ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ไปเยี่ยมเจ้าเปื่อยมาครับ
  • ไปเยี่ยมน้องเปื่อยมาครับ รู้สึกดีใจมากเห็นเปื่อยดีขึ้นมาก เลยนำรูปมาให้ดู
    ตอนนี้คุณหมอบอกค่ารักษาคราวๆตอนนี้ประมาณ11000บาทแล้วครับ ผมนำเงินไปจ่ายก่อน3000บาทครับโดยเงินนี้พี่มาร์คโอนเงินมาให้ก่อน3000บาทครับ
    ***ขอขอบคุณทุกท่านที่ช่วยบริจาคและช่วยเป็นกำลังใจให้เปื่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    P1040592.JPG 64K
    P1040594.JPG 76K
  • นี่รูปก่อนรักษาครับ
    ไฟล์แนบ
    11111.jpg 48K
  • ฝากถามคุณหมอหน่อยครับ ว่าเจ้าเปื่อยเป็นอะไร สาเหตุเกิดจากอะไร แล้วมีวิธีป้องกันได้อย่างไรบ้าง แล้วการรักษาทำอย่างไร เพื่อเป็นวิทยาทานให้กับผม และเพื่อนๆที่รักหมา เป็นความรู้ด้วยครับ

เสือ
  • ดีขึ้นเยอะเลย

เจ้าเปื่อยเอ๊ย
  • สู้ๆๆๆๆๆ
  • เจ้านี่ป่วยเป็นอะไรครับ
  • น่าจะเป็น T V T รึเปล่าครับ
  • ขอให้ไวไวนะ
  • ขอบคุณท่านสท หมอเขาจะเก็บเพิ่มเมื่อไรก็บอกครับ จะรีบโอนไปให้
    ตอนนี้เรามีเงินพอรักษาเจ้านี่จนหายขาดแน่นอนครับ

ยังมีหนังสือที่คุณหนิงบริจาคให้เหลืออีก 250 เล่ม เพื่อหาเงินเข้ากองทุน คนจริงพิตบูลโซน
    คิดว่าคงได้เงินมาสมทบอีกจำนวนหนึ่ง ใครอยากได้ก็สั่งซื้อมานะครับ
    ราคาขายตามร้านหนังสือ 159 บาท ไม่รวมค่าส่ง แต่ที่ผมเสนอขายไปคือ 200บาทรวมค่าส่ง
    แต่ตอนนี้ ขอเปลี่ยนเป็นตามจิตศรัทธา ก็แล้วกัน ผมอยากให้หนังสือกระจายอกไป ให้คนได้อ่านกันเยอะๆ
    และยังได้เงินมา ช่วยสุนัขตกทุกข์ได้ยาก ตามวัตถุประสงค์ของเจ้าของเงินกันต่อไป

ส่วนใครอยากใช้เงินจากกองทุนนี้ก็นำเสนอเข้ามานะครับ
    เจอหมาเจ็บป่วยแต่ขาดเงินรักษาก็ ถ่ายรูป แจ้งรายละเอียดมา เราอยากช่วยให้หมาพ้นจากความทุกข์ทรมาน
    และขอความกรุณา หากท่านจะช่วยพาไปรักษาด้วย เรามีเงินอยู่บ้างพอช่วยแบ่งเบาภาระได้
    แต่ก็อย่าลืมเรามีเงินอยู่ไม่มาก ก็อยากใช้ให้เกิดประโยชน์สูงสุด และโปร่งใสทุกบาททุกสตางค์

และเงินนี้จะไม่นำไปช่วยองค์กรการกุศลใดๆ และจะไม่นำไปสนับสนุนศูนย์รับเลี้ยงสุนัขจร
    เพราะว่ามันเกินกำลังของเรา ตอนนี้เรายังมีเงินไม่มากพอ เราจะช่วยเฉพาะสุนัขเจ็บป่วย ตกทุกข์ได้ยากจริงๆ ก่อน

ก็ขอให้ทุกท่านที่มีจิตกุศล ช่วยเหลือเพื่อนที่ซื่อสัตว์ที่สุดของมนุษย์
    จงประสบความสำเร็จในหน้าที่การงาน มีสุขภาพพลานามัยสมบูรณ์ ปราศจากโรคภัยใดมาเบียดเบียนนะครับ
  • อันนี้ใบเสร็จครับพี่มาร์ค
    ***ขอบคุณพี่มาร์คมากเลยนะครับที่เป็นหัวแรงในการหาเงินมาช่วยเปื่อยครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 001.jpg 68K
  • พี่ที่ถามว่าเปื่อยเป็นไรรบกวนพี่โทรคุยกับคุณหมอโดยตรงเลยครับที่ 02-5317991, 02-5312618 หมอหมู คือผมเคยถามแล้วคุรหมอบอกชื่อโรคแล้วมันเป็นภาษาอังกฤษผมจำไม่ได้จริงๆครับต้องขอโทษด้วย
    **ตอนนี้ขั้นตอนรักษาที่ผ่านมาที่ได้คุยกับคุณหมอ คือการผ่าตัดเนื้อส่วนที่งอกและจี้เนื้อหรือหูดที่งอกออกครับ จากนั้นก็เอาเนื้องอกที่ขึ้นอ่อนๆตัดเนื้อไปเพาะเชื้อแล้วทำวัสซีนกับมาฉีดอีกทีครับ ซึ่งเมื่อวานก็ฉีดไปแล้ว1เข็ม
  • ภาวนาให้มันหายขาดครับ
  • :063::063::063:ดูดีขึ้นเยะเลยเจ้าเปื่อย ขอส่งกำลังใจให้เจ้าเปื่อยหายไวไวและพี่เอกด้วยครับ:063::063::063:
  • คนดี ผีคุ้ม ขอให้ผู้ที่มีจิตรอารีย์ต่อเพื่อนร่วมโลก อย่าได้มีโรคภัยไข้เจ็บมาเบียดเบียนเลยครับ
  • เห็นมันดีขึ้นขนาดนี้ ก็สบายใจแทนมันด้วยครับ :013:
  • ดีขึ้นมากๆ เลย หายไวๆ น๊า ^^
  • เจ้าเปื่อย ขอให้หายขาดไวๆนะ

เเละ ขอให้คนใจบุญทั้งหลาย

อย่าได้ลำบาก มีเเต่คนคอยช่วยเหลือตลอด
  • หายไวๆนะ
  • เจ้าเปื่อยหายแล้วนิ

ดีใจกับมันด้วย จะได้มีชีวิตที่สดใสเหมือนเดิม
  • เจ้าเปื่อย เป็นมะเร็งต่อมน้ำเหลือง (เชอรี่)

ตอนนี้คุณหมอ หมู ทำการตัดชิ้นเนื้อไปเพาะ แล้วให้วัคซีน เพื่อให้มันฝ่อ แล้ว ตัดชิ้นเนื้อที่ฝ่อทิ้ง

พร้อมๆ กับให้ยา บำรุงตับไปด้วย (ค่ายาแพง มั่กๆ)

โอกาสที่เจ้าเปื่อยจะหายเป็นปกติ เป็นไปได้สูง (คุณหมอบอก)

สาเหตุ เกิดจากเจ้าเปื่อย ติดเชื้อไวรัส มาจ้ะ