ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

Pitpull ที่บ้านชอบกัดวัว กันรึเปล่าครับ ?
  • :o001:Ticker ผมเดี๋ยวนี้กัดวัว ชอบมากครับ แต่ก่อนมันกัดแต่หมาด้วยกัน เดี๋ยวนี้เจอวัวเป็นไม่ได้ เวลาปล่อยถ้าได้ยินเสียงวัวละก็ :o019:ตะโกนเรียกมันก็ไม่หยุด :o049:วิ่งตามก็ไม่ทัน เจออีกทื่ก็ห้อยคอวัวแล้วครับ(งัดปากง่ายซะที่ไหน) :o051:แต่ก่อนจะขวบมันเล่นหมา :o019:ตอนนี้จะ 2 ขวบมันเล่นวัว และเดี๋ยวนี้มันจะมันจะเล่นช้างขายอ้อย ผมว่าถ้ามันกัดช้าง มันนะตายแน่ โดนช้างเหยียบตาย (Pitbull มันเล่นกัดไม่ปล่อยก็เป้านิ่งซิครับ) ตอนนี้หมาตัวเลือกรองเลยครับ:o013: น่าจะมีแข่งล้มวัว จะได้ส่งบ้าง :o002:แต่ช้างไม่เอากลัวมันตายครับ ตอนเด็กผมก็ไม่ฝึกให้กัด ให้มันอยู่แบบหมาน่ารัก:o040: เพราะใครๆก็กลัวหน้ามันเวลามันมอง:o016: คนก็ไม่กัดนะครับ(ถ้าไม่เข้าเขตห้องมัน) แต่สัตว์ 4 เท้า :o056:มันเล่นหมด(จิ้งจก-ช้าง) มีวิธีแก้ ช่วยบอกด้วยครับ ให้มันเบาๆลง:o045:ก็ได้ครับ (คดี คน 3 หมา 20 ^ วัว 5 ช้างกำลังจะมา):o029:
    ไฟล์แนบ
    Ticker.jpg 97K
  • Ticker ลิ้นจะแหว่งนิดหน่อย เล่นกับวัวมาครับ (:o043:สังเกตุที่ลิ้น)
  • :015:คุม ครับ เวลาพาไปเดินเล่นก็ให้อยู่ในสายจูงตลอด.น่าจะแก้ยากแล้วครับ.กัดวัว ถ้าพลาดนี่ โดนขวิดหรือเหยียบ ไส้แตกได้เหมือนกันนะครับ.ความเห็นส่วนตัวนะครับ
  • :o001: ให้เลี้ยงเสือโคร่ง หรือ เสือ เบงกอล ใว้หน้ากรงมันครับจะใด้คุมมันด้วยครับ ให้หมาใว้ในห้องนอกห้องก็เสือ ทีนี้หล่ะทั้งคนทั้งหมาไม่กล้าระลานใครหล่ะ กรั๊กๆ แค่ขำๆนะครับ
    :o001: แก้ไม่เป็นอ่ะครับ ทางที่ดีผมใช้ตีอ่าครับ ด้วยผ่ามือแล้วตบท้ายด้วยไม้เรียว ที่สำคัญเสียงตะคอกต้องแรงกว่าการทุบตีอ่าครับ เวลามันออกนอกรั้ว ตะคอกก็จะเชื่อ แต่อาการล่าสุดตอนไปตัดใหม เจ้าตัวเมียวัย 4เดือนกว่าๆ นักเลงเจงๆ เจอ โกลเด้น ปั๊ก เห่าเอาเรื่องเลยอ่าครับ จะเข้าไปขย้ำ อายคนในคลีนิคอ่าครับ
    :o001: แปลกแต่จริงคนแถวบ้านรู้จักหมาพิทบูลด้วย ใครเจอก็ถาม บอกว่าหนาๆอย่างนี้พิทบูลใช่ปล่าวครับ แล้วก็บอกว่าไอ้พันธ์นี้ไงที่กัดไม่ปล่อยหมาเอาใว้กัดกันเอง ดูภาพพจน์ที่คนทั่วไปมองสิครับ แต่ถ้ารอตคนจะบอกว่า เฮ้ยไอ้พันธ์นี้ที่มันชอบกัดคนนี่หว่า(ถ้าเจอตัวสามสีอ่านะ บางคนก็เพี้ยนเป็นรอตโดยเฉพาะสาวๆ)
    :o001:สงสัยแถวปากเกร็ดไม่มีคนเลี้ยงพิทบูลแหงๆ แต่รู้จักกันนะ แปลกดี ตัวผมเองตอนแรกยังไม่รู้จักเลยเพียงแต่เปิดไปเจอรูป ล่ำๆ บึ๊ก ตอน หาข้อมูล ฮักกี้อ่า(ตอนแรกกะจะเลี้ยงฮักกี้ ฮ่ะๆๆจบที่พิทบูลเฉยเลย หลงสเน่ห์กล้ามหมา กร๊ากๆ)
    ไฟล์แนบ
    ampitbullwa.JPG 7K
    bear12.jpg 51K
  • :m094:น่ากลัวจังเลยอะ:m094:
    กัดวัวด้วย!!!!:m074:
  • ถ้ากัดช้าง...แล้วช้างโมโห กลัวแต่ว่ารัศมี4-9 เมตรจะพินาศเอางับ...(เสียงตังมิใช่น้อย)...ลองคิดสภาพครับ กัดช้างที่ร้าน เนื้อย่างเกาหลี หูยยยยยยยยยยยยยย
  • ***ดีคร๊าบๆๆเคน ผมหารูปมาให้ตามคำขอแว้วนะคร๊าบๆๆๆๆๆ

รูปน้องหมาของเคนตอนเด็กๆๆๆ...**

anakin_2499@hotmail.com เมลผมนะคร๊าบๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0079 (Custom).JPG 19K
    IMG_0075 (Custom).JPG 67K
    IMG_0095 (Custom).JPG 80K
  • :o030:ขอบคุณครับพี่ อนาคิน รูป Ticker ตอนอายุเท่าไรครับ
  • :o034:ต้องปล่อยมันเป็นอิสระบ้างครับ ถ้าผมไม่ปล่อยมันบ้างผมก็โดนล่ามซิครับ แฟนผมว่าถ้าผมเป็นมันจะรู้สึกยังไง ล่ามทั้งวันแล้วใส่สายจูงอีก แล้วแฟนก็ล่ามผมล่าม:o004:ซิครับ ผมว่าแฟนผมสายกัดแน่ๆ (อยากได้:o036:สายโชว์)
  • มันเป็นหมาน่ารัก สุภาพ ใสซื่อครับ แต่เผลอละก็มันกลายเป็นเสือ
    ไฟล์แนบ
    Ticker1.jpg 42K
  • ต้องหยั่งงี้สิครับ ไม่เสียทีที่เลี้ยงมัน ไม่เหมือนของผม เลย ไม่สู้อะไรสักอย่าง เลี้ยงเปลืองอาหารเปล่าๆ ครับ เสียชาติหมาหมดเลย
  • :063:ถ้ามีลูกเมื่อไรบอกด้วยนะคับจี๊ดสะใจแถมลายก็โดน
  • เเก้ง่ายๆครับ ก็อย่าปล่อยไปสิครับ เวลาออกนอกบ้านเราก็จูงไป ไว้ทางโล่งๆดูเเล้วไม่มีไรค่อยปล่อย ให้วิ่ง ปล่อยไปกัดหมาคนอื่นเค้าเป็นเเถวบ้านผมอาจเจอลูกปืนอ่ะๆๆๆ

สรุป จูงไปครับ
  • :o001:ผมไม่ไดปล่อยไปกัดหมาคนอื่นครับ ผมปล่อยมันวิ่งเล่นครับ แต่ส่วนใหญ่มีแต่หมาจร ที่กัดวัวเพราะวัวมากินข้าวโพด น้าเขาเอามาผูกไว้ในบ้านรอเจ้าของมาเอา ผมไม่รู้ว่ามีวัว พอปล่อยเท่านั้นละครับ แต่จนค่ำเขาก็ไม่มาเอาวัวเลยปล่อยครับ ตอนนี้หันมาเล่นแคร่ มี 4 ขา
    ไฟล์แนบ
    IMGP03434.jpg 52K
  • :o030:ขอบคุณมากครับ ทุกท่านที่แสดงความคิดเห็น
  • เราตั้งกระทู้ก็เพราะอยากให้มีคนอ่าน และต้องการความเห็น
    แต่ใครไม่เห็นด้วยก็ต้องทำใจนะครับ

เถียงกันได้ตามสบาย แต่อย่าให้การถกเถียงมาเป็นเหตุให้ต้องทะเลาะกันเลย
  • แนะนำให้ใส้ที่มัดปาก ที่มีขายตามร้านอุปกรณ์สัตว์เลี้ยงทั่วไปครับ
    มีหลายขนาดให้เลือก เวลาออกนอกบ้านก็ใส่ให้หมา
    สบายใจกว่าครับ...มีปัญหามาแล้วมันไม่คุ้มเสียครับ
    จากประสบการณ์ครับ
  • **** KEN คร๊าบๆๆๆอ่านกระทู้ของพี่ petch_pulo ดีๆๆนะคร๊าบๆๆ เค้าแนะนำนะ

ไม่ได้ว่า ผมก็เห็นด้วยนะคร๊าบๆๆ การปล่อยไปโดยไม่ใส่สายจูงมันเป็นอันตรายนะ

ลองคิดดูดิคร๊าบๆๆ ว่ามันไปกัดหมาจรจัดนะ มันก็น่าสงสารนะ ถึงแม้มันจะไม่มีเจ้าของ

แต่คิดดูเราก็เลี้ยงหมาเหมือนกันนะ...ถ้าเกิดลองเป็นหมา KEN ละเกิดหลุดไปนอกบ้าน

แล้วโดนพิตบลกัดจะเป็นยังไง...พี่เพื่อนน้อง ในบอร์ดนี้เค้าไม่ได้เป็นนักเลงหลอก

เพียงแต่เค้าแสดงความคิดเห็นนะ.....อย่าเอาอารมณ์ในการชวนทะเลาะกันเลยนะ

(ไปดีกว่าๆๆๆๆบายๆๆๆๆๆ)****
  • :o030:ขอโทษครับพี่ อนาคิน ดึกๆไม่มีอะไรทำครับเลยหาเรื่องงงงงงงให้โดนด่า มันดีครับ ขอโทษทุกคนด้วยนะครับและขอโทษคุณ Guest ด้วยครับ ที่ความคิดคนเราไม่เหมือนกันครับ ก็เหมือนเสื้อแดงกะเสื้อเหลืองที่กรุงเทพฯ ต้องทะเลาะกันบางสักนิดเพื่อจะแนวคิดดีๆ (หวังว่าคงไม่โกธรกันมากนะครับคุณ Guest ขอโทษอีกที่ครับ):o030:
  • :o030:ลบขัอความไม่สุภาพแล้วครับ เขาเล่น..เลยเล่นด้วยครับ :o030:
  • คือแฟนต้องให้ปล่อยครับ และที่กัดอยู่ในรั้วครับ
  • ผมไม่ไดปล่อยไปกัดหมาคนอื่นครับ ผมปล่อยมันวิ่งเล่นครับ แต่ส่วนใหญ่มีแต่หมาจร ที่กัดวัวเพราะวัวมากินข้าวโพด น้าเขาเอามาผูกไว้ในบ้านรอเจ้าของมาเอา ผมไม่รู้ว่ามีวัว พอปล่อยเท่านั้นละครับ แต่จนค่ำเขาก็ไม่มาเอาวัวเลยปล่อยครับ ตอนนี้หันมาเล่นแคร่ มี 4 ขา

คือที่ผมเข้ามาตอบกระทู้นี้ไม่ได้กวนตีนน่ะ เเต่เพราะมีประสบการณ์เเนวนี้น่ะครับ เเบบว่าเคยมีหมาคนเเถวบ้านเข้ามาในรั้วโรงงานผมเเล้วล่อ หมาที่บ้านซะ( พอดีเป็นหมาตัวเล็กๆของเเม่เค้าน่ะ) สรุป เเล้วคนก็ทะเลาะกันซะเปล่าๆ น่ะครับ

ที่ผมบอกว่าเเถวบ้านผมเจอลูกปืนน่ะ บ้านผมอยู่ยะลา กลางดงอิสลามเลย เเค่หมาลอดรั้วออกไปเเม่งก็สอยหมาเราเเล้วยังไม่ได้ทำไรเลยอ่ะ:022:
  • :o068:คงไม่ติดใจอะไรนะครับ :o019:ถงเถียงกันอย่างนี้มันส์นี้ครับ จะได้มีมุมมองเยอะขึ้นขอบคุณครับ:o030:
  • :o001:แถวบ้านผมรักสงบครับ:o045: คุยกันด้วยเหตุผล แหละเปงคงทัย:o010: