ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• มา Update ให้ดูครับ เป็นสมาชิกในครอบครัว...มาอยู่ในบ้านได้ 2-3 เดือนแล้ว สำหรับ พิทบูล ส่วน ลาบาดอร์ มาได้ 4 ปีแล้ว
    ลาบาดอร์ชื่อ Hippo จากค่ายทหาร ที่อำเภอสีคิ้ว ได้มาเมื่อ 4 ปีที่แล้ว นิสัยดีเอามาก ๆ สอนนั่ง สอนเก็บบอล วันเดียวได้เลย .....ทหารเค้าฝึกมาดีเอามาก ๆ ......ดุเบา ๆ ก็นอนราบกับพื้นเลย ...จึงมอบหน้าที่ให้เป็นพี่เลี้ยง ของลิงสองตัว...ดูในรูปได้

ส่วน พิทบูล ได้มาจากแม่ฮ่องสอน เป็นลูกของ Slot กับ ข้าวปุกงา
    ชื่อเดิมของทั้งคู่คือ ข้าวหลามตัด กับดาวเด่น .... แต่ลูกชายผม(อายุ 3 ขวบ) เค้าไม่เอา เค้าเลยตั้งให้ใหม่ ว่า Tigger กับ หมีภู
    ผมถามว่า ลูกดูยังงัยถึงรู้ว่าตัวใหน Tigger และตัวใหน หมีภู
    เค้าบอกว่า ถ้าเป็น tigger ให้ดูที่ตรงหัว จะมีดาว อยู่ ....นี่ไงดูสิ ...แล้วเค้าก็จูงมือให้ไปดู ....ส่วนอีตัวก็ต้องเป็น tigger แน่นอน
    ข้างหลามตัด จึงต้องเปลี่ยนเป็น หมีภู
    ส่วนดาวเด่นเปลี่ยนเป็น Tigger ....ด้วยประการฉะนี้
    เราพยายามถ่ายรูปอยู่หลายครั้ง .... แต่ไม่สำเร็จ บางครั้งรูปออกมาเบลอ บางครั้ง เหลือแต่หาง 5555 แต่ก็สนุกดี
    เราให้อาหารสอง มื้อ F1 + นมวัวแดง ... ถ้าหมดก็ปลากระป๋อง ... บางวันก็โครงไก่บด ..แต่โครงไก่ให้ทีไร ขนร่วงทุกที ....ไม่เคยมีเหลือสักวันเดียว
    ติชมได้นะครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 042.jpg 57K
  • ชอบจังเลยสีนี้ ไม่รู้เขายังบรีดอยู่หรอปล่าวคับ
  • หมีภู หรือ The Pooh เค้าหละ ....แพ้ทุกอย่าง ตั้งแต่ยุง แชมพู โครงไก่ ...ขนร่วงทั้งตัวก็เคยมาแล้ว ในที่สุด ใช้วิธี ธรรมชาติ ...ปล่อยมันตามธรรมชาติครับ อาบน้ำอาทิตย์ละ 2 ครั้ง ไม่กินยา ไม่ฉีดยา อะไรเลย ไม่ทายาด้วย .... และมันก็หายตามธรรมชาติ
  • หมีภู หรือ The Pooh เค้าหละ ....แพ้ทุกอย่าง ตั้งแต่ยุง แชมพู โครงไก่ ...ขนร่วงทั้งตัวก็เคยมาแล้ว ในที่สุด ใช้วิธี ธรรมชาติ ...ปล่อยมันตามธรรมชาติครับ อาบน้ำอาทิตย์ละ 2 ครั้ง ไม่กินยา ไม่ฉีดยา อะไรเลย ไม่ทายาด้วย .... และมันก็หายตามธรรมชาติ
    ไฟล์แนบ
    Picture 037.jpg 80K
  • หมีภู ...ไม่ค่อยชัด...ครับ ต้องขออภัย
    ไฟล์แนบ
    Picture 027.jpg 57K
    Picture 030.jpg 44K
  • ต่อไปเป็นภาพคู่ ของ Tigger กับ The Pooh
    หลอกล่อกันตั้งนาน กว่าจะได้รูป มา ....
    สอนนั่งได้แล้ว ทั้งคู่เลย
    แต่อยากสอน ให้เก็บกิ่งไม้เป็น เพราะแถวบ้าน มีคลอง อยากให้ว่ายน้ำ แต่ไม่รู้จะสอนยังงัยดี
    จอมยุทธท่านใดมีวิธี ช่วยชี้แนะด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    Picture 036.jpg 65K
    Picture 026.jpg 64K
    Picture 016.jpg 71K
    Picture 033.jpg 71K
  • ประจำกายไม่เคยห่าง ...จนเจ้า Hippo มันงอนเป็นบางครั้ง
    ไฟล์แนบ
    Picture 007.jpg 42K
    Picture 0062.jpg 41K
    Picture 040.jpg 70K
  • ไม่ใช่หมาแล้ว นี่มันลูกวัว นม อิอิ
  • วัวนมชัดๆ สวยดีครับ