ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

สอบถามหน่อยคับ ไข่ต้มกับไข่ดิบอันไหนดีกว่ากันคับผม
  • :006::006::006::006:
  • แน่นอนต้องไข่ต้มครับ

เพราะหมาไม่สามารถย่อยไข่ขาวดิบได้ ผลคือได้แค่ไข่แดง
    แต่ไข่ต้ม ได้ผลทั้งไข่ขาวและแดง
  • เพราะว่าร่างกายของหมาและตชคนไม่สามารถดูดซึมไข่ดิบไปใช่ประโยช์นได้
  • ไข่ลวก ครับ กินแล้วปึ้งปั้ง ๆ
  • ไข่ต้มครับ ถ้าอยากให้ฟิตกินไข่ขาว ไข่แดงทําให้อ้วน
    การกินไข่ดิบยามเช้าทําให้คนได้รับโปรตีนและพลังงานสูง
    เหมาะสําหรับนักกีฬาหรือคนใช้แรงงานหนักเท่านั้น มันเป็นโปรตีน
    ที่ดึสําหรับไปช่วยเสริมและซ่อมแซมกล้ามเนื้อที่ซึกหลอ แต่ระบบ
    ย่อยของหมาไม่เหมือกับคน จึงไม่ขอแนะนําให้กินดิบครับ...
  • อิอิ...ไม่ดีทั้งคู้ ยุ่งยาก เสียเวลา แนะนำให้กิน F1 เป็นอาหารหลัก ถ้าอยากให้อ้วน ให้บึกบึนกล้ามเป็นมัดๆ
    ก็ออกกำลังกายให้เต็มที่แล้วก็อัดด้วย Bully Max ครับ รับรองครับเห็นผลทันใจ เฉลี่ยแล้วค่าใช่จ่ายต่างกันไม่เท่าไร
    แต่ลดขั้นตอนความยุ่งยากลงไปเยอะครับ

ผมเคยเลี้ยงหมาตัวแรกอัดเต็มที่อะไรที่คิดว่ามีประโยชน์ใส่ให้กินหมด โครงไก่ดิบ ใข่ต้ม กล้วยน้ำว้า ฯลฯ
    และออกกำลังกายสมำเสมอ ผลสรุปออกมาดีได้ดังใจจิงๆ ต่อมาหมาตัวปัจจุบันนี้ ผมเลี้ยงด้วยอาหารเม็ด
    เพียงอย่างเดียว และเพิ่มอาหารเสริม เวร์โปรตีน น้ำมันปลา แคลเซียม ตามปริมาณที่กำหนดไว้ในฉลาก
    และออกกำลังกายสมำเสมอ ผลก็ออกมาดีไม่ต่างกัน แต่ที่ต่างกันก็คือความยุ่งยากครับ ผมไม่ต้องวุ่นวาย
    กับการจัดหาอาหารให้สุนัขในแต่ละวัน ทุกอย่างของผมสำเหร็จรูปหมด ทุกวันนี้เพียงแค่ให้เวลา
    ในการออกกำลังกายให้สุนัขครับ...สบายกว่าจิงๆ อิอิ
  • เท่าที่ผมเคยคุยกับหมอคนกินไข่ดิบไม่ได้ประโยชน์นะครับเพราะร่างกายคนเราไม่สามารถดูดซับนำไปใช้งานได้ครับต้องทำให้สุกถึงจะมีประโยชน์(กับคนนะครับกับหมาไม่รู้)
  • ไข่ดิบมีแต่โทษ ไม่มีประโยชน์เลยครับ กินมากๆร่างกายจะขาดสารอาหารหลายตัว ทำให้สุขัขหยุดการเจริญเจิบโต

ยกเว้นตอนโดนยาเบื่อ มันจะเข้าไปขัดขวางการดูดซึมอาหารรวมถึงยาพิษ เขาจึงนิยมนำไข่ขาวดิบกรอกปากหมาที่โดนวางยาไงละครับ
  • ไข่ดิบมีแต่โทษ ไม่มีประโยชน์เลยครับ กินมากๆร่างกายจะขาดสารอาหารหลายตัว ทำให้สุขัขหยุดการเจริญเจิบโต

ยกเว้นตอนโดนยาเบื่อ มันจะเข้าไปขัดขวางการดูดซึมอาหารรวมถึงยาพิษ เขาจึงนิยมนำไข่ขาวดิบกรอกปากหมาที่โดนวางยาไงละครับ

___________________________________________________________________________________________________________________

หมาที่บ้านเคยโดยยาเบื่อ ก็ใช้สูตรนี้แหละครับ ตอกใข่ดิบใส่ปาก เล่นซะเกิบหมดตู้เย็น

ซักพักก็อวกออกมาหมด จากนั้นก็รีบพาส่งโรงพยาบาล เปงอันว่ารอดตาย ...โชคดีไป