ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาพิทบูล ผสมกันเองไม่เป็น
  • :o001: อยากถามพี่น้องครับ หมาผม 2 ปีกว่าแล้ว มันมีฮีต รอบนี้เพิ่งหมดไปครับ มันทำกันไม่เป็นหรือมันยังไม่พร้อมไม่ทราบครับ ไม่เห็นติดสัดเลย ถือว่าแปลกใหมครับ ตัวเมียมันไม่ยอม ตัวผู้ก็ขึ้นๆแล้วก็ลง 2 รอบแล้ว ไม่เห็นติดสัดเลย แตผมก็ไม่ใด้ซีเรียส แต่แค่แปลกใจ สังเกตุตัวเมียเอาหางปิดครับ จนหมดฮีตวันนี้เองครับ ช่วงผสมติดนี่ต้องเป็นช่วงมีเลือดด้วยหรือครับ พอหมด หมาก็หมดน่าสัดหรือครับ งงๆ พิทบูลทำกันไม่เป็น วานเพื่อนๆแนะนำหน่อยครับ คราวหน้าไม่เอาหมาผู้ที่บ้านทำพันธ์แล้วจะตอน ไร้ความสามารถ ถ้าเอาตัวอื่นทับคงจะทำเป็นนะครับ ขำๆ
    :o001: มีใครเป็นแบบผมมั่งครับ หรือว่าตัวผู้มันกลัวตัวเมียอ่าครับ งง 2 ฮีตแล้ว ฮีคแรกๆ แยกครับ 2ครั้งหลังนี่หมาเกย์หรือปล่าว 555+
  • ธรรมชาติจะสอนมันเองอย่ากังวลครับ มันทำไม่เป็นก็แสดงว่ามันยังไม่พร้อม

หมาข้างถนนไม่มีใครไปยุ่งกับมัน มันก็ยังผสมกันเองได้ครับ
  • เคยเปนอย่างนี้เหมือนกัน...ปรากฎว่ามารุ้ทีหลังว่าหมาตัวผู้ไม่แข็งแรงครับประมาณว่าป่วย
    ปกติหมาตัวผู้จะคึกเมื่อหมาตัวเมียเปนฮีต
  • ลองไปผสมกับหมาตัวผู้อื่นดูสิครับแล้วจะรู้ความแตกต่างครับ
  • 2 ปีไม่เด็กแล้วนะครับ

ส่วนมาก หมาเป็นสัดประมาณ 21 วัน
    ช่วงแรกเลือดจะสด เกิดจากเลือดมาเลี้ยงอวัยวะส่วนนั้นมาก เกิดการแตกของเส้นเลือดฝอยทำให้มีเลือดไหลออกมา ช่วงนี้สุนัขจะยังเจ็บอยู่ ไม่ค่อยยอมให้ตัวผู้ผสม
    หลังจากมีเลือดหยดแล้วประมาณ 9 วัน สีของเลือดจะจางลง เรียกว่าสี นํ้าล้างเนื้อ
    สุนัขตัวเมียจะยอมให้ผสมช่วงนี้ละครับ วันที่ 9-15 ของการเป็นสัด
    ฮีทหน้าถ้ากลัวพลาดผสมเทียมไปเลยครับ
    ยังไงลองโทรมาปรึกษาผมก็ได้ครับ พวกปัญหาด้านสูติศาสตร์ผมชอบ
    0841032417
    pixy_04
  • เปิดวีซีดีหมาผสมพันธุ์กันให้มันดูครับ เดี๋ยวมันก็เป็นครับ แพนด้ายังเคยทำเลย
  • 555 น้าผีความรู้แน่นวะ
    บอกแล้วว่าผีดี ๆ ก็มีเยอะครับ