ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ฝากบอลประชาชื่น
  • แนวทางการรักษาเรื้อนเปียกที่ใช้อยู่ :
    ของผมก็เคยเป็นรักษาจนหายแต่ไม่ 100% ขนขึ้นตามเดิม โดนไปหลายขนานเพราะความดื้อของผมกว่าจะหาย...แต่ตอนนี้ก็ยังเป็นอีกแต่น้อยลงเพราะจะคอยดูทุกวัน อาบน้ำวันเว้นวันหรือถ้าสกปรกมากก็ทุกวัน มันจะมีแชมพูอาบน้ำของการรักษาเจ้าไรประเภทนี้โดยเฉพาะมีอยู่หลายชื่อตามตัวยามีขวดฉลากสีเขียว,แดง,น้ำตาลผมใช้ขวดสีแดงเขียนเป็นภาษาอังกฤษว่า" เรซูอิ้ว "อ่านดูตามที่เคยใช้ตอนหมอจ่ายยาให้แต่แพงซื้อข้างนอกถูกกว่าอาบน้ำห และก็ให้กินยารักษาการร่วงที่หน้ากระปุกเขียนว่า F. A .O เลือกดูใช้ตามน้ำหนักตัวของสุนัข...และถ้ามีเวลาว่างก็หากำมะถัน-ขมิ้น มาทา 2 ตัวนี้ช่วยรักษาและบำรุงขน เป็นตัวช่วยเสริม จนตอนนี้หมาของผมชอบกินขมิ้นกันทุกตัวครับ...ถ้ามีแผลอักเสบไปซื้อยาที่รักษาแผลอักเสบและติเชื่อให้เขากินด้วยนะครับมีหลายราคาและกรัมต่างกันเช่น อะม๊อกซี มี250 และ500(ของคน)ให้ทาน ตามน้ำหนักครับ ยังไงก็ลองดูนะครับ ของผมซื้อเองหลังจากใช้ของหมอไปสักพักแต่ก็มียาบางตัวที่ต้องใช้ของหมอแต่ถ้าไม่มากก็ไม่ต้องใช้ และไปให้หมอตรวจเป็นระยะนะครับเพื่อดูว่ามีตัวหรือเปล่า...(ของผมไม่มีฉีดยาครับ)...มีรูปมาให้ดูครับ เป็นมากสุด......หาย......ปัจจุบันพอมีบ้าง.....อย่าไปเครียดมากครับแรกๆผมก็เครียด หมอบอกเป็นที่ภูมิคุ้มกันของเขาถ้ามีมากพอก็จะทุเลาไปเองถ้าภูมิตกไรก็จะมาตาม..ผมก็เป็นภูมิแพ้เลยเข้าใจเพราะคนก็ยังเป็นเลย.......****ถ้าเป็นแผลเอาเบนาดีนทาให้ทั่วหลังอาบน้ำด้วนนะครับ....ผิดถูกยังไงก็ลองจากหลายคว่มเห็นก็แล้วกันนะครับ...แต่นี่เป็นประสบการณ์ตรงของผมเองครับ....ลองมาแยอะแล้ว
  • คุณkadayขอเบอร์ติดต่อหน่อยครับ
  • ว้าววพี่เอก สุดยอดพี่
  • 0851115943 ครับ
  • เป็นความรู้มากๆเลยครับ ประสบการณ์และผีมือไม่แพ้อาจารย์ มุก เลยน่ะครับ แล้วไอ้หนังแผ่นที่น้องๆเค้าแซวน่ะจริงรึเปล่า เอามาแบ่งกันชมบ้างซิครับ
  • แหล่มมากๆเลยครับ
    เป็นประโยชน์ต่อท่านอื่นครับ
  • เคยเป็นเหมือนกันครับ เป็นสุนัขพันธุ์เซนต์เบอร์นาร์ด เผลอไม่ได้จริงครับโรคนี้ เหนื่อยจริงๆ
  • บอลคับพี่ ขอบคุณพี่เอกปทุมคับ ตอนนี้กำลังทำตามที่พี่แนะนำอยู่ได้ผลอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกที่คับ
    มีประโยชน์มากคับพี่ ขอบคุณพี่เอกแก๊งคนปทุมอีกที่คับ