ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มาดูออสเตรเลียนบูลด็อกกัน
  • ที่นั้นเข้าห้ามเลี้ยงพิตครับ เลี้ยงได้แต่สแต๊ปฟอร์ดฯแต่เขาก็เอาสแต๊ปฟอร์ดฯมาพัฒนาสายพันธุ์ให้มันเป็นมิตรกับคนและหมาแต่ความไฮเปอร์ยังเหมือนเดิม ผมเคยคิดจะเอามาขายแต่ดูแล้วหมาในบ้านเราสวยกว่าเยอะเลย หรือเพื่อนๆชอบกันไหมครับตัวเล็กลงแต่คึกเหมือนเดิม หมาแนวๆนี้ไปอยู่ประเทศไหนเข้าก็จะชอบพัฒนาให้เป็นเอกลักษณ์แล้วก็ตั้งชื่อใหม่ให้มัน
    ไฟล์แนบ
    P1040506.jpg 58K
  • ให้ผมเลี้ยงฟรี ก็ไม่เอา พิตบ้านเราสวยเยอะ ฝรั่งไม่ได้ทำอะไร ออกมาดีทุกอย่าง

ยังแค้นไอ้ฝรั่งอยู่เลย มาร่วมเผาเมือง มานบอกมันแค้นน้องเมียมันได้ ค่าแรง วันละ 200 บาท
  • ฝรั่งหลอกแดกขายหมาให้คนไทยมาเยอะแล้ว
  • เฉพาะไอ้พวกโง่ที่นำเขา หมาสวยๆในประเทศ มี ดีๆ กว่าฝรั่งอีก
  • ผมอยากได้มาเลี้ยงมากเลยครับ สแต๊ปฟอร์ดฯ ไม่ใหญ่มากกระทัดรัดและตื่นตัวดีครับ
    ใครมีบอกกันด้วยนะครับ
  • เก่งกันนัก แน่จริง เมิงหยุดนำเข้า แล้วพัฒนาของในบ้านให้สุดยอดดิว่ะ กรูจะเชียร์สุดใจ สุดตีนเลย
  • 555ดีแล้วที่ไม่เอาเข้ามาขายเสียงตอบรับดีมั่กๆ
  • ไม่ต้องแอบเป็นผีก็ได้ครับผมไม่ดุครับ แต่ผมคิดว่ามันเป็นทางเลือกเฉยๆครับแต่จะให้นิยมแบบบูลลี่ก็เทียบไม่ติดแน่นอน ถ้าจะเอาเข้ามาราคาก็ไม่น้อยผมเห็นด้วยที่เล่นหมาในบ้านเราดีกว่า
  • :003:มันอยู่ที่รสนิยมนะผมว่า....การเลี้ยงหมาก็เหมือนกัน ถ้าอะไรที่ดั้งเดิม ระหว่างพิต กับ สแต็ปฟอร์ด
    ไปดูในภาพศิลปะสมัยก่อน สแต็ปฟอร์ดมีอยู่เยอะเลยในภาพนอกเหนือจากพิตบลู น่าสนใจในรายละเอียดและประวัติความเป็นมา
    ถ้านำเข้ามา คนที่รู้จักสายพันนี้จิงๆคงคว้าไว้เลี้ยงให้เป็นที่ตอบสนองความต้องการตัวเองบ้างล่ะ

ผมคนนึงชอบและอยากได้มากๆ หามานานละ
    ไฟล์แนบ
    stbult.jpg 25K
    EveandJim.jpg 48K
    fighting.jpg 39K
    bearbaiting.jpg 70K
    staffordshire_bull_terrier.jpg 66K
    1Leon-w.jpg 25K
  • ขั้นตอนและค่าใช้จ่ายการนำเข้ามายังไงครับ
  • ถ้าพัฒนากันแต่ในบ้านเลือดมันก็ชิด มันก็วนไปเวียนมาอยู่ จึงจำเป็นต้องนำเข้ามาครับ
    แล้วใครจะพัฒนาหมา มันไม่ใช่แค่ คอกสองคอกนะ กว่าเลือดจะนิ่ง
  • นำเข้ามานั้นง่ายกว่าเอาเข้าไปประเทศเขาครับ ผมไม่เคยเอาเข้ามาครับเคยคิดเฉยๆตอนไปเที่ยวครับ เห็นเขาบอกประมาณว่าไปแจ้งว่าเราจะนำหมามาด้วยเข้าจะให้เราเอาหมาไปกักตรวจโรคก่อนประมาณ15หรือ30วันนี้แหละครับไม่แน่ใจหรือใครเคยเอาเข้ามาบอกหน่อยครับ