ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ประหยัดอยากทำเองครับ
  • เพลา หาซื้อได้จากที่ไหนครับ หรือ ร้านอะไรขอบคุณมากครับ
    ไฟล์แนบ
    413.jpg 80K
  • พวกเหล็กเส้น น่าจะหาในร้านก่อสร้างได้นะ มันใช้แค่เป็นแกนกลางเวลาถักเฉยๆ ใช่ไหมคะ...หรือไม่ก็ร้านเรื่องเขียนจะมีไม้บาซาร์แบบกลมที่เอาไว้ทำโมเดลถาปัดอะคะ น่าจะมี...โชคดีแล้วเอามาโชว์ด้วยยเน่อ
  • ถ้าต้องการแบบประหยัด ลองไปตามร้านรับทำเหล็กดัดดูซิครับ เค้าจะมีเศษเหล็กที่เหลือๆ ส่วนมากตามร้านใหญ่ๆเค้าจะขายเต็มเส้น (ยาว 6 เมตร)
  • ผมไม่ใช้แกนเหล็กก็ถักได้ ...เอาตรงส่วนปลายตรึงกับ..เสาหรืออะไรก็ได้ให้มั่นคงหน่อย
    แล้วตอนถักก็ดึงให้แน่น..(แต่เจ็บมือนิดหน่อย)..ดูตรงลิงค์ด้านล่าง(ล่างๆๆนะ)
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=11922&page=1
  • ท่อออกซิเจนตู้ปลาก็น่าจะใช้ได้นะครับ
  • ผมใช้ดินสอครับเฮียถักไปดึกไปครับ
  • จุดประสงค์เขาไม่ได้ใส่ไว้ให้มันแข็งเหรอครับ
  • :005:จุดประสงค์เขามีไว้เพื่อให้มันง่ายต่อการถักครับ....

นี่ของผมก้อพึ่งเส็จหมาดๆครับ...:062:
    ไฟล์แนบ
    รูปภาพ074.JPG 84K
  • :015:ป้าด....ไม่ต้องใช้เพลาดอกท่าน ใช้เชือกเเหละดีเเท้
    ข้าขอบอกกกกกกกกกกกกกก