ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

มีวิธีรับมือในช่วงหมาติดสัตว์ยังไง ขอความรู้ผู้ที่มีประสบการณ์หน่อยครับ ขอบคุณครับ
  • สุนัขของผมเพศผู้อายุ 10 เดือนเศษ ในช่วงติดสัตว์เราจะมีวิธีทำให้มันไม่หงุดหงิดได้ด้วยวิธีไหนบ้าง และหากไม่ทำอะไรเลยมันจะมีผลอย่างไร ขอขอบพระคุณผู้ที่เสนอแนะครับ
  • ขอแนะนำให้พามันออกกำลังกายให้เต็มที่ พอเหนื่อยมากมันจะนอนเองครับ
    และควรแยกระหว่างตัวผู้ด้วยกันด้วย หากที่บ้านมีตัวเมีย มิเช่นนั้นมันจะกัดกันเองครับ
    แต่ถ้าไม่มีเวลา จะไม่สามารถทำกิจกรรมกับมันได้ ก็ขังอย่างเดียวครับ

ช.ว.ให้หมา อันนี้ฟังจากผู้เชี่ยวชาญ ก็ช่วยได้ แต่ผมไม่เคยทำครับ ผมว่าคุณก็คงไม่ทำเหมือนผม 5555
  • ผมว่าคุณMulanพูดได้เขาท่าดีพามันออกกำลังกายให้เต็มที่ วิ่งวิ่งวิ่งๆๆๆๆๆๆๆ แล้วมันก็จะแข่งแรงอีกด้วยคับ:063::063:
  • หวัดดีครับคุณKawin
    เห็นด้วยักบคุณMulanครับออกกำลังกายดีที่สุด
    แข็งแรงด้วยครับ
    ไฟล์แนบ
    DSC03560.jpg 67K