ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

xxxxxxxxxxxxx เสื้อ 150 บาท xxxxxxxxxxxxx
  • +++++++++++++ 150บาท ค่าส่งฟรีทั่วประเทศ +++++++++++++

มี 2 สีคือ ดำ,ขาว เสื้อจะมี 3 ไซส์นะครับ M,L,XL (ไซส์ที่ทำจะใหญ่กว่าไซส์เสื้อทั่วไปในตลาดนิดๆ ลองดูขนาดไซส์โดยประมาณได้ครับ)
    ขนาดไซส์โดยประมาณ
    M รอบตัว 40'' ความยาวจากบ่าถึงชายเสื้อ 29''
    L รอบตัว 44'' ความยาวจากบ่าถึงชายเสื้อ 30''
    XL รอบตัว 48'' ความยาวจากบ่าถึงชายเสื้อ 32''
    ( ผู้หญิงใส่ไซส์ M ได้นะครับ )

รายละเอียดการชำระเงิน
    โอนเงินมาที่
    ธนาคารกสิกรไทย สาขาย่อยเซ็นทรัลปิ่นเกล้า บัญชีออมทรัพย์
    เลขบัญชี 7582172271 ชื่อบัญชี นายทินพัฒน์ วัฒโนภาส (Tinapat Wattanopas)
    ปล. โอนเงินเรียบร้อยแล้วกรุณาส่งรายละเอียดชื่อผู้โอนเงิน,ธนาคารที่โอนเงิน,เวลาที่โอนเงิน มาที่ holdmydamnown@hotmail.com
    ถ้าสะดวกรบกวนโอนแบบมีเศษสตางค์ด้วยก็ดีครับ ตรวจสอบง่าย อย่าลืมเก็บสลิปไว้ด้วยนะครับ มีปัญหาอะไรจะได้เช็คดูได้

โทรสอบถามได้ครับ 086-666-6432 ชื่อต่อครับ

ขอบคุณมากครับ
    ไฟล์แนบ
    P1120428_resize.jpg 70K
    P1120434_resize.jpg 51K
    P1120433_resize.jpg 66K
  • มันมาอีกแล้ว เราก็นึกว่ามันจะเปลี่ยนแบบมาใหม่ เซ็ง!
  • โทษทีครับน้าผี ไม่มีเงินทำแล้วครับ T_T
    นี่ก็ดันไปเรื่อยๆ ได้บ้างก็ยังดีกว่าไม่ได้เลย :o004:
  • เข้าใจแล้วครับ
  • โถ่! อย่างโฆษณา นมสด ในทีวี มันต้องออกรสใหม่ มาให้มึงเเดก ทุกครั้งเลยรึไง ถึงจะโฆษณาได้?
    ออกใหม่วันนี้ นมสดรสปูผัดผงกะหรี่ (ผสมเนื้อปูแท้15%)
    ถ้ามันเซ็งมาก ก็ ช่วยไม่ได้ สมน้ำหน้าาาาา 555

คุณโฮล์ดมายโอนครับ ลงขายไปเถอะครับ อย่าไปสนใจ เลย
    ถ้ามีโอกาศได้เจอกัน ผมยังอยากซื้อมาใส่เลย
    รัก(นะจุ๊ๆ)น้ำใส ไม่งอกไม่โรย
  • ใจกว้างๆหน่อยยย อย่าเห็นแก่ตัวให้มันมาก
    คนจะขายของ แล้วเค้าก็ไม่ได้ขายทุกวี่ทุกวัน จนดันกระทู้คนอื่นตกหมดซะที่ไหนกานนนนนนน
  • ขอบคุณคร้าบบบบ ดันไปเรื่อยๆ อึ๊บ อึ๊บบบบบบ
  • ถ้าคิดให้ดี รู้จักมองให้กว้าง ศึกษาตลาดให้มาก
    ก็จะขายได้ เซ็งเพราะเคยติ อยากให้ปรับปรุง ได้ดี จะขายได้(ไม่ใช่ญาติโกไรหรอก แต่หวังดี)
    ถ้ามัวแต่ชม(แถมยังไม่ซื้อ ต้องรอเจอกันก่อนถึงจะซื้อ 55สั้งเค้าก็ได้ไอส้นตีน)เมื่อไหร่คุนจะมีการพัฒนาครับ

ตังไม่มีไม่เป็นไร ถ้าเป็นผมผมจะต้องขายถูกให้กว่านี้ครับ เอาแค่ให้ได้ทุนมาทำใหม่เอาให้ดีก่าเดิมเลยทีนี่
    ส่วนทุนที่ว่าแพงก็ไม่เข้าใจ บล็อกสกรีนทำเองไม่กี่บาท(ใช่สามบล็อกอยู่) เสื้อซื้อโหลตกตัวละอย่างแพงก็ 60 บาท ขาย 150 ยังกำไล ที่ขาดทุนเพราะไม่ได้ศึกษาครับ
    เชื่อผมลองดู หากติเพื่อก่อแล้วยังไม่เกิดประโยชน์ใดก็ขออภัย หรือจะฟังแต่พวกให้กำลังใจ แล้วก็ ดันไปเรื่อยๆ อึ๊บ อึ๊บบบบบบ อย่างนี้..ครับ
  • ขอบคุณน้าผีครับ ติแล้วก่อสิผมชอบมาก ผมไม่ได้จะเถียงหรืออะไรนะ แต่จะแจงให้ฟังว่า ของผมทำยังไงบ้าง เผื่อน้าผีจะแนะได้บ้าง

ใช้ 3 บล็อคอยู่ทำยังไงอ่ะครับ ??

สกรีน ผมทำเองไม่เป็นครับ ก็เลยต้องจ้างเค้าทำ ผมใช้ 5 สีนะ ดำ,ขาว,ชมพูอ่อน,ชมพูแดง,น้ำตาลแดง ก็สีละบล็อค(600/Block) บวกบล็อค Tag คอ อีก 3 ไซส์ ก็อีก 3 บล็อคเล็ก(300/Block) ไหนจะค่าสกรีนตัวเสื้อ+ค่าสกรีน Tagคอ ไม่อยากเสี่ยงงานเละก็เลยไปโดนโรงสกรีนใหญ่ๆที่ไว้ใจได้

ตัวเสื้อ เนื่องจากผมเป็นคนทำอะไรอยากใส่ใจในทุกรายละเอียด เสื้อโหลตัวละ 60 ก็น่าจะมีอย่างน้าผีว่า แต่เนื้อผ้าละครับ ซักครั้งเดียวหดถึงสะดือแน่ๆ
    ผมเลยไปซื้อผ้ายืดเอง เอาตัวอย่างทรงเสื้อที่ชอบไปให้ช่างแพทเทิร์น(ก็เสียค่าแพทเทิร์นกันไป) เสร็จแล้วก็ไปจ้างเค้าเย็บ

รับรองว่าผมได้ศึกษาก่อนแน่นอน ผมทำผ้ามา 2-3 ปีแล้วครับ แต่ทำเสื้อผ้าผู้หญิง ออกแบบเอง ขายผู้หญิงมันง่าย แต่ตอนนี้ก็ปิดตัวลงไปแล้ว

แต่เสียตรงที่ผมเองนี่แหละครับ ผมอยากให้ลูกค้าได้ของดี เพราะผมมีความเชื่อว่า ถ้าเราจริงใจกับลูกค้า ไม่คำนึงถึงต้นทุนมาก ขายราคาสูงหน่อย ก็น่าจะโอเค(ซึ่งไม่ได้สูงกว่าหลายๆเจ้าที่เคยทำเสื้อขายในนี้เลย ยกเว้นนะครับ ยกเว้นพวกทำเสื้อใส่กันเป็นกลุ่ม ซื้อขายกันในราคา กันเอง ไม่เน้นผลกำไร)
    จริงๆ ทำลายเสื้อใช้สีน้อยๆ Tag คอ ผมไม่ทำก็ได้ แต่ยอมรับครับ ว่าผมกระแดะเอง 5555

ผมไม่ได้ประชดนะ น้าผีแนะนำหน่อย ว่าทำยังไง 3 บล็อคถึงอยู่ หรืออาจจะแนะนำโรงสกรีนที่งานดีๆราคาถูกๆให้ผมได้มั้ยครับ เผื่อจะได้ทำในโอกาสหน้า ^^
    เชิญทุกท่านออกความเห็นได้นะครับ ถือว่าคุยแลกเปลี่ยนความรู้กันสนุกๆ

ขอบคุณครับผม
  • อย่างแรกต้องบอกก่อนว่าคุณเสียเปรียบผู้อื่นเรื่องต้นทุน และ ฝีมือครับ(สำคัญเพราะคุณทำไม่เป็นเลยต้องจ้างคนอื่น เป็นที่มาให้คุณขาดทุน และแบบคือสิ่งสำคัญที่สุดไม่สวยก็จบ)

คนทำสกรีนเสื้อขายไม่ได้มีเจ้าเดียว ใครทำต้นทุนได้ถูกกว่าก็ได้ปรียบ มันไม่ได้หมายความว่าใช่ของไม่ดี เสื้อไปหาดูถามคนในสวนก็ได้ที่เค้าทำสกรีนขายเองเหมือนกัน(ถ้าเค้าบอก)

ผ้าดีที่เอามาก็อบเสื้อเกรด เอ ก็ประมาณนี้

เรื่องให้ผมแนะนำที่สกรีนดีๆให้มันก็เท่านั่น ก็แพงอยู่ดีเพราะคุณทำเองไม่เป็นยังต้องจ้างอยู่ จะลดต้นทุนผมว่าหัดทำเองดีกว่า กาวอัด น้ำยาไวแสง บล็อก ผ้าสกรีน สีลอย สีจมจะเอาแบบไหนลงทุนทีเดียวใช่ยาว

จะเอาซักกี่บล็อกก็ทำเลย

6บล็อก ทำเองก็ให้แบบแพงๆก็ไม่เกิน 1500 ไปจ้าง บล็อกล่ะ 600 6บล็อกก็ 3600นี่ยังไม่รวมค่าสกรีนใช่ไหม

อย่าลืมทำเล่นเสียตังเท่าไหร่ไม่ว่า แต่ตั้งใจทำมาขายอย่าให้ขาดทุนตัวเองและลูกค้าต้องได้ของดีด้วยครับ

เอาครับเข้าเรื่อง สกรีนหกสี ใช่สามบล็อกทำไง ก็ง่ายๆ บล็อกใหญ่หน่อย เวลาฉายแสงฉายทีเดียวบล็อกละสองภาพได้เลยไม่เสียเวลาด้วย

3บล็อก 6รูป 6สีครับ ประหยัดเวลาในการสร้างบล็อกด้วย เวลาใช้ก็ปิดหน้าที่ยังไม่ใช้ไว้ก่อน สกรีนที่ละสีเช่นกันกับ 6 บล็อก

คือถ้าเข้าใจ คุณสั่งแล้วบอกเค้า เอา3บล็อกแต่ทำแบบที่ผมว่าเค้าก็สกรีนได้ และนั่นคิดว่าคงลดค่าทำได้อีก

แต่ก็ต้องขอโทษ ผมไม่ทราบว่าไม่ได้ทำเอง ต้นทุนมันก็เลยสูง

เพราะคนที่จ้างเค้าส่วนใหญ่ไม่ได้ทำเพื่อการค้า แต่ทำเพื่อตอบสนองตัวเอง หรือกลุ่มมากกว่าครับ
  • โอ๊ววว น้าผีสุดยอด ขอบคุณมากสำหรับความรู้ครับ น้าผีจบด้านไหนมาครับ หรือทำผ้าอยู่?? น้าผีทำเสื้อดิ เดี๋ยวผมอุดหนุน ^^