ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ขายลูกหมาแดง
  • ขายลูกสุนัขครับ
    พ่อเจ้าแต้มกับแม่ปุ้ย
    อยู่สวนผึ้ง ราชบุรีครับ พูดคุยกันไดที่ 081-7635638
    ไฟล์แนบ
    SL270369-17.jpg 79K
  • สำหรับลูก ๆ ดูได้ตามลิงค์นี้ครับ
    http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=1875&page=1#Item_3
  • มาอีกรายแล้ว ขออภัยที่ต้องติ ไม่ได้มีอคติ หรืออยากโจมตีการจำหน่ายลูกหมาของท่าน แต่อยากให้คนที่กำลังจะเริ่มเล่นได้มีความเข้าใจซักนิด และขอแนะนำซักกะหน่อย พ่อก็มีสีแดงอยู่หย่อมเดียว แม่ก็แดงอยู่ละ แต่ลูก ๆ นี่ขาวแสก ขาวข้ามหน้าข้ามตาซะขนาดนั้น อย่าเรียกหมาแดงเลย หมาแบบนี้ เค้าเรียกหมาจมูกแดง หรือ จมูกแดง แฟนซี (Red nose) น่าจะเหมาะกว่า มันไม่ใช่ หมาแดง (Red red nose) ครับท่าน อย่าทำให้สับสนเลยนะ แยกแยะให้ถูก หรือถ้ายังยืนยันว่าเป็นหมาแดง ก็ขอให้ลงรูป ปู่ ย่า ตา ยาย มาชมกันหน่อยเป็นไร ช่วงนี้กระแสหมาแดงกำลังมาแรง แบบฉุดไม่อยู่ ใครมีหมา จมูกแดง ก็ทึกทักว่าเป็น หมาแดง กันไปหมด เห็นแล้วอดไม่ได้ ขอโทษอีกครั้งที่พูดตรง ๆ
  • ใช่แล้วๆเห็นด้วย
  • เท่าที่เข้าใจมาคำว่าหมาแดงควรมีองค์ประกอบพื้นฐานคือจมูกแดง ตาเหลือง เล็บแดง ขนสีแดง มีขาวได้บริเวณหน้าอกบางส่วน ถ้าดีควรไม่มีเลย(Solid red)ซึ่งหายากเอาการ