ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอคำตอบจากพวกพี่ๆหน่อยครับ
  • พี่ครับพิทบูลสายเก่าแตกต่างจากสายปัจจุบันอย่างไรครับมีคนจะให้ผมแต่ผมไม่รู้ว่าสายเก่าเป็นแบบไหนช่วยบอกผมหน่อยครับ:039:
  • สายเก่าก็ดูโทรมๆหน่อย ส่วนสายใหม่ก็ สะอาดๆหน่อย ดูไม่ยาก อะล่อเล่นหนะ ที่รัก :o027::o027::o027: เดี๋ยวรอเซียนมาตอบแล้วกันนะหนู
  • สายเก่าหน้าแหลมๆๆ สายใหม่หน้าตู้ๆๆ
  • เอาเข้าใจง่ายๆๆนะน้อง
  • :028:แต่สายเก่าไม่ค่อยมีคนเลี้ยงหรือครับไม่ค่อยเห็นเลยเป็นเพราะอะไรครับบอกผมหน่อยสงสัยครับ
  • สายเก่าสายใหม่ มันเป็นเพียงการสร้างความแตกต่างทางการตลาด เพื่อที่จะขายลูกหมาเท่านั้นเองครับ

พวกพ่อค้า มันก็พยายามสรรหาคำพูดที่สวยหรู เพื่อสร้างความน่าสนใจ อย่าไปสนใจมากเลยครับ ไร้สาระ เสียเวลาเปล่า

ไม่จำเป็นว่าหมาสายเก่าหน้าแหลม หมาสายใหม่หน้าทู่หรอกครับ มันสรุปแบบนั้นไม่ได้เด็ดขาด
    หมาสายเก่าหน้าตางามๆเป็นบรรพบุรุษของหมาดังหลายคัวในเวลานี้ทั้งนั้น ส่วนหมาสายใหม่หน้าตาทุเรศแหลมเป็นจรวดก็เยอะครับ
  • หน้าเป็น จรวด ตรงนี้ฮาครับ ขี้เเป็ดเรย ฮ่า ฮ่า ๆๆๆ