ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สวัสดีครับผม สมาชิกใหม่ขอถามครับ
  • ตอนนี้เจ้าพิทบลูที่บ้านผมคลอดมา 2 ตัว เพศผู้และเพศเมีย พอดีเพื่อนผมจะขอซื้อไปเลี้ยง 1 ตัว ผมควรจะเก็บตัวไดไว้ครับ เพราะน่ารักทั้งคู่ คิดไม่ตก ข้อ 2 ตอนนี้ลูกสนัขอายุประมาณ 3 อาทิตย์ ผมควรให้อาหารเม็ดกินได้รึยังครับ ผมให้กินนมวัวแดงจืด เสริม จะเป็นอะไรรึเปล่าครับ ขอบคุณเวป pitbulll zone ครับ
  • คนไม่มีความรู้มาตอบก่อนอีกแล้ว

พี่ต้องการความได้เปรียบเรื่องการเพาะไว้ขายในอนาคต หรือว่าต้องการเก็บด้วยเหตุผลอื่นๆ

หากวันหน้าเผื่อเพาะขาย ก็ควรเก็บตัวเมียไว้ครับ

หรือว่า จะเก็บตัวผู้เพราะเป็นสายเลือด ไว้เล่น ไว้โชว์ก็ย่อมได้ครับ

จริงๆ ถามเพื่อนพี่ดีกว่าว่า ชอบและรักที่จะเลี้ยงตัวผู้หรือตัวเมีย

แล้วพี่เองสะดวกจะเก็บตัวเมียหรือตัวผู้ หาจุดลงตัวทั้งคนทั้งหมา ผมว่า ทางออกสวยแน่นอนครับ :015:

ส่วนเรื่องอาหาร ผมมะรู้ ต้องรอผู้ชำนาญมาช่วยอีกทีครับ :015:
  • คำถามที่1 ตอบยากแล้วแต่ชอบ

คำถามที่2 ลองค้นหาหรือยังครับ ทุกคำตอบสาระมีอยู่แล้ว รอคุณเข้าไปหาครับ ลอง serch ในนี้ดูก่อนครับ
  • ก็ถามใจตัวเองสิ ชอบตัวไหน จะเก็บเอาไว้เผื่อ? อะไรของแค่นี้คิดก็ไม่ออก งง กะคนเราสมัยนี้จริง
    ส่วนเรื่องอาหารลูกหมา มีคอม มีเนตเอาไว้ทำไรครับ หาสิครับข้อมูลเยอะเยะ ช่วยตัวเองยัง ?
  • :m008::m008:ก็ให้เพื่อนเลือกให้ถูกใจก่อนเหลือตัวไหนเราก็ค่อยเก็บไว้ซิครับยังไงก็ลูกเราอยู่แล้ว แถมคนซื้อก็แฮปปี้ด้วย
    ถูกใจทั้งสองฝ่าย เรื่องอาหารเม็ดก็เริ่มให้กินได้แล้วแต่ต้องแช่น้ำหรือนมให้นิ่มซะก่อนให้แค่เป็นอาหารเสริม
    แต่ลูกสุนัขมี2ตัวไม่น่ามีปัญหาเรื่องนมแม่คงพอเพียง ช่วงนี้ควรให้กินนมแม่เป็นหลักลูกสุนัขจะได้รับภูมิคุ้มกัน
    จากแม่ได้เต็มที่:m008::m008::m008: