ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

แอร์การ์ดเข้าเว็ปไม่ได้
  • ขอถามท่านที่รู้หน่อยครับว่าเป็นเพราะอะไร บางครั้งก็เข้าpitzoneได้ บางครั้งก็เข้าpitzoneไม่ได้ ล่าสุดเข้าไม่ได้มาเกือบอาทิตย์นึงแน่ะ เพิ่งจะเข้าได้นี่แหละ แต่ถ้าผมใช้เบอร์บ้านต่อนะ ไม่มีพลาด แต่เบอร์บ้านผมก็ใจเสาะ เวลาฝนตก ลมแรงเมื่อไหร่ สายโทรศัพท์ มันมักจะเกเรอยู่เรื่อย ก็เลยต้องใช้แอร์การ์ดหรือโมเดมจากมือถือ ใครมีคำแนะนำช่วยบอกด้วยนะครับ(ที่บอกว่าเข้าไม่ได้เนี่ย เฉพาะpitzoneเท่านั้นนะครับ เว็ปอื่นอย่างกูเกิล หรือสนุก ไม่มีปัญหาครับ
  • ผมก็เคยครับเป็นบ่อย..เมื่อกี้ก็เป็นแต่ผมเข้ากูเกิ้ลก่อนพิมพ์พิทบูลโซล ก็เข้าหน้าหลักได้ครับจากนั้นก็เลือกห้องเล่นเลยครับ ไม่รู้จะแก้ได้เหมือนกันปล่าวนะครับ:o018:
  • อาจจะเพราะข้อมูลเยอะก็ได้(ข้อมูลหน้าเว็บ)
  • :002:ผมใช้แอร์การ์ดก็เข้าไม่ได้เหมือนกัน ต้องเล่นที่บ. ถ้าเน็ตที่บ.ล่ม เอาแอร์การ์ดมาเสียบก็เล่นไม่ได้
    เป็นแบบนี้มา2อาทิตย์แล้ว มีปัญหาเหมือนกัน แนะนำด้วยครับ
  • ใช้รุ่นอะไร ยี้ห้ออะไร sim ของใคร....
  • ที่บ้านผมมีปัญหา เล่นไม่ได้
    หลังจากเช็คปรากฏว่า เกิดจากผู้ให้บริการ
    พอโทรไปโวย สองวันใช้ได้เลยครับ
  • ais 3g aircard mf100 แต่ละหน้านอนรอเพลินเลยพี่น้อง
  • ตอนนี้ผมใช้แอร์การ์ดของ i-mobile 3G ซิมการ์ด ดีแทค ถ้าต่อได้ละก้อ เร็วดีเหมือนกัน แหม เหมือนอย่างที่พี่มาร์คว่า โทรไปโวยหน่อย ต่อง้าย ง่าย