ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สุนัขอายุเท่าไหร่ถึงจะเริ่มฟิตได้
  • ช่วยบอกรายละเอียดทีนะครับ
    อายุเท่าไหร่วิ่งวันละกี่นาทีดี
  • ไม่รู้น่ะครับว่าเทาไรของผม3เดือนผมก็เริ่มให้มันคุ้นกับที่ลากไปเลื่อนๆอ่ะครับ....
    มันจะได้มันตื่นจนเกินไป.....อันนี้ในส่วนตัวผมน่ะครับ...
  • อีกอัน........เออ....ผมทำเอาเองอ่ะครับ
  • 1ปีแรกไม่ต้องทำอะไรเลย กิน[เอฟวันสีม่วง]แล้วก้อนอน ถ้าอยากฝึก้อเอาแบบใส่สายจุงแล้วไม่ขืนพอ

เอาเชือดอะไรฝึกก้อได้...เพราะถ้าซื้อสายจูงมากพอมานโตก็ต้องซื้อใหม่อยู่ดีเอาใจช่วยโตเร็วๆนะ
  • สามเดือนแรกกินกับนอน....3-6เดือนพาเดินพาวิ่งเล่นให้น้องหมาทำควา่มคุ่นเคยกับสายจุง....6-12เดือนให้เริ่มวิ่งได้เต็มที่ และเริ่มให้รองหัดเล่นสปิงโพล และให้เริ่มลองลากของดู เริ่มจากน้ำหนักน้อยๆข่อยๆเป็นข่อยๆไป....หลังจาก 1ปี ก็ฟิตร่ายกายทุกอย่างเต็มที่ ตามนั้นครับผม
  • ของผม3เดือนคับ เคยเอาหมา1ปีนิดๆมาขึ้นเครื่องวิ่งกัวคับ และกว่าจะวิ่งก็นาน ที่สำคัญขาเจ็บบ่อย และไม่ชินกับสายลาก แต่สามเดือนวิ่งสบายๆ
    เราไม่ได้หักโหม เราไม่บังคับ ทำเหมือนมันเล่นกับเรา ให้สนุกๆไม่ใช่บังคับ เป็นการสร้างกล้ามเนื้อพื้นฐาน
    และไม่มีปัญหาเรื่องการกินแน่นอน กลับกันยิ่งกินเยอะซะด้วยซ้ำ
    ความคิดผมนะ เปรียบเหมือนนักมวยทำไมต้องฟิตซ้อมตั้งแต่เด็ก ซัก10-15ขวบค่อยฟิตก็ได้ แต่ไม่
    แล้วแต่ความคิดนะคับ อันนี้ส่วนตัวคับ