ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

น้องหมาผายลมกลิ่นเหม็นมาก
  • น้องหมาผายลมกลิ่นเหม็นมาก ใครมีวิธีช่วยลดกลิ่นช่วยบอกที ผายลมบ่อยมาก
  • 5555555555+ หมาไหนตดหอมฟะ....
  • คุณผีคะไม่น่าตอบคำถามแบบโง่ ๆ แบบนี้เลยนะคะ แสดงความฉลาดหน่อย หรือว่าอ่านภาษาไทยไม่ออก
  • ถ้ารับไม่ได้กับพฤติกรรมการตอบคำถามแบบผีๆในเว็บนี้นะครับผมแนะนำว่าคุณควรที่จะไปหาซื้อหนังสืออ่านนะครับ

หมาของผมบางครั้งนะทั้งเหม็นทั้งดัง ผมทำไรมากไม่ได้กว่าการเดินหนีออกห่างรัศมีของกลิ่นครับ อย่าว่ากันนะแนะนำง่ายๆแต่ใช้ได้ดีเสมอ
  • อย่าไปเครียดกับกลิ่นค่ะ แต่ให้ดูตอนท่ายดีกว่าว่ายังปกติรึเปล่า ถ้าตดเหม็นแล้วถ่ายแหลวนี่น่าจะเครียดมากกว่านะ

ปล.ไม่มีหมาตดหอมจริงๆแหละ
  • ตอบคำถามแบบควาย ๆ แบบนี้ เจ้าของกระทู้ที่ไหนจะไปรับได้ ไอ้ควายเอ๊ย
  • ถ้าเขาไม่มีปัญหาเขาคงไม่ตั้งกระทู้หลอก ถ้าช่วยได้ก็ควรช่วย แต่ถ้าช่วยไม่ได้ก็ไม่น่าแสดงความเป็นควายให้เขาเห็นกัน พวกควาย ๆ
  • ลองใช้ EM ประมาณ 10cc ผสมน้ำ 1 ลิตร ให้กินนะครับ กินเป็นประจำได้ยิ่งดี ไม่มีผลเสียอะไร EM จะช่วยปรับสมดุลพวกระบบทางเดินอาหาร ลำไส้ เลยทำให้ช่วยลดกลิ่นมูล และกลิ่นผายลมของสุนัขได้ครับ แถมยังช่วยให้เจริญอาหารเป็นของแถม ลองดูนะครับ หวังว่าคงช่วยได้ ไม่มากก็น้อย ผิดพลาดประการใดขออภัย

:m072:
  • ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำแนะนำดี ๆ ที่มีให้
  • :m036::m036:ตอนนี้น้องหมากินอาหารอะไรอาหารเม็ดหรืออาหารสดถ้าเป็นอาหารเม็ดก็ลองเอาแช่น้ำอุ่นหรือน้ำซุปดูจะช่วยลดอาการท้องอืดลงได้และแนะนำว่าหลังอาหารลองให้กินกล้วยน้ำว้าดูนะครับซักลูกสองลูกที่บ้านชอบกินครับ:m008::m008::m008:
  • ยาคูลล์ก็พอช่วยได้ครับ
  • ผีตัวที่ 4 ดูจะเคลียดไปหน่อยมั้ง ออกกำลังกายบ้างนะ อย่าทำเป็นสมองหมา ปัญญาควาย
  • ของผมก็ตด แต่แปลก พอมันตด ผมกับขำ ไม่ค่อยซีเรียส อ่ะ

ที่แสบ กว่านั้นมันชอบตดไม่มีเสียง มาแต่กลิ่น แล้วก็จะทำให้ทุกคน หันมามองกันแล้วถามว่าใครตด ( ไม่เคยคิดจะสงสัยหมากันเล้ย )
  • ตดคือลมผ่านขี้
  • พี่ Six_One_9 ครับ ผมเองก็โดนมาบ้าง ชอบตดต่อหน้าธารกำนัล เหอะๆๆ

ในรถที่มีคนอื่นบ้าง ไอ้เราจะโทษหมาเดี๋ยวเค้าหาว่า โยนขี้ให้หมาอีก ฮะ ฮะ

พอได้กลิ่นบ่อยจำได้ละ ช่วงหลัง ชอบมานานปลายตีนแล้วตด พอกลิ่นยังไม่ทันซา เราชี้นิ้วบอก "ฮิปโป..มึงตด"

เท่านั้นแหละครับ หูลู่เหมือนจะรู้ 55 กะว่าจะทำบ่อยๆที่ได้กลิ่น เผื่อเค้าแอบเข้าใจว่า ห้ามตดเวลาอยู่ใกล้คน 555
  • ไอ้พวกผีทั้งหลายใช้คำพูดให้มันสุภาพกันหน่อย เดี๋ยวกูจับถ่วงน้ำให้หมดเลย
  • ถ้าเจอในรถนะ อีมมมมม สุดจะพรรณนา เปิดกระจกไม่ทันมีกระิัอักเลือด ลมปานแตกส่านได้ เพิ่งเจอสดๆ เมื่อวาน
    ไม่ต้องไปทำอะไรหรอก คิดซะว่ามันเป็นเรื่องธรรมชาติ เหม็นก็เดินหนีหรือฉีดสเปย์ดับกลิ่นก็จบ แต่ในรถเนี่ยยยยย
    ยอมรับเลยว่า กลิ่นอมตะจริงๆ ไม่เชื่อลองดูนะ
  • ทางแก้ง่ายๆ พยายามอัดเข้าไปให้เต็มปอด สร้างความคุ้นเคย ฮา................
  • ยังไม่เคยได้กลิ่น แต่แฟนเคยได้ยินเสียง 555

เคยแต่อยู่กัน2แม่ลูก เราปล่อยเงียบๆ มันรู้ด้วย มาดมๆๆ อิอิ

เวลาฝนตกฟ้าร้อง เราก็จะอยู่เป็นเพื่อนกัน กอดกัน

แต่เวลาเล่นด้วยกัน เขี้ยวคมนะ เป็นแผลบ่อยๆ
  • ของผมนี่บ่อยมากเค้าชอบนอนหน้าพัดลมตอนแรกก็ไม่ไหวแต่นานเข้าเริ่มคุ้นเคย

เมื่อก่อนให้กินไก่สดขี้ก็เหม็นตดเหม็นก้อเลยให้กินแต่อาหารเม็ดกับขนมปังคับก็ลดลงไปบ้าง

เดวก้อชินคับ:062::062::062:
  • 5555+

เฮียมาร์คพูดถูก

สูดเข้าไปให้เต็มปอด

เด็วก็ชินเอง อิอิ

:m036::m036::m036:
  • คือ งี้ครับ ที่ผีว่าตดที่ไหนหอมฟะ มันก็จริงไม่มีตดที่ไหนหอม เเต่คุณผีต้องคิดนิดนึงครับ ว่า
    ตดปกติจะเหม็น เเต่ถ้าตดที่เหม็นมากๆเเสดงว่าหมามีความผิดปกติเเล้วล่ะ. คุณผีพยายามคิดนิดนึงครับคนที่เขาตั้งกระทู้เนี่ย คือเขาเดือดร้อน ถ้าคุณผีไม่มีคำตอบที่ดีก็อย่ามาตอบเลย.

ผมจะตอบให้นะครับ เเต่จะตอบเเบบกว้างๆไม่เจาะจงเพราะผมไม่ใช่หมอหมา ผมเป็นหมอคน เเต่ผมก็ชอบเลี้ยงหมาเหมือนกัน
    มันน่าจะมีอยู่ 2 อย่าง อย่างเเรกคือ เรื่องอาหารการกิน ต้องดูว่าคุณให้อาหารอะไรมันกินบ้าง หรือว่ามันไปเเอบกินอะไรมารึป่าว
    อย่างที่สองคือ หมาอาจจะเป็นเเผลหรือโรคเกี่ยวกับลำใส้ภายในรึป่าว ระบบการขับถ่ายการคัดกรองของเสียภายในมันปกติรึป่าว
    ถ้ายังไงลองพาหมาไปเช็คตรวจร่างกายดูบ้าง
    หลายๆคนอาจเห็นเป็นเรื่องตลกหรือเรื่องธรรมดา ใช่ครับหมาตดเหม็นเป็นเรื่องปกติ เเต่ หมาที่ตดเหม็นมากๆเนี่ยเเสดงว่าผิดปก
    บางทีเรื่องเล็กๆเเค่นี้ที่คุณมองข้ามไป มันอาจจะพรากหมาไปจากคุณก็ได้ถ้าเกิดมันเป็นโรคเกี่ยวกับลำใส้ขึ้นมาล่ะ คุณอาจจะเสียใจไปอีกนานเลยก็ได้ถ้าหมาคุณตายโดยที่คุณไม่ได้ทำอะไรให้มันเรย คุณไม่เคยสังเกตุมันเลย

ถ้ารักหมาจิงก็พยายามสังเกตุพฤติกรรมเเละการกระทำ ของมันบ่อยๆ เลี้ยงเขาเเล้วก็ดูเเลเขาให้ดี

สำหรับผม ผมคิดว่าเป็นคำถามที่ดีครับ ผมไม่คิดว่ามันเป็นเรื่องตลก
    ถ้าผมพูดไม่ถูกใจใครผมต้องขอโทษด้วยนะครับ เเค่อยากช่วยหาทางเเก้ให้เจ้าของกระทู้
    ขอบคุณ สำหรับพื้นที่เเห่งนี้ครับ ขอบคุณทุกๆคนที่ช่วยกันให้คำตอบ เเละที่สำคัญขอบคุณพี่ มาร์ค มากๆครับ ที่ให้ชาวพิตบูลได้เเลกเปลี่ยนความคิดกัน
  • แม่หมาชื่อจิ๋ว จ่ายลูกได้สุดยอดมากคับ ติดตามมานาน จ่ายลูกข้ามบรรพบุรุษข้ามสายพัน เจ๋งจิงคับ
    แม่ลายเสือแต่จ่ายลูกแดงทั้งคอกไม่ธรรมดา คอกหน้าขอแบบหักกว่านี้นะคับ

image

image

image