ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ถามขนส่งทางรถไฟ
  • ผมจะส่ง หมาทางรถไฟ เป็นหมาใหญ่ เค้าจะให้ส่งไหมครับ แล้วมันมีทุกรอบไหม ผมจะส่งจากเชียงใหม่ไปกทม (จะไปกับหมา) แล้วต้องทำไงบ้าง ราคาประมาณเท่าไร สุนัขหนักประมาณ 25 โล แล้วส่งเครื่องกับรถไฟราคาต่างมากไหมครับ เคยส่งทีเสียเป็นพัน ขอบคุณมากครับ
  • ลองไปดูข้อมูลได้ที่นี่ครับ...http://www.railway.co.th
    โทรฯ. 0-2621-8701
  • เครื่องสะดวกกว่านะครับแต่ต้องมีboxเครื่องบินคิดกิโละ10บาทครับ
  • เครื่องบินคิดโลละสี่สิบกว่าครับเฮีย และก็เป็นกรงเหล็กก็ได้ครับแต่ต้องมัมเชื่อกจุดที่ต่อครับหรือเคเบิ้ลไทก็ได้ครับ แต่หมาต้องยืนได้สุดยืดตัวได้กลับตัวได้สะดวกครับ
  • ขอบคุณ คุณเอกรัตภูมิ :m096:สำหรับความรู้ครับ แล้วเจ้าสายกัดที่จับ ไปถึงไหนแล้วครับ พอดีวันอาทิตย์ที่ผ่านมาผมไม่ว่าง ยังไงค่อยโทรฯ สืบข่าวนะครับ
  • หมาใหญ่ก็รับส่งครับ แต่ต้องใส่กรงล๊อคให้เรียบร้อยแน่นหนาดีด้วยครับ ราคาค่าขนส่งอยู่เหมาจ่ายประมาณตั้งแต่2กิโลแต่ไม่เกิน 30กิโลคิดไม่เกิน300บาท ผมเคยส่งลูกหมาหนัก15โลจ่ายไปเพียง240บาท+ค่าเดกยกอีก30บาท ปลายทางเชียงใหม่ พนักงานบอกว่าน้ำหนักอยู่ในเกณไม่เกิน30โลก็ไม่เกิน300บาทครับ เดินทางไกลแนะนำให้ขนส่งขบวนรถเที่ยวเย็น-ค่ำ ไปถึงปลายทางเช้ามืดครับ หมาไม่ร้อน ไม่เครียดดีด้วยครับ
    เป็นอีกทางเลือก 1สำหรับท่านที่ไม่สะดวกขอนส่งทางเครื่องบินถึงช้ากว่าแต่ชัวร์กว่า รับ-ส่ง หมาสะดวกสบายกว่าด้วยครับเร็วดีๆ
  • ขอบคุณทุกๆท่านมากนะครับ คราวที่แล้วส่ง bulldog ไปเครื่อง หนัก20กว่าโล เสียไปพันกว่า ตอนแรกนึกว่า 600กว่า เพราะว่าเค้าบอกว่าไม่ได้คิดแค่น้ำหนัก แต่คิด สองอย่างคือขนาดกรงกับน้ำหนัก ถ้าอะไรมากกว่าก็จะเอาอันนั้น ผมละตึบๆตอนแรกก็ได้ยินแค่เรื่อง นน.