ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายหมาโต2ขวบกับ8เดือน
  • พอดีต้องเอาคนแก่มาอยู่ที่บ้านไม่ค่อยสดวกเลยจำเป็นที่ต้องขายหมานิสัยดี2ขวบครึ่งตัวหนึ่งกับ8เดือนตัวหนึ่ง
    ดูเอาถ้าชอบก็ติดต่อมา 087-1603255
    http://www.youtube.com/watch?v=JBCIWidleSg
  • :022:
    ไฟล์แนบ
    IMG_4683.jpg 84K
  • หมาน่ารักนะคะ ดูแววตามันสิน่าสงสารออก จะขายจริงหรอคะ T_T
    ดูคลิปมันเชื่อฟังดีออก ไม่น่าจะเป็นปัญหา
    เศร้าแทน มันทำใจยากมากเวลาต้องยกหมาให้คนอื่น
  • หมาสวย.........:005::005:
  • เสียดายแทนครับพี่มันเชื่อฟังมากและรักเจ้าของมันมาก
  • :คุณวุฌ..จะขาย เจ้าถัง กับ มะเหงก จริงๆๆเหรอน่าสงสารมันนะเลี้ยงมาตั้งนาน:002::002::002:
  • หมาสองตัวนี้จริงๆไม่อยากขายครับเลี้ยงเหมือนลูกพอดีแม่ไม่ค่อยสบาย
    เลยไม่ค่อยมีเวลาดูแลหมา
    ไฟล์แนบ
    ภาพถ่าย0100.jpg 78K
    ภาพถ่าย0097.jpg 105K
  • ขังกรงไว้ปล่อยเป็นเวลาไม่น่าจะมีปัญหาอะไร
    หรือว่าเหตุผลอื่น
  • ไม่มีอะไรครับน้าผีพอดีแม่ผมเป็น มะเร็ง เลยอยากดูแลท่านเพราะแม่มีแค่คนเดียว
    และก็คงหาใหม่ไม่ได้ส่วนหมารักก็จริงแต่คงหาเลี้ยงใหม่ได้ครับน้าผี
    ไฟล์แนบ
    IMG_4671.JPG 73K
  • ขอเป็นกำลังใจให้คะสู้ๆๆ :063::063::039:
  • สนใจตัว 8 เดือน แบ่งขายไหมคับหรือขายเป็นคู่คับ
  • เฮ้อๆๆๆๆๆๆๆๆๆขอให้คุณแม่หายไว ๆน่ะครับตกลงพี่ขายรถถังตัวเดียวใช่ไหมครับ พี่
  • เป็นกำลังใจให้ครับ สู้ๆๆๆ ให้ได้เจ้าของใหม่
  • ขายหมดเลยครับ
  • ขอให้คุณแม่หายไวไวน่ะครับ ขอให้เจ้าสองตัวเจอเจ้าของที่รักมันมากๆน่ะครับ
  • ฟังเหตุผลชัดเจนมากครับขอเป็นกำลังใจให้นะครับสู้ๆ...อย่ายอมแพ้มัน...:m019::m019::m019:
  • ฝากคนอื่นเลี้ยง ได้มั้ย ปู่วุด สงสารสองแสบจ้า ฮือๆๆๆๆๆ
    ไฟล์แนบ
    สู้ๆ.gif 51K
  • ฝึกได้เก่งควบคุมได้ขนาดนี้คงไม่ต้องขายหรอกมั้งคับ
    มันอาจจะไม่ได้เลวร้ายเหมือนที่คิดก็ได้คับ
    ทุกปัญหามีทางออกคับเอาใจช่วยคับ
  • อย่าทำให้เจ้าของหมาลำบากใจเลยครับ เค้าจะขายก็เพราะมีเหตุผลที่เป็นความจำเป็นของเค้า ผมเข้าใจเลยนะ สำหรับคนที่มีคนในครอบครัวป่วยแบบนี้ เป็นคุณ คุณจะมีใจมาคิดเรื่องเลี้ยงหมาหรือ

ช่วงวิกฤติแบบนี้ ผมเห็นด้วยเลยครับ คุณคงไม่มีเวลาพอที่จะมานั่งคิดว่าจะดูแลหมาอย่างไรดี คุณแม่สำคัญที่สุดครับ ขอเอาใจช่วย คิดว่าอะไรทีช่วยให้คุณสะดวกที่สุด ทำเลยครับ ไม่ต้องลังเล จะได้ไม่ต้องพะวักพะวง ไม่ต้องฟังใครทั้งสิ้น ทำในสิ่งที่ดีที่สุดสำหรับคุณ และคนที่คุณรัก
  • ชอบตัวสีน้ำตาลไหม้อะ.....ไม่ทราบว่ขายตัวเดียวนี่เท่าไหร่
  • ดูแลแม่เสร็จ ก็ค่อยมาดูหมาซิ หมาโตเเล้ว ไม่ต้องดูแลมากมายหรอก ไม่ใช่หมาเด็ก
  • คน อย่างไรก็สำคัญกว่าหมาครับ ผมเห็นด้วยเป็นอย่างมากที่จะเอาเวลาให้กับคุณแม่ให้เต็มที่
    คุณวุฒิเลี้ยงหมา ฝึกหมาได้ดีขนาดนี้ ไม่จำเป็นจริงๆคงไม่ทำแบบนี้ มั่นใจว่าต้องคิดทบทวนมาดีแล้ว

ผมไม่อยากให้เราให้ความสำคัญกับหมาจนลืมนึกถึงคนรอบข้าง
    มีคนที่ผมรู้จัก หมากัดลูกแทนที่จะดุหมากลับด่าลูก หาว่าทำไมเซ่อซ่าให้หมากัด
    เป็นผม แมร่งโดนชู๊ตลอย ใครจะว่าโหดก็ยอมรับว่ะ

ผมไม่อยากจะพูดว่ามีหลายคนแมร่งรักหมาแบบดัดจริต สร้างภาพ
    จนทำหมาสันดานเสีย นิสัยหลายๆอย่างไม่เป็นที่พึ่งปราถนาและบางครั้งก็รบกวนแขกที่มาบ้าน
  • สวัสดีครับทุกคนครับต้องขอขอบคุณทุกคนที่ให้กำลังใจ
    เหตผลให้น้าผีและคนที่อยากทราบครับ เพราะคนที่เป็นมะเร็งภูมคุ้มกันจะต่ำมากกว่าคนปกติดังนั้น
    จึงต้องระวังมากกว่าคนทั่วไปครับและเวลาคงมีไม่มากเหมือนเมื่อก่อนสงสารหมามันครับ
    ขอบคุณพี่มาร์คที่เข้าใจและพูดได้ดีครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_3322.jpg 68K
  • ขอให้พระคุ้มครอง
  • :033: ผมว่าคุณกับเจ้าสองตัวนี้สุดยอด ถ้าต้องจากกันคงเสียใจแย่ ผมขอให้โชคดี :033:
    :004: ทุกปัญหาต้องมีทางแก้ ขอไช้คำพูดพี่มาร์คเลยแล้วกัน จากใจสังคมเดียวกัน :063:
  • ก็ขอให้แม่คุณ woot แข็งแรงหายไว ๆ ครับ
  • ใครซื้อไปก็ขอให้ซื้อแบบแพ็คคู่ไปเลยครับ ดูดีทั้งสองตัว/ขอให้คุณแม่สุขภาพดีขึ้นครับ
  • สวยทั้งคู่

นับถือความคิดมากๆครับ"แม่ผมเป็น มะเร็ง เลยอยากดูแลท่านเพราะแม่มีแค่คนเดียว
    และก็คงหาใหม่ไม่ได้ส่วนหมารักก็จริงแต่คงหาเลี้ยงใหม่ได้ครับ"

เป็นกำลังใจให้ครับ
  • :006::006::006::006::006::006::063::063:
  • สู้ๆนะครับ พี่คือคนที่เจ๋งจริงๆ
  • ไม่อยากให้ขายเลย รักมันแล้ว มันน่ารักมาก อยากกอดมัน ถ้ามันไม่อยู่แล้วจะกอดใคร อยากร้องไห้จัง
  • แค่คิดก็ไม่ไหวแล้ว เสียดายที่สุด ไม่รู้จะทำอย่างไงที่จะให้มันอยู่บ้านได้ต่อไป
  • :002::002::002::002::063::063:

สู้ๆๆๆๆๆๆๆคับพี่

:060::060::060::060::060:
  • ไม่ทราบว่าบ้านอยู่แถวไหนครับสนใจแพท์ทางเลือกไหม ไงลองเข้าไปดูรายระเอียดได้ที่นี่นะครับ รักษาฟรี http://www.khampramong.org/ ยังไรก็ลองเข้าไปหาข้อมูลดูนะครับ ผมจะไปที่นี่ทุกปีเป็นจิตอาสาไปช่วยงานเล็กๆน้อยๆ
  • เป็นกำลังใจให้ทั้งคน ทั้งน้องหมาเลยนะคะ แต่ถ้าเป็นไปได้ไม่อยากให้ขายเลยค่ะ สงสารน้องหมาคงเหงาน่าดูเลย
  • ขอบคุณทุกกำลังใจและขอบคุณคนที่หวังดีที่โทมาว่าด้วยครับ
    ผมก็ทั้งเสียดายและเสียใจครับเพราะไม่อยากพูดระบายออกมาแต่
    ก็ดีครับได้ระบายใส่คนที่โทรมาว่าบ้างคงเข้าใจเหตุผลที่ชัดเจนขึ้นแล้วนะครับ
    ใครเลี้ยงมากับมือฝึกมากับมือผูกพันขนาดนี้ถ้าไม่จำเป็นคงไม่ทิ้งกันง่ายๆหลอกครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_4275.jpg 56K
  • นับถือนำใจคุณจริงๆ เยี่ยมมาก คนอื่นไม่เป็นคุณคงรู้ หมารักมากแต่เป็นรองจากแม่ หวังว่าคงเข้าใจ
  • ...ใครไม่ชอบอ่านอะไรยาว ๆข้ามไปเลยนะครับ...:018:
    ปรกติผมทำงานส่งของลูกค้าทุกวันไม่มีวันหยุด 365 วันเต็ม ทำอย่างนี้มาเกือบครบ3ปีแล้ว มีปีใหม่ปีก่อนนี้โดนขวดน้ำอัดลมระเบิดใส่ข้อเท้าทั้งสองข้างเย็บข้างละสามเข็ม ถึงหยุดทำงานในวันถัดไป พออีกวันก็ใช้ไม้เท้าค้ำไปแต่ต้องจ้างคนมาขับรถและยกของส่งแทนประมาณเกือบเดือนถึงกลับมาทำงานได้ตามเดิม ในเส้นทางที่ผ่านไปส่งของลูกค้าจะมีหมาใกล้ๆร้านลูกค้า และหมาของร้านลูกค้า ลูกค้าที่ผมต้องพบแต่ละวันมีประมาณ เกือบ 50 ที่ ที่ต้องเจอกันทุกวัน ผมจะดูแลหมาเหล่านั้นด้วย(พอดีมีเพื่อนสนิทเป็นสัตวแพทย์ก็เลยพอรักษาดูแลหมาป่วยโรคเบื้องต้นได้)จะมีกระเป๋ายาติดรถตลอด ฉีดรักษาให้ฟรีไม่คิดเงิน ช่วงหลังหลายคนก็เริ่มช่วยค่ายาให้ครับ(คิดว่าถ้าสิ่งที่ได้ทำนี้มันเป็นกุศล ขอผลดีนี้อุทิศให้กับพ่อแม่ พี่น้อง ญาติ และ...ที่นิยมตอนแผ่เมตตาน่ะ)ผมคิดว่าคนที่เลี้ยงก็รักของเค้าคับ บางคนพอไปรักษาหมาให้ก็พูดถึงหมาตัวรักตัวเก่าที่ตายไปว่าน่าจะเจอกับผมไวกว่านี้ พูดไปแอบเอามือป้ายน้ำตาไป บอกตามตรงคับลูกค้าส่วนใหญ่ฐานะปานกลางลงไปคับ ไม่มีโอกาสเอาหมาตัวที่รักไปรักษาได้เนื่องจากไม่มีค่าใช้จ่าย บางตัวป่วยต้องรักษาแบบต่อเนื่องต้องไปหาหมอหลายครั้งยิ่งทำให้หมดสิทธิ์ที่จะได้รับการรักษาจนอาการเป็นมากขึ้น ผมรู้สึกมีความสุขทุกครั้งที่ได้ช่วยคับ เหมือนได้ช่วยหมาด้อยโอกาส หลายตัวที่เคยไม่สวยเพราะขี้เรื้อนก็กลับมามีขนขึ้น ตัวที่ป่วยใกล้ตายกลับมามีชีวิตปกติแข็งแรง บางตัวก็หนักขนาดน่าตายก็รอดมามีลูกให้วุ่นอีก..555:013: ทำชีวิตให้มีค่ากับสิ่งรอบ ๆตัวทุกวันเถอะ เราจะภูมิใจและรู้ว่าชีวิตเรายังมีค่ามาก ช่วงหลังปากต่อปากหลายคนรู้ว่าผมพอรักษาสัตว์หมาแมวได้ เวลาเจอก็จะมาปรึกษาหรือบ้างก็ให้ไปรักษาให้ ถ้าเวลาผมมีพอก็จะไปดูแลให้ทุกรายคับ(เหมือนหมอเถื่อนแต่ผมรักษาฟรีขอแค่ได้เห็นรอยยิ้มมิตรภาพที่เขามีให้เรา กับแววตาที่มีความสุขของสัตว์เลี้ยงของเขาก็พอแล้วคับ)ส่วนค่ายาและอุปกรณ์พวกเข็มก็ซื้อมาทียกกล่อง ยาก็ซื้อขวดใหญ่หน่อย(ตัวที่ใช้บ่อย) ราคารวมแล้วต้นทุนตกไม่กี่บาทหรอกคับเพราะผมเป็นหมอเถื่อน เวลารักษาจึงไม่ต้องบวกค่าวิชาอะไรมากมาย แต่ก่อนหมาผมป่วยก็ให้เพื่อนมาฉีดยารักษา โดนสองเข็ม เข็มแรก Oxy... เข็มสองเป็นยาบำรุง...ค่ายากันเองครับ เข็มละสองร้อย โดนไปสี่ร้อยครับ...ตอนหลังที่ไปฉีดให้ลูกค้าลองคำนวนค่ายา 1.5cc (ส่วนใหญ่หมาประมาณไม่เกิน15-20กก.)เชื่อมั๊ยค่ายาไม่ถึง 5 บาท ค่าสลิ้งกับเข็มอีกไม่ถึง 5 บาทรวมแล้วไม่เกินสิบบาท (ตัวเองยังโดนเข็มละสองร้อยเลย ไม่รู้จะเอาตังค์ไปไหนกันนักหนา)ใครที่เป็นหมอผมต้องขอโทษด้วยนะครับผมสงสารหมามัน ยามันอยู่ในขวดไม่เกิดประโยชน์หรอกครับ(ใครที่คิดจะให้ยากับสัตว์เองต้องระวังที่สุดเรื่องขนาดยาและผลของยาที่ให้นะครับ ถ้าให้ผิดอันตรายคับ จากที่อาการจะดีขึ้นก็อาจแย่ลงได้) เมื่อวานรู้ข่าวหมาตายสองตัวรู้สึกเศร้านิด ๆ ตัวแรกเจ้าเสือที่เป็นเพื่อนต่างสายพันธุ์กับเจ้าลิงที่เป็นข่าว อีกตัวเป็นหมาของลูกค้าที่ผมเคยให้อาหารอยู่ประจำ ป้าคนนึงเขามาบอกเล่าให้ฟังว่าเจ้าเรมันตายแล้วนะเมื่อวานนี้ มันฆ่าตัวตาย มันไปกัดคน เจ้าของที่เลี้ยงไว้ก็นั่งบอกคุยกับมันว่าแม่จะต้องเอาเจ้าไปปล่อยที่อื่นแล้วนะ(เจ้าของเขาขาพิการทั้งสองข้างต้องใช้ไม้เท้าส่วนแฟนก็ต้องออกทำงานข้างนอก) พอตกตอนเย็นมันก็นอนซึมๆอยู่ริมถนนหน้าบ้านถนนไม่ใหญ่นักเป็นทางในหมู่บ้าน มีรถการไฟฟ้าวิ่งผ่านมาใกล้ จู่ ๆเจ้าเรมันก็วิ่งมุดเข้าไปในใต้ท้องรถที่วิ่งมาให้รถทับ ผมเองก็แปลกใจเพราะเป็นหมาโตแล้ว แล้วก็โตกับถนนมันรู้จักที่จะหลบรถคับ ส่วนผมเองก็เคยทิ้งหมาที่เลี้ยงไว้ตัวนึงเดือนกว่าให้อยู่กับที่บ้าน(พ่อกับแม่)พอกลับมา หมาผอมคับ ครั้งแรกที่มันเจอมันทำท่าดีใจสุดชีวิตแล้วก็อยู่กับผมไม่ยอมห่างเลยเหมือนมันกลัวว่าผมจะทิ้งมันไปอีก คนที่บ้านและญาติบอกว่ามันไม่ค่อยกินอาหาร แล้วก็ชอบไปนั่งเหม่อมองออกไปที่หน้าบ้านเหมือนมันรอและคิดถึงผม ปรกติผมจะเลี้ยงมันเองคนเดียวมาตลอดมีธุระจำเป็นถึงต้องไป ผมว่าหมามันมีความคิดความผูกพันกับคนที่เลี้ยงมากนะครับ มันจะซื่อสัตย์กับเจ้าของและคนที่มีบุญคุณกับมัน ยิ่งบางตัวที่เลี้ยงกันมาตั้งแต่ป้อนนมด้วยละก็ มันรักและคิดว่าเป็นเหมือนพ่อแม่มันเลยนะ(คิดแทนหมามันเองนะจากที่รู้สึกได้...หมาไม่เคยบอกรักแต่ทำไมเรารู้ว่ามันรัก) สัจจะ คือ ความจริง ความจริงที่ต้องรับมันให้ใด้ ทุกชีวิตต้องตาย คุณก็ตาย ผมก็ตาย หมาก็ตาย ทุกชีวิตต้องตายคือความจริง ทำทุกเวลาให้มีค่า แม่ คือผู้ประเสริฐที่ไม่มีอะไรมาเปรียบเทียบค่าของแม่ได้ การที่เราจะดูแลท่านตอบแทนพระคุณของท่านอย่างเต็มที่ก็เป็นเรื่องที่ดีและควรยกย่องครับ ในทางปฏิบัติจริงเราอาจจะไม่ได้เฝ้าดูท่านตลอดเวลานี่ครับ เราแบ่งบริหารเวลาได้นี่ครับ ที่บริเวณในบ้านดูในภาพก็ไม่น่ามีปัญหา ส่วนอาการที่ป่วยก็ปรึกษาแพทย์ได้นี่ครับว่ามีคำแนะนำเกี่ยวกับการมีสัตว์เลี้ยงได้มั๊ย ถ้าไม่ได้จริง ๆหาคนที่พอฝากดูแลได้จะดีกว่ามั๊ยคับ ถ้าขายกลัวว่าเข้าจะไปเป็นหมาทางธุระกิจไป เร่ร่อนเปลี่ยนเจ้าของไปเรื่อย ๆ ลองมองดูแววตาเขาสิครับลองถามเขาดูสิครับว่าเขาอยากไปไหม อย่างการฝากคนที่เราไว้ใจสามารถไปดูแลหาเขาได้บ้าง วันนึงเมื่ออะไรมันพร้อมก็สามารถรับเขากลับมาอยู่ด้วยได้ครับ(อายุหมาอยู่เป็นสิบปีคับ) ดีกว่าต้องจากกันไปเลยอาจชั่วชีวิตเขาก็ได้ เลี้ยงมันแล้ว มันรักเราแล้ว ตีมันให้ตายมันยังไม่ทำร้ายเราเลย ผมว่ามันไม่ขออะไรไปมากกว่าแค่ได้อยู่กับนายหรอกคับแค่นายตบไหล่เบา ๆมันก็มีความสุขแล้ว ส่วนเรื่องของคุณแม่ก็ขอให้รักษาหายนะครับ แนะนำนิดนึงครับ ให้ท่านทานน้ำมะพร้าววันละ1ลูก กินเนื้อด้วยก็ได้ ทานทุกวันติดต่อกัน1เดือนแล้วลองดูค่าของผลเลือดครับ ถ้าโชคดีร่างกายคุณแม่ถูกกับน้ำมะพร้าวก็จะค่อย ๆดีขึ้นครับ ลองหาข้อมูลของน้ำมะพร้าวในเน็ตดูนะครับ...:029::029::029:
  • ขอให้เจอเจ้าของที่ดีแบบพี่วุฒินะคับ ..... เป็นกำลังใจให้คับพี่:015::015::015:
  • สวัสดีครับคุณZaDiZzz
    ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆครับการที่เราจำเป็นต้องเลือกอะไรดีๆให้กับคนที่เรารัก
    ควรทำให้เต็มที่โดยเพราะกับผู้มีบุญคุณกับเราทุกคน
    ยิ่งพ่อกับแม่ด้วยแล้วคงอยู่เหนือสิ่งอื่นใด
    ใช่ครับหมาผมก็รักมันมากเหมือนกันถ้าไม่รักคงไม่ดูแลมันได้ดีเท่าที่ท่านเห็นหลอกครับ
    จริงๆแล้วผมจะประกาศให้ฟรีด้วยซ้ำไปไม่ได้คิดเป็นเชิงพานิชครับเพราะปล่อยไปแค่หมื่นเดียว2ตัว
    แต่ถ้าให้ฟรีมันจะมีปัญญาเลี้ยงหรือเปล่าก็ไม่รู้เพราะหมา 2ตัวเดือนหนื่งก็มีค่าใช้จ่าย
    อย่างน้อยก็2000ขึ้น
    ค่าลูกหมาที่ซื้อมาก็คงไม่คุ้มแล้วมั้งครับหมาที่เราไปฝากคนอื่นเลี้ยงเขาเห็นว่าไม่ใช่ของเขา
    การดูแลและความรักคงมีไม่เต็มร้อยมั้งครับแล้วยิ่งเป็นสายนี้ด้วยการดูแลต้อง
    มีความรับผิดชอบสูงครับและคนที่ผมจะขายให้ผมก็ดูอย่างดีไม่ได้ขายมั่วๆ
    เพราะผมเลี้ยงหมาผมเหมือนเป็นคนในครอบครัวแต่ถ้าต้องเลือกก็ขอเลือกแม่แล้วกัน
    คงไม่สงสัยในคำตอบนะครับถ้าสงสัยก็โทรมาครับใครจะพูดไงก็ได้ครับ
    แต่ผมขอเลือกสิ่งดีๆให้แม่ให้พี่น้องให้คนในครอบครัว
    คำพูดอาจไม่เข้าหูเพราะผมใช้คำพูดไม่ค่อยเก่งก็ขอโทษด้วยถ้าทำให้ไม่ถูกใจ
    แต่สิ่งที่ผมเลือกคือสิ่งทีดีที่สุดสำหรับแม่ผมครับ
  • :063:...เป็นกำลังใจให้ทั้งคนและน้องหมาครับ ....:063:
  • สู้ ๆ นะค่ะ
    ขอให้คุณแม่หายไว ๆ
  • เสียดาย จริงๆ ครับ พี่วุฒิ หมาพี่สองตัวนี้ จัดว่าสวย เลย

แต่อนาคตข้างหน้า อะไร ก็บอกไม่ได้ ผมก็เกือบต้องขายเหมือนกัน แต่ กัด ฟันสู้เอา
  • ขอเป็นกำลังใจให้ ครับ พี่วุฒิ และครอบครัว
  • เป็นกำลังใจให้ด้วย ติดตามเจ้าถังกะมะเหงก มาตลอด
  • ขอบคุณครับทุกกำลังใจที่ได้จากเพื่อนๆในพิทบูล โซน
    ไฟล์แนบ
    IMG_3947.jpg 111K
  • ขอเป็นกำลังใจให้ด้วยคนครับ สู้เค้าครับท่าน
  • *-*
    ไฟล์แนบ
    180.jpg 103K
    626.jpg 91K
    817.jpg 88K
    181.jpg 103K
    918.jpg 90K
    725.jpg 105K
    520.jpg 79K
    426.jpg 48K
    340.jpg 93K
  • โหบ้านพี่หลังใหญ่จังอย่างงี้หมาผมคงสบายกว่าอยู่บ้านผมอีกมีที่ให้วิ่งเล่นเพียบเลย
    ขอบคุณมากครับที่ส่งรูปมาให้ดูเลี้ยงหมาให้สนุกนะครับพี่อย่าตามใจมันให้มากนักเดี๋ยวจะเสียหมา
    เจ้าถังไม่ชอบให้คนกอดครับพี่มันชอบให้ลูบหัวลูบตัวผมเองยังกอดมันไม่ค่อยได้เลยมัน
    ไม่ชอบเอามากๆมะเหงกชอบให้กอดครับ ถ้ากอดมะเหงกกอดเผื่อด้วยนะครับ
  • เหงกตอน 2 เดือน
    ไฟล์แนบ
    IMG_3940.JPG 102K