ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมาเป็นฮีต จะกำจัดเห็บหมัดยังๆงดีครับ
  • :o001: คือจะฉีดยาก็กลัวจะเป็นอะไรหรือปล่าว ดันมาเป็นฮีตกันอีก ยาถ่ายพยาธิ ก็ห้ามใช่หรือปล่าวครับ ช่วงนี้ หมา 2 ปีกว่าแล้ว
    ไบติคอล นี่ผสมน้ำเยอะๆๆราดพื้น ในช่วงนี้ไม่เป็นอะไรใช่ใหมครับ เอกสารมันอธิบายน่ากลัว แถมเหม็นโครตๆ ลดอาการเหม็นยาอย่างไงครับ ใส่น้ำยาถูพื้นผสมใด้ใหมครับ จะถูที่ห้องด้วย ช่วยทีครับ ยาไอเวอร์แมค ไม่ควรฉ๊ดช่วงนี้ใช่ใหมครับ
  • .ใช้ไบติคอล ผสมน้ำอาบให้เขาเลยครับ หรือใช้ยาหยดหลังก็ได้
  • ผมมีสูตรโบราณแม่ยายให้มา
    ตอนนี้นังไดน่าคาดว่าจะท้องเห็บหมัดเยอะมาก
    ใช้มะนาวผ่าครึ่งไปต้มในน้ำเอาเปรี้ยวๆเลยยิ่งดี
    แล้วเอาฟองน้ำมามาชุบแล้วนำไปถูตัวหมาทำแบบนี้มันจะลดลงไปครับ
    ลองมาแล้วได้ผลดีเลยคับ
  • ที่บ้านใช้ยาหยอดหลังยี่ห้อ Prac-tic ได้ผลดีมาก เดือนละครั้งน่าจะโอเคเพราะ
    เป็นยาอันตราย ขนาดมดหรือแมลงที่เข้าใกล้เจ้าเบิกต้องนอน เดี้ยงกันเป็นแถว...