ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาขี้ไหลเปนไรรึป่าวครับ
  • ขี้ไหลมา2วันแล้วครับแต่ยังดูแข็งแรงดีวัคซีนครบแล้วครับ
    กลัวทหารสุดที่รักจะเป็นอะไรนะครับ
  • ขี้แบบท้องเสียพุ่งเป็นน้ำหรือว่าแค่ถ่ายเหลวครับ

หากถ่ายเหลว และสุนัขไม่เคยถ่ายพยาธิ์เกินกว่าสองเดือนลองถ่ายยาดูครับ
  • ขอถามหน่อยครับ...ของผมถ่ายยาแล้วแต่ยังขี้เหลว เพราะอะไรครับ.....

แล้วที่ขี้เป็นน้ำมันเพราะอะไรครับ......ขอบคุณครับ....
  • เคยถ่ายพยาธิแล้วครับ
    ท้องเสียแบบเหลวครับแต่เหลวมากเหมือนกันครับ
    ขอบคุณที่มาให้คำตอบมากครับผม
  • หากขึ้เหลวเพราะติดเชื้อ เหลวเรื้อรัง ขี้เป็นมูก เป็นน้ำมันดิน ควรพาไปหาหมอครับ

หากท้องเสียเฉียบพลัน กินยาไดเซนโต้ที่เป็นยาคนก็ได้ครับ หาซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป
    หากไม่ดีขึ้นพาไปหาหมอด่วน ถ่ายเหลวมาก เสียน้ำมากอาจช๊อคตายได้ ต้องให้น้ำเกลือครับ
  • เป็นที่กินนมมากไปหรือป่าวครับ
    มันกินนมเยอะมากครับ
  • ลูกหมาหรือเปล่าครับ....ถ้าลูกหมาแนะนำให้ซื้อเกลือแร่(ของคนเวลาท้องเสียซื้อได้ตามร้านขายยาทั่วไป) ใส่สลิ้งป้อนให้เค้ากินนะครับ หมาจะได้ไม่เพลีย...แล้วก็ลองเปลี่ยนอาหาร(นม)
    ไม่ทราบว่านมที่ให้กินใช้นมอะไร...นมกล่องหรือเปล่า...ลองเปลียนเป็นนมผมสำหรับเด็กทารกชงให้เค่ากินดูนะครับ...หรือไม่ก็นมแพะก็ได้ ลองดูครับ
  • หมาที่บ้านเคยเป็น ให้เค้ากินเกลือแร่ก็หาย ถ้าให้กินแล้วไม่หายก็พาไปหาหมอนะ