ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ใครมีไม้ลังที่ไม่ใช้บ้างครับ
  • คือว่าวันนี้ผมเอาไก่บดไปบริจาคที่ บ้านคุณฟ้า ซ.พัฒนาการ 44 ก็ไปเจอกับสถานที่ เลี้ยงหมาจรจัดที่จะพังแหล่มิพังแหล่ สาเหตมาจากฝนที่ตกหนักมาหลายวัน แล้วไปกัดเซาะตลิ่งพังทำให้พื้นโรงเรือนทรุดลงมา คุณฟ้าเลยฝากประชาสัมพันธ์มา ว่าใครที่มีไม้ลัง ที่คิดว่าไม่ได้ใช้ แต่ใช้ได้ อยากจะขอรับบริจาคเพื่อมาซ่อมแซมในส่วนที่พอจะซ่อมได้ ส่วนถ้าใครที่มีแล้วไม่สะดวกในการไปส่ง ผมยินดีไปรับเพื่อเอาไปส่งให้นะครับ 081-1043687 อ๋อยครับ หรือเบอร์คุณฟ้า 087-5964821
  • รูปโรงเรือนที่อยู่ริมน้ำครับ
    ไฟล์แนบ
    ภาพ00061.jpg 102K
  • พวกไม้เนื้ออ่อน หรือ ไม้ฉำฉา พอใช้ได้รึเปล่าครับ

ผมเองเคยไปขอพวกขดไม้อันใหญ่ๆที่โรงไฟฟ้าใช้พันสายไฟ สายเคเบิ้ลหนะครับ มาทำโต๊ะกาแฟบ้างเก้าอี้บ้าง

เอามากบให้สวยๆก็น่าจะใช้งานได้ครับ ลองสอบถามแถวโรงไฟฟ้าดูครับ

หากผิดพลาดขออภัยด้วยครับ ขอให้มีโรงเรือนที่สมบูรณ์สำหรับมาจรจัดไวๆนะครับ
  • แบบนี้ครับไม้ลัง
    ไฟล์แนบ
    ภาพ00111.jpg 114K
    ภาพ00101.jpg 115K
  • นี่ครับคุณฟ้า
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0009.jpg 98K
  • เบอร์โทรเพื่อความแน่นอน
    ไฟล์แนบ
    ภาพ0007.jpg 88K
    ภาพ0008.jpg 97K
  • ไม้เนื้ออ่อนก็ได้ครับ เพราะน่าจะเป็นไม้เนื้อเดียวกับไม้ลังน่ะครับ
  • เคยเห็นมีขายมาก แถวท่าเรือคลองเตยครับ ที่เค้าใช้ใส่สินค้ามาทางเรือ มีหลายขนาดเลย ตั้งแต่เล็กยันใหญ่มาก พวกใส่เครื่องจักรอุตสาหกรรม แต่น่าจะเป็นเป็นไม้เนื้ออ่อน ประเภทไม้สน ไม้ยางพารา
  • พี่ครับ ถ้าพี่ไปอีกช่วยถ่ายรุปน้องหมาเอาทั้งหมดเลยก็ดีเอามุมสวยๆนะครับ

พอดีมีคนอยากได้ไปเลี้ยงแต่ไม่มีเวลาไปดูหมาครับ

รบกวนนิดหนึ่งนะครับ ขอบคุณครับ
  • ขอบคุณครับคุณPcK แล้วผมจะโทรไปนะครับ
    ส่วนเรื่องน้องหมาสนใจที่ไหนครับ จะได้ถ่ายรูปได้ถูก
    ป้านิดาบรมราชชนนี 75
    ป้าสำรวย นครนายก
    คุณฟ้า พัฒนาการ 44
  • ให้เบอร์โทรคุณฟ้าไปแล้วต้องขอขอบคุณ คุณPcK มากเลยครับ พอดีผมโทรไปแล้ว ทางพี่สุวัฒน์ต้องการคุยกับคุณฟ้าโดยตรงเรื่องรายละเอียด เลยให้เบอร์ไปคุยกันเองเลยครับ เดี๋ยวคืบหน้ายังไงจะอัพรูปมาให้ชมกันครับ
  • คุณฟ้าได้ไม้แล้วครับต้องขอขอบคุณ คุณPcK ด้วยครับ คุณสุวัฒน์ดีมากเลยพอคุณฟ้าไม่มีรถไปเอา คุณสุวัฒน์ให้ลูกน้องเอาไม้ไปส่งถึงที่เลยครับ ถ้าวันไหนผมไปจะไปถ่ายรูปมาให้ดูนะครับ และต้องขอบคุณทุกๆความเห็นและคำแนะนำครับ
  • พึ่งเข้ามาดูกระทู้นี้งานเลี้ยงเลิกสะเเล้ว:063::063::063: