ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

อยากได้ฟิลล่า หรือไม ก็โปรเลียน
  • เคยเห็นโปรเลี่ยน สีเทา ตัวผู้ที่ว่าลงขาย ประมานสองสามเดือนที่แล้ว ไม่ทราบว่าตอนนี้ยังอยู่หรือป่าว

ไม่เกี่ยงอายุขอไม่เกิน 15 เดือนนะครับ อยากได้ไว้เฝ้าบ้าน ครับ เดียวนี้คนบ้าใจกล้าบ้าบิ่นมากเปิดประตูเข้าบ้านเองเลย

หรือไม่ก็พิทก็ได้ครับเคยเลี้ยง อยู่ แต่พิทเป็นตัวเลือกท้ายๆนะครับ เพราะผมรักพันธุ์นี้มากจนไม่อยากกลับมาเลี้ยงอีกร้องไห้ไปหลายวัน

( อาจฟังดูแปลกๆ เพราะผมรู้ว่าพิทบูลต้องการอะไร เวลาผม มีให้สำหรับพิทไม่พอ ขอเป้นพันธุ์อื่นแล้วกัน ไม่ว่ากันนนะครับ )

ต้องขออภัย คุณพี่มาร์คที่เคารพด้วยนะครับ ที่หาสนุข สายพันธุ์อื่นบนเว็บนี้

ใครมีช่วยทิ้งเบอร์ไว้ เดียวผมติดต่อกลับครับ จะให้ดีขออยู่ภาคอีสานนะครับ
  • มีเวลาไม่พอเลยเลือกที่จะเลี้ยงพันธุ์อื่น เป็นคนมีความรับผิดชอบต่อตัวเองและสุนัขดีครับ ขอให้เจอสุนัขที่ถูกใจเร็วๆครับ
  • ขอหั้ยเจอหมาที่ชอบและตามต้องการนะคับ จะเอาจัยช่วย(ไม่มีตังช่วย5555 ล้อเลง)
  • ไม่ต้องเอาใจใส่ มองตาก็รู้ใจ ร่วมกิจกรรมสร้างความบรรเทิง หากินเองได้ ไว้เฝ้าบ้าน หาเมียดีกว่าครบทุกอย่าง
  • ขอบคุณครับ ที่ชม แต่ไม่มีใครมีเลยหรอครับ

(ตังพอมีครับ ^^ เมียทุกวันนี้ ใช้ว่าจะหาดีๆได้ง่ายๆๆครับ หาหมายังง่ายกว่าหาเมีย เฮ่อๆๆ )
  • เลี้ยงร๊อตไวเลอร์ ไม่ก็โดเบอร์แมนก็ดีนะครับ
  • แล้วพันธุ์อื่นมันไม่มีหัวใจหรือพิเศษกว่าพิทอย่างไรครับ

ถึงไม่ต้องมีเวลาให้มันก็ได้

ปล. ไม่ว่าพันธุ์ไหนๆ มันก็ต้องมีเวลาให้ทั้งนั้นแหละครับ

หมาไทยตัวเล็กๆ มีคนมาปล่อยให้ผมเลี้ยง ผมว่า มันจี๊ดมากๆ

พาไปวิ่ง สองสามกิโล กลับมาบ้าน มันเฉยๆเลยอ่ะ 555 ขำดี
  • และที่สำคัญ เห่าบ้านแทบแตก ถ้าใครเข้ามาใกล้

แถมขู่ จะกัดด้วย

ปล2 หมาไทยสุดยอดครับ
  • มันก็มีหัวใจเหมือนกัน ความต้องการมันต่างกัน เหมือนคนมีขี้เกียจมีขยัน มีนิ่งมีมึน

ตอนนี้ก็เลี้ยงบางแก้วครับ มันสิบสองปีแล้วอ่ะสงสารมัน หูตึงแล้ว

ใจอยากลองสองพันธุ์นี้กิน นอนเก่งแต่ห่วงของเลยอยากลอง

ร็อตกับโด ก็เคยเลี้ยง แต่มันแรงขับมีพ่อๆๆกัน พันธุ์ใหญ ที่ผมต้องการ มันมีความเป้นตัวเองสูง

กรุณา นะครับ ศึกษาลักษณธสายพันธุ์ ก่อนเลี้ยงเราเลือกเค้าไม่ใช้เค้าเลือกเรา