ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หมา 6 เดือน มีตุ่มขึ้นที่ใต้ท้อง
  • หมาผมเลียงมาได้เกือบ 6 เดือนแล้วครับ มาระยะหลังสังเกตุที่ใต้ท้องจะมีตุ่มคล้ายๆยุงกัดขึ้นเยอะมากครับ ไม่ทราบว่าจะมีวิธีไม่ให้มันแพ้ยุงยังไงครับ หมดหล่อเลย
  • ไม่ให้แพ้ไม่มีอ่ะ เพราะพิทผิวหนังแพ้ง่าย นอกจากทายากันยุง

ผิวบริเวนท้องมันไม่มีขนมากไงยุงเลยชอบกัด

เราเลี้ยงนอนในบ้านอ่ะ นอนกรงจุดยากันยุงไว้ให้ก็ดีนะ
  • ที่บ้านก็เป็นเหมือนกัน จุดแดงใต้ท้อง(ตอนได้น้องหมามาใหม่ๆ คิดว่าเป็นหัดซะอีก พาไปหาหมอ ก็เลยถึงบางอ้อ....หมอบอกว่าเป็นตุ่มยุงกัด ใต้ท้องกับใบหู แก้ปัญหาโดยการกางมุ้ง ....(เพราะกรงที่ใส่ไม่มีมุ้งลวด)
  • ขอบคุณทั้ง 2 ท่านครับ ปกติให้เข้านอนในบ้านครับ แต่ช่วงเย็นถึงหัวค่ำจะพาออกวิ่งเลยโดนยุงกัดครับ
  • วัคซีนให้ครบด้วยนะครับ ระวังเรื่องพยาธิหนอนหัวใจด้วย
  • นอนกรงมุ้งลวดสิครับ . . .

ที่บ้านผมทำคอกขึ้นมาใหม่เลย พัดลมตลอด 24 ชม. ตอนกลางคืน จุดยากันยุงครับ