ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

รบกวน ถามเรื่องการให้อาหารสุนัขอ่าคับ
  • ตอนนี้ลูกสุนัขผม 4 เดือนแล้วอ่ะครับ ช่วง 2-3 เดือน ผมจะให้กินประมาณ 3เมื้อ น่ะครับ เป็นช่วง เช้า เที่ยง แล้ว กลางคืน น่ะคับ
    แต่ช่วง หลังผมไม่ค่อย มีเวลาเลยน่ะครับ ต้องทำงานน่ะครับ เลย เหลือ แค่ 2เมื้อ เช้า กับ กลางคืน แต่เพิ่มอาหารให้คับ ผมอยากทราบว่า จะมีผลต่อร่างกายลุกสุนัข มั้ยคับ ..........
  • ไม่มีผลไรครับ พี่ที่รู้จักกัน เขาให้วันละมื้อเอง
  • มื้อเดี่ยว แล้วจะไม่หิว เหรอคับ:001:
  • เข้าให้มื้อเดียวกันทั้งนั้นแหละบักหำหล่าเอ้ย
  • ตอนนี้หมาของผมอายุ 3เดือนผมก็ให้ 2 มื้อครับ แต่มีนมให้ตอนท้ายของทุกมื้อด้วยครับ
  • เเล้วเเต่ ท่านนะครับ ให้ สอง หรือ หนึ่ง มื้อ ถ้า ออก กำลังกายพอ ที่ให้ หมาเผาผลาญผลังงานได้หมด มันจะได้ไม่อ้วนเกินไป ด้วยครับ เเต่ ตอนนี้ผมให้ สองมื้อครับ หมามันยังเล้กอยู่ สัก 4เดือนจะ ให้ มื้อเดียวละครับ
    image
  • image
    image
    ไกล้ๆจะสามเดือนเเล้วครับ
  • :m036:ขอบคุณทุกๆท่านมากมายคับ