ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขอถามเเบบคนไม่มีความรู้เกียวกับเพ็ด
  • :012:คือผมอยากจะทราบว่าถ้าผมจะนำหมาของผมไปทำใบเพ็ดจะได้รึป่าวครับ เเล้วทำที่ไหนครับผมอยู่ต่างจังหวัดครับเเล้วต้องทำไงบ้างครับ
    เเต่ผมมีปัญหาอยู่ก็คือ ผมไม่รู้ประวัติพ่อหมากับเเม่หมาผมไม่เเน่ใจว่าจะทำได้รึป่าวอะ
    ถ้ามีคนเคยถามคำถามเเบบนี้เเล้วผมต้องขอโทษด้วยนะครับ ผมเป็นน้องใหม่ครับ ผมไม่ทราบจิงๆ วานพี่ๆที่มีประสปการณ์หรือเคยทำใบเพ็ดช่วยตอบหน่อยครับ
  • พาหมาไปฝังไมโครชิฟ ถ่ายรูปหน้าตรง-ด้านข้าง นำหลังฐานไปที่สมาคม