ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมอและผู้รู้ช่วยตอบทีคับ
  • :o029: สวัสดีคับ น้องหมาที่บ้านคลอดลูกออกมา 3 ตัว มีตัวเดียวที่น้องหมากัดสายสะดือสั้นติดท้อง และทำให้เจ้าตัวเล็กเลือดออก แต่ผมก้อช่วยเย็บปิดแผลห้ามเลือดไว้แล้ว แต่อยากทราบว่า กรณีนี้อันตรายมากน้อยแค่ไหนคับ ต้องช่วยยังไงคับ วอนคุณหมอและผู้มีประสบการณ์ช่วยบอกทีคับ กลุ่มใจมากเลยคับ ขอบคุณสำหรับพื้นที่คับ:o014:
  • แนะนำว่า...พาไป รพ. หรือคลีนิค ดีกว่าครับ...เอาใจช่วยครับ..โชคดี...