ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามเกี่ยวกับเรื่องขี้ตาหน่อยคับผม
  • เวลาตื่นนอนไม่ว่าเช้าหรือบ่ายหรือจะเย็นๆ...ลูกชายผมมีขี้ตาทั้ง2ข้างเลยคับ(เฉพาะเวลาตื่นนะคับไปวิ่งเล่นแล้วก็ปกติ)..อยากรู้ว่ามันปกติหรือผิดปกติอย่างไร..รบกวนท่านผู้รู้ช่วยแนะนำหน่อยนะคับ...ขอบคุณคับ..
  • ลุกกี่ขวบเเล้วคับ
  • จะ6เดือนแล้วคับผม
  • สวัสดีครับคุณ Kwan_Fha เวลาคนตื่นยังมีขี้ตาเลยครับ แต่ถ้ามีมากๆผิดปกติอาจมีพยาธิครับลองถ่ายพยาธิดูครับ
  • อาจจะเป็นเพราะทานโปรตีนเยอะแล้วใช้ไม่หมดก็ได้นะครับ...เคยไปถามคุณหมอมาครับ
  • อ่อ ถ้างั้น หากเจ้าของว่าง ช่วยนำโปรตีนไปใช้ให้หมดด้วยครับ ฮ่า ฮ่า

จับออกกำลังกาย ได้ทั้งคน ได้ทั้งหมาละครับ

ส่วนเรื่อง การ ร้อนใน มันส่งผลให้มีขี้ตาด้วยรึเปล่าครับ?

ทานน้ำเยอะๆ ออกกำลังกายมากๆ สุขภาพดี ครับ
  • - - หวัดดีครับบบพี่โจ
  • เดี๋ยวฮิปโปได้ว่ายน้ำทะเลเมื่อไหร่ จะเอามายั่วบ้าง หึหึ

ความอิจฉานี้ ต้องได้รับการชดเชย หุหุหุ

สวัสดีครับ คุณอ้น

เดี๋ยวผมจะทดลองด้วยว่า น้ำทะเลกับบูลลี่ เจอกันบอ่ยๆ มีปัญหา ข้อดีข้อเสียยังไงบ้างเรื่องผิวหนัง
  • ขอขอบคุณทุกๆคำแนะนำคับผม
  • อย่าไห้ตาลูกของคุณ โดนลมมากนะคับ เยื่อตาอาจอักเสบ สังเกตุด้วยคับว่าคันหรือเปล่า ถ้าคัน เเล้ว มีบวม+แดง ไปหาหมอนะคับอย่าปล่อยไว้นาน ถ้าเป็นไม่มาก เอาสำลีชุบน้ำอุ่นเช้ด จากหัวตาไปหางตานะคับ เเต่ทางที่ดีเเนะนำไห้ไปหาหมอคับ มีลุกเหมือนกัน งิ 1ขวบ กับ 6เดือน