ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รักพิทบูลจนหมดหัวใจ
  • เลี้ยงสุนัขมาเยอะค่ะ แล้วก็เคยต่อต้านพิทบูลเล็กๆ เพราะคิดว่าอันตรายกับสุนัขและคน มีเหตุต้องเลี้ยง พอได้อยู่ด้วยกัน
    ไม่คิดเลยว่า เราจะรักเค้าได้มากขนาดนี้ ทำไมเค้ารักเราจัง เค้าเชื่อฟังที่บอก แววตาเค้าสื่อกับเราได้ทุกอย่าง กอดหอมเค้าได้อย่างที่ไม่เคยทำกับสุนัขอื่นเลย มันเป็นสิ่งที่มหัศจรรย์มาก บางครั้งเค้าไม่สบาย แต่ก็พยายามที่จะมาหา แทบจะคลาน รักเค้ามาก เชื่อแล้วค่ะ
    พิทบูลรักเจ้านาย ....แม่ก็รักลูกสุดใจจ้ะ....

คุณแม่มือใหม่ นู๋อ้อ พัทยา
  • อิอิ

ถ้าเลี้ยง แล้วจะรุ้เอง !!!!

คำนี้ มาจากไหนไม่รุ้ จำไม่ได้ แต่ที่แน่ๆ จริง100%:063::063:
  • ขออนุญาติ ลงภาพเพื่อยืนยัน นะครับ
    เพราะเมื่อก่อน แม่ผมไม่ชอบหมาเลย
    ดูเองละกัน(จากรอยยิ้ม ครับ)
    ไฟล์แนบ
    เด็กๆ2.jpg 99K
    เด็กๆ1.jpg 68K
  • ได้สำผัสแล้วรับรองลืมยากครับ..
  • แล้วถ้าได้พูดคุยแแรกเปลี่ยนความคิดกับเพื่อนๆสมากชิกด้วยละก็

เหนือคำที่จะบรรยายเลยคับ

ยินดีที่ได้รู้จักค้าบบบ

นี่ลูกชายผมคับ
    ไฟล์แนบ
    jkl4.JPG 116K
  • ผมเองความรู้สึกแรกเหมือนคุณอ้อเลยนะครับ

เพียงแค่ได้ยินจาก "สื่อ" ว่า มันอันตราย

เคยตั้งคำถามในใจว่า "มันจะเลี้ยงกันทำไม เมื่อหมามันอันตรายแบบนี้"

พอวันเวลาผ่านไป เราได้เข้ามาสัมผัส แล้วรับรู้ตรงนี้ โอ้วววว มันแตกต่างจากทุกพันธุ์ที่เลี้ยงมาจริงๆ พิทบูล สุดยอดครับ :063:

หลายๆคนในนี้ รักพิทบูลสุดหัวใจเลยทีเดียว ทุกคำถามที่มีปัญหา รับรู้ได้เลยว่า ท่านพิมพ์มาด้วยความกังวลและเป็นห่วงสุดๆ

ตอนนี้มือใหม่อาจรวมถึงมือเก่าที่เลี้ยงพิทบูล จะขี้กลัวอยู่อย่างนึง ...... คือ... กลัวว่าหมาตัวเองจะเป็นอะไรไป ....:001:

ผมเองก็เป็นหนึ่งในนั้นครับ ..

คุณอ้อครับ วันนี้กระแสพิทบูลเริ่มมาแรง เราต้องช่วยกันทำให้สังคมพิทบูลมีการเลี้ยงที่รักและรับผิดชอบที่ดี

ทำให้สังคมได้ทราบและเข้าใจพิทบูลได้ดีกว่านี้ :063:
    ไฟล์แนบ
    DSCF2523.jpg 99K
    DSCF2520.jpg 108K
    DSCF2518.jpg 108K
  • เหตุที่ผมรักพิตบูลจนไม่สนใจที่จะเลี้ยงหมาพันธ์อื่นก็คงเป็นเรื่องนิสัยของมันนี่ละครับ
    ที่ห่วงก็คือไอ้พวกบ้าประกวดความสวยงามจนลืมเรื่องสำคัญคือลักษณะนิสัยประจำสายพันธ์ของมันนี่ละ
    เน้นแต่ความสวย จนลืมไปว่าเสน่ห์ของพิตบูลมันคือ ลักษณะนิสัยประจำสายพันธ์ที่แตกต่าง มันจะพาชาวพิตบูลพังไปด้วย
  • ยามป่วยขี้อ้อนเหมือนเด็ก บางทีมาขอหนุนแขนนอน ขอยืมขาเป็นหมอน คนที่บ้านเห็นทีไร หมั่นไส้เราทุกที ทำไมมันรักแกขนาดนี้วะ เราอยู่กับมันทุกวันไม่เห็นมันทำเลย บังคับมันก็ไม่ยอมทำ 555อันที่มันอยู่ที่ใจ ให้ใจมันไปเท่าไหร่หล่ะ เกิน 100 เปล่า
  • แม่ผมเหมือนครับ ตอนแรกไม่ชอบเลยแต่ตอนนี้ ผมดุหมา แม่ยังด่าผมเลย555 ไม่รูใครเป็นลูกกันแน่แล้วตอนนี้ 5555
  • พิทบลูสามารถสร้างครอบครัวให้เรา
    โดยทำให้เราทุกคนรู้จักกัน
    และผมพึ่งเคยเห็นครอบครับที่ใหญ่ขนาดเนี่ยก้อที่นี้แหล่ะครับ
    นี้ครับลูกชายของผม
    ไฟล์แนบ
    PICT00062.JPG 72K
  • เหมือนกันครับเวลาได้อะไรแทะ มันจะคาบมาแทะที่ตักผมประจำ ตัวมันใหญ่ แต่มันก็พยายามจะนั่งให้ได้ ขี้อ้อน มาก55
  • นี่รักแบบลูก 5555
    ไฟล์แนบ
    ก.JPG 37K
    ง.JPG 57K
    34.JPG 22K
    446.jpg 58K
    540.jpg 63K
  • ตั้งแต่ได้มีโอกาส เลี้ยงมันมาเป็นสิบปี ทำให้ไม่คิดจะเลี้ยงพันธ์อื่นเลย ชอบนิสัยมันมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
  • ผมก็ไม่นึกเหมือนกันว่าจะรักมันได้ขนาดนี้ เวลามันซนตีแล้วก็สงสาร มันน่ารักมากกกกกกกก จากใจเลยครับ:063::006:
  • คุณ0862017432 ผมชอบหมาสไตล์แบบนี้ เยี่ยมจริงๆ แนะนำกันบ้างนะครับหากไม่เป็นการรบกวน winner.w@hotmail.com ขอบคุณครับ
  • คุณ0862017432 ชอบสไตล์นี้เหมือนกันครับ หุ่นดีไม่อ้วน
    แบบนี้ซิพิทบลูแนวนี้ต่อไปหายากแล้ว ส่วนมากตอนนี้จะเป็นเตี้ยล่ำ
    ไม่ทราบอยู่จ.ไหนครับจากเจอ จะชวนเป็นแฟนลูกสาวผมที่เชียงใหม่.
    ไฟล์แนบ
    Keb gnean3.jpg 49K
  • :063: สวยครับ แบบนี้ซิถึงจะเรียกว่าพิทบูลได้เต็มปาก
  • เห็นด้วยครับ....กับเจ้าของกระทู้....:m001:
    ไฟล์แนบ
    MM.jpg 82K
  • เมื่อวานพาไปตัดหูมาค่ะ ขอร้องแฟนว่าอย่าตัดเลย สงสารลูก แต่แฟนก็บอกว่า หล่อเพื่อพ่อ ครั้งเดียวเอง
    ดั้นด้นไปถึงเมืองชล พอลูกสลบ อ้อก้อร้องไห้เลย ไปรอข้างนอก แฟนเดินมาบอกว่า ถ้าเลี้ยงตัวใหม่จะไม่ทำอีก [เพราะไปยืนดูหมอตัดหู]
    สงสารลูกมาก แต่เค้าอึดมาก ฟื้นแล้วไม่แสดงอาการอะไรเลย พยายามจะลุก แต่ลุกไม่ไหว ตอนนี้ปกติดีแล้วค่ะ กระโดดเหมือนม้า เหมือนเดิมแล้ว เค้ากินเก่งมาก ลืมบอกไปค่ะ! แอบเข้าเวปนี้มานานแล้ว ตั้งแต่รับเค้ามาอยู่ด้วย อ่านทุกอย่างเลยค่ะ ใช้ F1 มา 2 กระสอบแล้วค่ะ เพราะเข้าเวปนี้แหละ เลยใช้ เค้าชื่อบุชเชอร์ค่ะ
    ไฟล์แนบ
    Photo-0056.jpg 111K
    Photo-00122.jpg 94K
  • ถอดปลอกคอและสายจูงก่อนตัด พอกลับลืมไว้ที่คลีนิคอีก จะไปเอาก้อไกล๊ไกล จะสั่งซื้อจากเพื่อนสมาชิกในเวบนี่แหละค่ะ
    รอแฟนตื่นก่อน จะให้เลือก แล้วก้อโทรไปสอบถามคุณคิมนี่แหละค่ะ
    ไฟล์แนบ
    Photo-0029.jpg 93K
  • ไม่ได้เลี้ยงเค้ามาแต่เด็ก..พึ่งได้เจอกับเค้าตอนคบกับแฟน ตอนแรกกลัวไม่กล้าเข้าใกล้..แต่ตอนนี้ติดหมามากกว่าติดแฟน 555+
    ไฟล์แนบ
    Image(427).jpg 113K
  • รูปลูกพวกคุณ ทำไมเท่จัง มาดแมนจิงๆ ของอ้อเหมือนลูกแหง่เลย
  • ของผมมันเกินบบรยาย ครับแบบว่าสุดยอด มันชื่อคูก้า ครับ มันทำตัวเหมือนมันตัวเล็กๆขี้อ้อนที่สุดแต่มันไม่ค่อยสวยนะครับ
    แต่มันจิตประสาทดีมากเหมือนมันแยกแยะอะไรได้โดยไม่ต้องสอน เช่น พอเราอยู่บ้านมีใครมามันจะต้อนรับเข้าเป็นอย่างดี ถ้ามีขโมยเข้ามาคงเอาของเราไปหมดแน่ๆผมคิดอย่างนั้น แต่มันก็แสดงความเป็น เจ้าของบ้านได้ดี วันหนึ่งผมและครอบครัวไปต่างจังหวัดใกล้ๆต้องฝากให้คนข้างบ้านมาให้อาหารมัน แต่แล้วก็งานเข้าพอกำลังจะเปิดประตูหน้าบ้านแค่นั้นแหล่ะครับ ไม่รู้ว่ามันโกรธอะไรคนข้างบ้านทั้งๆที่มันก็ไปนอนไปเล่นกับเขาที่บ้าน มันเห่าและไม่ยอมให้เข้าบ้าน จนคนข้างบ้านต้องโทรมาบอกว่าเข้าไปให้อาหารไม่ได้ ผมจึงต้องกลับมาก่อนครอบครัว มาให้อาหารมัน แต่พอผมกับมาคนข้างบ้านก็เดินตามเข้ามาแต่มันกลับทำเหมือนไม่มีอะไรเกิดขึ้นเข้าอ้อนเข้าหน้าตาเฉย มันเลยเป็นสิ่งที่ผมประทับใจ และยากเกินจะอธิบาย สำหรับเจ้าคูก้ของผม แต่น่าเสียดาย มันจากผมไปแล้ว แต่มันทิ้งความทรงจำที่ดีๆและประทับใจไว้ให้ ผมมากมายสำหรับ เจ้าคูก้า อเมริกัน พิตบูล หนึ่งเดียวในใจคุณทุกๆคน เลี้ยงหมาต้องเลี้ยงพิทบูล
  • เสียใจด้วยนะคะ คุณ pex_77 แต่คุณก็มีความสุขที่ได้เคยเป็นครอบครัวเดียวกัน
    ฉันก็กลัวว่าซักวันหนึ่งจะต้องจากกับลูกชายเหมือนกัน
  • อ้อว่าสุนัขทุกตัวเค้ามีความน่ารักอยู่ในตัวเองอยู่แล้ว เรามองเค้าน่ารักเพราะเรารักเค้าต่างหาก
    แต่เห็นด้วยกับคุณ pex นะคะ เค้าชอบทำตัวเหมือนว่าตัวเองตัวเล็กๆ นอนตักมั่ง เหยียบมาบนตัวตอนหลับมั่ง
    ดุทีก้อหงอย แอบมองทำซึม พอเรียกเท่านั้นแหละ ไม่รู้ว่าจะดีใจอะไรหนักหนา ทุกวันนี้สงสารเค้ามาก เวลาดูทีวีก้อนอนเฝ้า พอย้ายไปเล่นคอมก็ต้องเดินตาม ลุกไปห้องน้ำก็ตาม เดินไปหน้าบ้านก็ตาม ไม่ว่าจะเดินไปไหนตามตลอด ทุกวันนี้เกรงใจเค้ามากเลย ไม่กล้าเดินบ่อย เกรงใจเค้า 5555
  • ดูสิ มันพอใจกับการกอดมากแค่ไหน
    ไฟล์แนบ
    41218_1601408714049_1200991878_31705324_6571448_n.jpg 53K
  • ผมเล่นเวปนี้มา จะ 3ปีแล้ว ช่วงแรกเข้ามา มีคนนึงพูดไว้ว่า ถ้าลองได้เลี้ยง พิทบูล แล้วคุณจะลืม หมาพัน์ธ์อื่นไปเลย ผมก็ยังสงสัยนะครับว่า หมาพันธ์นี้ มันมีดีอะไร ทำไมคนที่นี้ ถึงคิดกันแบบนี้ สุดท้ายเป็นจริงครับ ผมรักหมาพันธ์นี้ เข้าเต็มเปา ชีวิตผม หลังจากนี้ ถ้าจะมีการเลี้ยงหมา ต้องพิทบูล เท่านั้นครับ อิอิ
  • ชอบก็ตรงหน้าตามันนี่เเหละ
    ไฟล์แนบ
    PIC_0335_resize.JPG 87K
  • ร่างกายก็เเข็งเเรง
    ไฟล์แนบ
    PIC_0440_resize.JPG 86K
  • เหมาะเเก่การเฝ้าบ้าน หรือ คุ้มกัน
    ไฟล์แนบ
    26072010271_resize.jpg 80K
  • เเต่ก็ยังคงมี มุม น่ารักๆ
    ไฟล์แนบ
    PIC_0409_resize.JPG 95K
    PIC_0424_resize.JPG 56K
  • ให้มันทำสมาธิวันละ2ครั้ง เช้า-เย็น จิตใจจะได้ไม่ฟุ้งซ่าน เราต้องเอาหลักธรรมมะมาใช้กับมันบ้าง มันจะได้นิ่ง 555+
    ไฟล์แนบ
    PIC_0431_resize.JPG 106K
    PIC_0428_resize.JPG 84K
  • คงรู้เเล้วนะครับว่าทำไมพวกเราๆถึงรักมันสุดใจ พิตบูลมันมีสิ่งที่คุณไม่คาดคิดเสมอ

จาก พิตบูล ประจวบฯ( รักสุดใจ )