ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คำแนะนำการเลี้ยงพิทแท้ๆครับ...
  • :063: CommentAuthorMafia CommentTime4 วันก่อน | September 14, 2010, 7:46 pm
    หมาพิตบูลแท้ๆ สมัยก่อนเขาเลี้ยงไว้กัดกัน มันจึงเหมือนหมาโดนสาป อยู่ร่วมกับใครไม่ได้ พอได้อายุจะชิงกันเป็นจ่าฝูงแล้วกัดกันเอง
    หากคุณตัดสินใจเลี้ยงหมาพิตบูลแล้ว คุณต้องยอมรับธรรมชาติของเขา เพราะนิสัยชอบการต่อสู้กับหมาด้วยกัน เขาจึงชอบมีเพื่อนเป็นคนไม่ใช่หมาครับ

หากคุณสงสารกลัวเขาเหงาไม่มีเพื่อนเล่น คุณก็ต้องให้เวลากับเขาเยอะๆเพื่อทดแทน
    หากชอบเลี้ยงหมาหลายตัวไว้เป็นเพื่อนกัน แนะนำว่าเลี้ยงหมาพันธ์อื่น ง่ายกว่าไหมครับ
    ..:030:...ความคิดดีมีสาระขอใช้เป็นข้อมูลเพื่อนพิทบูลโซนอีกรอบนะครับพี่มาร์ค....เพื่อนคนใดมีความคิดดีๆเสนอเชิญแนะนำด้วยครับ
  • เพิ่งเข้ามาวันนี้เอง แต่ก็เปิดดูเวปอื่นๆ มาพอสมควร
    น่าจะเป็นความจริง อย่างที่คุณว่า
    :042:
  • จขกท ถะถะถูกต้อง คร๊าบบบบบบบบบบบบ
  • ถุกต้องครับ
  • พิทบูลทุกสายพันธุ์มันมีความกล้ากาญแข็งแรงดุดัน แต่ จุดประสงค์ในการใช้งานเลี้ยงเพื่ออะไร หมาพิทบูลสมัยนี้มันพัฒนาให้ตรงจุดใช้งานมากขึ้นกว่าในอดีตที่มีแต่สายกัดและสายโชว์เป็นความโชคดีของคนเลี้ยงพิทบูลในปัจจุบัน....
    สายกัดเป็นพิทฯอเนกประสงค์ใช้งานหลายๆด้านไม่เหมาะที่จะเลี้ยงรวมกับสุนัขด้วยกันหลายๆตัวหากมีความจำป็นต้องเลี้ยงรวมขอให้อยู่ในอุปกรณ์ควบคุมมั้นตลอดอุปกรณ์ควบคุมให้อยู่ในสภาพที่พร้อมใช้งาน...
    เลี้ยงพิทฯทุกสายพันธุ์อย่างรับผิดชอบต่อสังคม...
    ไฟล์แนบ
    dogfightingFBIraid(1)(3).jpg 37K
  • เห็นของเพื่อนที่เลี้ยงอยู่ ดูไม่ค่อยก้าวร้าว แต่เป็นผู้นำสูง ไม่มีอะไรก็นอน
  • อยู่รวมกันหลายตัวหลายพันธุ์ได้ครับ
    แต่อยู่ที่ตัวหมาพิทบูลตัวนั้นๆด้วยว่า
    เข้าสังคมกับหมาตัวอืนๆได้มากน้อยเเค่ไหน

เพราะพิทบูลแต่ละตัวมีจิตประสาทไม่เท่ารกัน
    ท่านเจ้าของที่เลี้ยงหมาหลายๆตัวหลายๆพันธํ ต้องมีความเป็นจ่าฝู่งที่เเน่นอน เด็ดขาด... ชัดเจน...