ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายหนังสือสำหรับคนเลี้ยงพิตบูลค่ะ
  • สวัสดีค่ะพี่ๆทุกคน ขอแนะนำตัวหน่อยนะคะ
    ชื่อ "หนิง" ค่ะ ขอเรียกแทนตัวเองเป็นชื่อเล่นนะคะ
    หนิงเขียนหนังสือพ็อกเก็ตบุ๊คขึ้นมาเล่มนึง ชื่อว่า"คนเลี้ยงพิตบูลอยากบอก....."
  • เป็นหนังสือที่ถ่ายทอดประสบการณ์ การเลี้ยงสุนัขพิตบูลของหนิงค่ะ ต้องการสื่อให้สังคมรู้ว่าสุนัขพิตบูล เป็นได้ทุกอย่างที่เราอยากให้เป็น เป็นเพื่อน เป็นลูก เป็นผู้ที่จงรักภักดีกับเราที่สุด และไม่ดุร้ายอย่างที่คิดค่ะ
    หนังสือเป็นภาพสีกระดาษอย่างดี ค่ะ
  • ทั้งนี้ ขอขอบพระคุณพี่มาร์ค พิตบูลโซน ที่ให้คำแนะนำและให้เกียรติเขียนคำนิยมให้กับหนังสือเล่มนี้ด้วย ขอบคุณมากค่ะ
  • หนิงมาประชาสัมพันธ์ในเวปนี้ที่แรกค่ะ จากนี้หนังสือจะวางแผงตามร้านหนังสือทั่วไปค่ะ

พี่ๆท่านใดสนใจ โทรสั่งซื้อหนังสือกับหนิงได้ที่ 081-6977376 ค่ะ
    หนังสือเล่มละ 159บาท ไม่คิดจัดส่งค่ะ
    บัญชีธนาคารไทยพานิชย์ สาขาพันธุ์ทิพย์งามวงศ์วาน
    ชื่อวรรธณา สมิตร บัญชีออมทรัพย์เลขที่ 388-2-11242-9

ขอขอบคุณทุกท่านและเวปฯค่ะ
    ไฟล์แนบ
    post_leica3.jpg 32K
  • รูปค่ะ ขอบคุณค่ะ
    ไฟล์แนบ
    post_leica2.jpg 86K
  • ชอบอ่านหนังสือ เดวยังไงช้วยอุดหนุนครับ ^ ^
  • เจอกันแน่นอน
  • อยากเกิดเป็นพิทบูลจริงๆเลยมีคนน่ารักมาหอมด้วย โอ้โหได้อารมณ์จริงๆ
  • ที่บ้านเต็มที่ได้แค่กอดถ้าหอมสงสัยหงายท้อง1เดือนอาบน้ำหนเดียว555555หน้ารักดีครับ
  • จัดมาเลยหนึ่งเล่ม
  • ซื้อมาอ่านแล้วค๊าบจากงานไทยแลนด์ด๊อกโชว์
    เจ๋งมากๆพี่หนิงคงจำผมได้นะคับที่เปนทหารอะ
  • :063:vespapink

เร็วจังว่าน ได้อ่านแล้ว ตามกระสุดๆ เลยนะเราเนี่ย
  • ผมอ่านเนื้อหาแบบคร่าวๆแล้ว เหมาะมากสำหรับมือใหม่ที่อยากหาความรู้เบื้องต้น

ผมเขียนคำนิยมให้ด้วยความเต็มใจ ต่อไปใครอยากหาความรู้ผมก็จะแนะนำหนังสือเล่มนี้
    ก็หวังว่าจะเห็นเล่มสองตามออกมาติดๆนะครับ
  • โชว์ สารบัญ หน่อยก็ดีนะครับ
  • :o001: แจ๋วเลย
  • เยี่ยมเลยครับ หนับหนุนด้วยคน
    ไว้จะอุดหนุน และอ่านแล้วจะมาช่วยคอมเม้นท์นะครับ 555
  • ขอแสดงความยินดี และดีใจด้วยนะครับ
  • สวัสดีจ้าน้องว่าน vespapink
    ขอบคุณนะคะที่ช่วยอุดหนุนไลก้า
    ไฟล์แนบ
    น้องทหาร.jpg 80K
  • ขออนุญาตโพสรูปภายในเล่มแทนคุณหนิงครับ
    และขอชื่นชมในความตั้งใจ และความรักในพิตบูลครับ
    (หนังสือสวยมากครับ สนุกดี)
    ไฟล์แนบ
    537.jpg 60K
    451.jpg 71K
    364.jpg 65K
    281.jpg 82K
    1125.jpg 83K
  • และจะคอยติดตามเล่ม2นะครับ
    ไฟล์แนบ
    631.jpg 74K
  • ** สุโค่ยๆมากๆๆๆ ในที่สุดก้มีคนทำออกมาสักมีนึงๆๆๆๆๆ

มันใช้เรื่อง่ายไไกว่าจะทำออกมาสักเล่ม สนับสนุนคร๊าบๆๆๆๆ **
  • ^0^
    ไฟล์แนบ
    720.jpg 81K
  • หุหุ แอบกลับมาดูเลขที่บัญชี เพราะคุณหนิงลืมส่งเลขมา แง่ววว...

เดี๋ยวคืนนี้จัดการให้ใหม่ครับ :001:
  • :004: เดี๋ยวไปจัดเลยที่ซีเอ็ดมีมั้ยครับ :004:
  • ต้องหามาอ่านแล้วนะเนี้ย:m021:
  • ขอชื่นชมเป็นการส่วนตัวในความกล้า กล้าคิด กล้าทำ และกล้าตัดสินใจ
    ขนาดไม่มีประสบการณ์ แต่ก็ทำออกมาได้ดีกว่าที่คิดเยอะครับ

เป็นหนังสือที่อยากแนะนำให้ซื้อมาอ่านครับ โดยเฉพาะท่านที่ยังไม่รู้จักพิตบูล
    ความรู้เบื้องต้นอยู่ในนั้นเพียบเลย มือใหม่สมควรซื้อเก็บไว้
    ผมได้อ่านต้นฉบับ ไม่ลังเลเลที่จะเขียนคำนิยมให้

ใครที่เลี้ยงอยู่แล้ว แต่มีเพื่อนอยากเลี้ยงพิตบูล ก็ควรซื้อหนังสือเล่มนี้ให้เป็นของขวัญ
    เขาจะได้มีคู่มือเบื้องต้นในการเลี้ยงสุนัข

และข่าวดี น้องหนิง ส่งหนังสือให้จำนวน 300 ฉบับ
    เพื่อนำมาจำหน่าย รายทั้งหมด สบทบทุน กองทุนช่วยเหลือสุนัขครับ
    ใครสนใจติดต่อที่พี่มาร์คนะครับ ทุกฉบับจะเซ็นต์ให้ด้วย
    อยากให้เก็บไว้เป็นที่ระลึก ได้ความรู้ ได้ทำบุญช่วยเหลือสุนัขด้วย

กลุ่มชมรมต่างๆ อยากให้สั่งรวมกันมาเลย เอาไปกลุ่มละอย่างน้อย 20 ฉบับ
    เพื่อไปช่วยแจกจ่าย คนจะได้รู้จักพิตบูลในแง่มุมที่ถูกต้องมากขึ้น

ช่วยเชียร์ ช่วยประชาสัมพันธ์ สนับสนุนน้องหนิงหน่อยครับ เราจะได้เห็นฉบับสองตามออกมาเร็วๆ
  • สนับสนุนคร๊าบ เมื่อวานน้องหนิง
    เอาหนังสือมาฝากไว้ที่นี้ ใครอยู่ใกล้
    เชิญมาซื้อได้เลย "Dog Fun Park"
    โชคชัย 4 ซอย 52/1 อยู่ตรงข้ามป้อม
    รปภ. ที่จอดรถกว้างขวาง
  • สะดวกที่ไหนซื้อที่นั่นเลยครับ

สั่งซื้อ โดยตรง ทางไปรษณีย์ หรือแวะมาเยือน สถานที่ชุมนุมแห่งใหม่ของชาวพิตบูลครับ

บรรยากาศสบายๆ และเตรียมพบกับมีตติ้งเล็กๆของบรีดเดอร์ชั้นนำ ที่นี่เร็วๆนี้ครับ
  • เมื่อเช้าอ่านดูอีกรอบ เนื้อหาข้างในใช้ได้เลยครับ จะอ่านเล่นเพื่อความบันเทิงก็ได้ อ่านเพื่อประดับความรู้ก็ดี

แนะนำให้ซื้อเก็บไว้คนละสี่ห้าฉบับ เก็บเอาไว้เป็นของขวัญวันเกิดเพื่อน หรือรับปริญญาก็ได้
    และฉุกละหุกวันเกิดเพื่อนหาของขวัญให้ไม่ทัน ใช้หนังสือเล่มนี้ได้เลยครับ
    เพื่อนมาเยี่ยม ไม่มีอะไรติดไม้ติดมือกลับบ้าน เอาหนังสือฉบับนี้ ให้เพื่อนเป็นของที่ระลึกก็ดีอีกเช่นกันครับ
  • เฮียใหญ่ พระรามสามสั่งไป 40 เล่มแล้วครับ
  • อ่า กำลังหาอะไรอ่านเล่นๆ เดี๋ยวผมโทรหา รบกวน 1 เล่มแล้วกันครับ
  • ไม่มีผู้ใด รับสาย งั้นเดี๋ยวผมรอซื้อจากร้านน่าจะดีครับ เหอๆ
  • โทรเบอร์ไหนครับทั่น
  • จะมีขายที่เชียงใหม่มั๊ยค่ะ อยากได้ๆๆ
  • น้องยุ้ย จากแม่กลอง ร่วมสมทบกองทุน พิตบูลโซน ช่วยสุนัขจรจัดอีกสองพันบาท ด้วยการสั่งซื้อหนังสือจำนวน10 ฉบับ
    ขอบคุณมากๆ ขอให้สวยวันสวยคืน กิจการเจริญรุ่งเรืองนะครับ
  • เมื่อวานน้องหนิง คนเขียนหนังสือเล่มนี้
    เอาหนังสือมาฝากวางที่ DogFunPark
    เพิ่มอีก ใครอยู่ใกล้ทางนี้ เชิญมาซื้อได้
    ที่นี้เลยนะ
  • น้องเตย รวบรวมเพื่อนๆที่สนใจแล้วสั่งมาพร้อมกันจะได้ส่งไปทีเดียวครับ

ได้ทำบุญแล้วพี่ก็ประหยัดค่าส่ง

และฝากช่วยประชาสัมพันธ์ให้น้องหนิงเขาด้วยครับ
  • วันนี้มีน้องท่านหนึ่งมาซื้อหนังสือ 10 เล่ม จ่ายให้เล่มล่ะ 200 บาท
    รวมเป็นเงิน 2000 บาท แต่รับไปแค่ 9 เล่ม อีกเล่ม บอกให้พี่มา์ร์ค
    ส่งไปรษณีย์ไปให้ครับ ที่อยู่ฝากไว้กับพี่มาร์คแล้ว
    น้องผู้หญิงตัวเล็ก ๆ แต่ใจนักเลงดี คนอย่างนี้เหมาะที่จะเลี้ยงพิทบูลครับ
    :063:
  • เนื่องจากหนังสือยังไม่มีอยู่ที่พี่ พี่เลยให้ไปรับที่ศูนย์เองครับ
  • สวัสดีค่ะพี่ๆทุกท่าน
    ขอขอบพระคุณที่ให้ความสนใจในหนังสือ"คนเลี้ยงพิตบลูอยากบอก"มากค่ะ เนื่องจากมีพี่ๆหลายท่านสนใจในหนังสือและสอบถามมาว่า มีขายที่ไหนบ้าง ประมาณกลางเดือนนี้หนังสือน่าจะมีในร้านขายหนังสือแล้วค่ะ ขอบคุณนะคะที่ติดตาม
    วันนี้หนิงมีกระทู้สนุกๆที่เพื่อนคนเลี้ยงสุนัขส่งมาให้อ่านเพลินๆ เห็นแล้วรูปสวยและสนุกดีค่ะ เลยเอามาฝากให้พี่ๆอ่านเล่นกันค่ะ
    http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J9427204/J9427204.html
    ขอน้อมรับและขอบคุณทุกคำติชมค่ะ ส่งมาได้ที่ningleica@gmail.com
    ขอบคุณนะคะ
  • ยินดีกับน้องด้วยครับและขอเป็นกำลังใจให้ปรกติผมอ่านหนังสือแนว นักเลง หรือ ผจญภัยเดี๋ยวจะสั่งซื้อจาก น้ามาร์คสักเล่มครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_0937.jpg 109K
  • ยืนยันว่าซื้อเก็บไว้ไม่เสียหลายครับ
    ใครถามพิตบูลเป็นอย่างไร ดุไหม โยนหนังสือนี้ให้อ่านเลยครับ

เฮียเหลียงไม่ซื้อแจกน้องๆหลายๆเล่มละครับ
  • ผมเป็นคนรักโลกส่วนตัวไม่มีน้องๆจะให้แจกครับน้ามาร์ค น้ามีมั้ยอ่ะน้องๆแบ่งมั่งดิจะได้ซื้อหลายๆเล่มไว้แจก

หรือน้องคนไหนอยากได้ไว้ศึกษาก็บอกได้นะครับจะซื้อให้ ผู้ชายไม่ให้นะครับผมเกลียดผู้ชาย
  • เค้าเลิกเจ้าชู้นานแล้ว ตอนนี้กำลังสนุกกับงาน
  • น่ารักมากๆคะ ที่ซีเอดบุค มีวางใช่ไหมคะ เด๋วจาไปอุดหนุน อิอิ
  • พอดีวันนั้นแวะไปที่บริษัทอยู่ โชคชัย 4 ซอย 68 น่ะค่ะ เลยแวะเข้าไปรับที่ dog fun park

อ่านจบวันแรกที่ซื้อมาเลยค่ะ ไลก้าน่ารักมาก ๆ เลยค่ะ

comment นิดนึงได้มั้ยคะ ^^ น่าจะใช้ชื่อคุณหนิง แทนว่า "ผู้เขียน" จะได้ดูไม่เป็นทางการมากนัก
  • อ่านแล้ววันเดียวจบเลย ไปซื้อที่ BIG C สะพานใหม่มาครับ เนื้อหาดีมากๆครับรูปประกอบสวยครับ ลงตัวดีชอบครับ
    แต่อยากให้แทนตัวว่า พี่หนิง หรือหนิงไปเลยดีกว่าครับ อิอิสู้ๆมีเล่มสอง ป่าวครับ รอๆๆๆ
  • หนังสือฉบับนี้อยากแนะนำสำหรับคนที่ยังไม่รู้จักพิตบูลครับ
    อ่านเล่นๆก่อนที่จะตัดสินใจเลี้ยง
  • อุดหนุนแล้วครับสนุกมากครับ เยี่ยมจิงๆๆ
  • เลี้ยงพิทบลู น้องหมาได้ 2อาทิตย์ กว่า ๆ แต่ กลุ้มใจค่ะ มันชอบกัดค่ะ กัดไม่เข้าก้อจิงแต่เจ็บปวดค่ะ ทามยังไงดีค่ะ พี่ๆบอกหนูหน่อยค่ะ อ้อน้องหมา 2เดือนค่ะ
  • ลืมบอกค่ะ แอดมาแนะนำหน่อยนะค่ะ พี่ๆ fb นะค่ะ meaw_ji@hotmail.com