ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาท้องเสีย....ทำไงดี
  • ขอข้อแนะนำหน่อยน่ะ......น้องหมาท้องเสีย.....ทำไงดี...ตอนแรกจะพาไปหาหมอ..แต่น้องหมาก็กินข้าวได้....ไม่ซึมน่ะ
    เลยไปซื้อยามาที่ริมปิงปศุ..มาให้กิน...แต่ก็ไม่รู้มันจะดีขึ้นไหม...กังวลมากๆๆๆ
  • บอกด้วยน่ะคะ
    ไฟล์แนบ
    นาซี52.jpg 96K
  • อย่าลืมผสมเกลือแร่กับน้ำให้มันกินนะครับ
    เพราะหมาท้องเสียมันจะขาดน้ำ
  • :005:ครับ:005: นาซี หรือ ซิเลอร์เรร่า ครับ
  • นาซีไม่สบาย......
  • :m049::m000::m000:ดูมันถ่ายมีเลือดไหมถ่ายเหลวไม้ถ่ายวันนึงกี่ครั้งสังเกตุดูด้วยนะครับให้ดีก็กักบริเวณไว้ซื้อยา แทมโปกับ ค๊อกคีร่าให้กินแล้วสังเกตุอาการถ้าไม่ดีขึ้นรีบพาไปหาหมอด่วน:m008::m008::m008::m008:
    ไฟล์แนบ
    IMG_008012.jpg 85K
  • ไปร้านขายยา บอกคนขายว่าขอซื้อยาตกเบ็ด (ไม่ได้ทะลึ่งนะ ชื่อยานี้จิงๆ ) เป็นยาจีนยาแก้ท้องเสีย เม็ดเล๊กๆสีดำ กลิ่นแรงมาก เอามายัดใส่ขนมที่มันชอบสัก5-6เม็ด เอาให้มันกิน ครั้ง2ครั้งก็หายคับ น้องหมาที่บ้านเวลาท้องเสียก็ให้กินแบบนี้แหละ แต่ขอบอกก่อนว่ากลิ่นแรงมาก แต่ได้ผลคับ
  • ถ้าถ่ายเหลวไม่มาก อาจเป็นที่ไปรับเชื้อ จากนอกบ้านมาถ้าปล่อยออกนอกบ้านนะครับ เเต่ถ้าอยู่เเต่ในบ้านก้อ อาจ เป็นที่อาหาร เเละ สภาพอากาสเปลี่ยน หมามันเครียสได้ลง ท้อง เหมือนคน ถ้าไม่มีมุกเลือด ไม่มีใข้ ไม่อ๊วก ลองใช้ยาคูลล์ที่ คนกิน นี่ละครับ รับรองอาการดีขึ้น เเต่ถ้าไม่เเน่ใจไปหาหมอเรยครับชัวว์สุด
  • ขอบคุณค่ะที่แนะนำ...วันนี้พาไปหาหมอแล้วค่ะ....น้องหมาติดเชื้อค่ะ....
    ช่วงนี้เชื้อนี้กำลังระบาด.....คุณหมอเลยจัดยามาให้.....พี่ๆๆๆก็ระวังน่ะค่ะ