได้ง่ายกว่า แต่ทั้งสองวิธีควรเริ่มจากวันละนิดแล้วค่อยๆเพิ่มเพื่อป้องกันอาการล้าและบาดเจ็บ