ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

พิทบูล หาบ้าน ในเวปพันทิป จ้า
  • http://www.pantip.com/cafe/jatujak/topic/J9415354/J9415354.html

@ พิทบูล ?วูวูเซลา? สี่ขาหาบ้านค่ะ @ ------------
    เจ้าตัวสีแปลกน้ำตาลเข้มที่อยู่ในรูป เราตั้งชื่อ ?วูวูเซลา?
    ก่อนหน้ามีพี่น้องคลอกเดียวกันรวม 4 ชีวิต
    แต่ตอนนี้พี่ๆของเธอ ได้คุณหมอหลายท่านรับอุปการะไปเรียบร้อย
    คงเหลือเพียงเธอตัวเดียว ที่ชะเง้อมองพี่ๆจากไปทีละตัว
    วูวูเซลา เป็นพิทบูลเพศเมีย พันธ์แท้ อายุ ปัจจุบัน ประมาณ 4 เดือน น้ำหนัก
    10 กิโล

เธอและพี่ๆ เกิดมาครบส่วน มีเลือดเนื้อ มีชีวิต
    แต่กลับไม่เป็นที่ต้องการของเจ้าของ
    เหตุผลคือพวกเธอเจ็บป่วย และเป็นโรคขี้เรื้อน
    เจ้าของจึงแก้ไขปัญหาด้วยการนำพวกเธอมาที่โรงพยาบาลแห่งหนึ่ง แถวสุขุมวิท
    และบอกให้คุณหมอ put to sleep ทั้งหมด

แต่ความเมตตากรุณา ยังหาได้อยู่ในปัจจุบัน
    คุณหมอไม่ลงมือทำ และยังขอพิทบูลตัวน้อยๆ ไว้

คุณหมอทุ่มเทดูแลและรักษาโรคต่างๆ
    จนพิทบูล 4 ชีวิต มีอาการดีขึ้น ร่าเริง สุขภาพแข็งแรง คงเหลือแต่เรื่องผิวหนัง เรื่องขนที่จะต้องใช้เวลาอีกหลายเดือน

ซึ่งในระหว่างนี้ต่างก็ทยอยได้บ้านไป
    คงเหลือแต่วูวูเซลา ที่ยังคงรอคอยบ้านอยู่ในกรง
    ทางโรงพยาบาลได้ติดต่อขอความช่วยเหลือมายังโครงการสี่ขา
    เพื่อที่วูวูเซลา จะได้มีผู้รับอุปการะที่ดี และมีบ้านที่อบอุ่น

***เราขออนุญาตไม่ให้ในกรณีที่นำพิทบูลไปเลี้ยงเพื่อธุรกิจการค้า ตลอดจนเพื่อการแข่งขันประเภทต่อสู้***
    (ความจริงไม่ใช่แค่สายพันธุ์ พิทบูล ไม่ว่าหมาหาบ้านสายพันธุ์ใดก็ตาม
    เราจะขอคัดเลือกผู้อุปการะอย่างที่ปฎิบัติตลอดมา
    เพื่อไม่ให้พวกเค้าถูกนำไปจำหน่ายจ่ายแจก ทำการค้า หรือถูกทอดทิ้งในภายหลัง
    ตลอดจนอะไรก็ตามที่จะทำให้พวกเค้าไม่ได้รับความรัก ความอบอุ่นที่แท้จริง)
    ---------------------------------------------

หากท่านใด ?รัก รับผิดชอบ ไม่ทอดทิ้ง?
    สนใจรับอุปการะสามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 081 7070 877
    ทางกล่องข้อความหรืออีเมล์ byemos@hotmail.com
    ไฟล์แนบ
    wowo3.jpg 95K
    wowo2.jpg 81K
    wowo1.jpg 86K
  • ดีครับป้าพรที่ช่วยเอามา post เพื่อมีใครที่มีความพร้อม และ จิตใจเมตตา รับเจ้าวูวูเซลาไปเลี้ยงเป็นเพื่อน

ขอให้ได้บ้านใหม่เร็วๆนะครับ:o045:
  • ผมบอกแล้วช่วงนี้ พิตเป็นหมาวัดไปแล้ว ถ้ายังไม่ช่วยกันคงเป็นหนักกว่านี้ ดูจากหลายกระทู้ในช่วงที่ผ่านมาครับ
  • สนใจอุปการะค่ะ 0848009908 ที่บ้านเลี้ยงไว้ตัวหนึ่งจะได้เป็นเพื่อนกันพอดี
  • ผมว่าเลี้ยงดีๆ โตมาสวยนะคับ
  • รบกวนคุณ a7x ติดต่อไปที่นี่เลยค่ะ

***เราขออนุญาตไม่ให้ในกรณีที่นำพิทบูลไปเลี้ยงเพื่อธุรกิจการค้า ตลอดจนเพื่อการแข่งขันประเภทต่อสู้***
    (ความจริงไม่ใช่แค่สายพันธุ์ พิทบูล ไม่ว่าหมาหาบ้านสายพันธุ์ใดก็ตาม
    เราจะขอคัดเลือกผู้อุปการะอย่างที่ปฎิบัติตลอดมา
    เพื่อไม่ให้พวกเค้าถูกนำไปจำหน่ายจ่ายแจก ทำการค้า หรือถูกทอดทิ้งในภายหลัง
    ตลอดจนอะไรก็ตามที่จะทำให้พวกเค้าไม่ได้รับความรัก ความอบอุ่นที่แท้จริง)
    ---------------------------------------------

หากท่านใด ?รัก รับผิดชอบ ไม่ทอดทิ้ง?
    สนใจรับอุปการะสามารถติดต่อได้ที่เบอร์ 081 7070 877
    ทางกล่องข้อความหรืออีเมล์ byemos@hotmail.com