ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

• ท่าเราเอาสายกัดมาเลี้ยงเป็นเพื่อนนี่ จะเป็นอะไรไหมครับ อยากรู้นิสัยของสายกัดอ่ะครับ
  • เป็น เพื่อน คน หรือ เป็นเพื่อนหมาครับ ถ้าเป็นเพื่อนคนก็น่าจะไม่มีปัญหา :m072: แต่เป็นเพื่อนหมาไม่แน่ใจครับ :m092:

ยกตัวอย่างตัวที่บ้าน เป็น กัด+โชว์(สายเก่า):m038: ก็สามารถเลี้ยงรวมกะหมาอื่นได้ ชอบเล่นกะหมาเล็กๆ :m085:

เลี้ยงกะแมวด้วย แต่แมวไม่ชอบเล่นกะมัน เพราะมันเล่นแรง 555+ :m046:

แต่ว่าเจอหมาแปลกไม่ได้ วิ้งใส่อย่างเดียว มีความพยายามสูงด้วย :m043: แต่ถ้าตัวนั้นยอม มันก็ไม่ทำอะไร :m113: ตอนนี้เลี้ยงมา 4 ปีแล้ว ยังไม่มีปัญหาอะไรครับ

หุ่นสูงใหญ่บึกบึน สีฟางข้าว ตัวผู้ เลี้ยงกับน้องสาว อายุ 5 ขวบ นั่นแสดงว่าเลี้ยงกันมาตั้งแต่ 1 ขวบแล้วนะครับ ขอบพระคุณครับ :m110::m110: