ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

โครงคอไก่บด คอไก่ชิ้นสำหรับสุนัข
  • จำหน่ายโครงไก่บด คอไก่บด และ คอไก่เป็นชิ้น สำหรับสุนัขครับ( BUFFALOBONE CREW จัดจำหน่ายโดยตรง)

ไก่บดทุกถุงเราแพ็ค แช่แข็ง และ ซีนใส่ถุงอย่างดี เพื่อง่ายต่อการนำไปใช้ และ การขนส่งครับ

ราคาและปริมาณ ..

1.คอไก่บด แช่แข็ง กิโลละ 30 บาท ซื้อสิบกิโลขึ้น มีส่วนลดครับ

2.โครงไก่บด แช่แข็ง กิโลละ 25 บาท ซื้อสิบกิโลขึ้นไป มีส่วนลดครับ

3.คอไก่เป็นชิ้น แช่แข็ง กิโลละ 28 บาท ซื้อสิบกิโล มีส่วนลดครับ

ตอนนี้ทางเราต้องการตัวแทนจำหน่ายในแต่ละจังหวัด และจังหวัดที่ต้องการคือ

ลพบุรี สิงห์บุรี ชัยนาท อยุธยา อ่างทอง อุทัยธานี และเส้นทางสายเหนือ

ท่านใดที่สนใจหรือต้องการจะเป็นตัวแทนจำหน่ายติดต่อเราโดยตรงได้เลยครับ

เบอร์ 086-3020755 จักร BUFFALO BONE

Email : fanaticpitskennel@hotmail.com

ส่วนท่านที่อยู่ในจังหวัดนครสวรรค์ ติดต่อ บิ๊กบัง Buffalo Blue ได้เลยครับ

เบอร์ 083-62-111-62 บิ๊กบัง BUFFALO BONE

ขอบคุณครับ
    ไฟล์แนบ
    IMG_1877.jpg 118K
    IMG_1873.jpg 98K
  • นีคือรูปคอไก่ และ ไก่บด ตอนที่ต้มเสร็จแล้วครับ

สามารถนำไปคลุกกับอาหารเม็ด หรือ นำไปให้สุนัขทานเล่นได้เลยครับ

ส่วนท่านที่มีข้อสงสัยหรืออยากจะสอบถามข้อมูล

ติดต่อได้ที่ 086-3020755 จักร
    ไฟล์แนบ
    IMG_1864.jpg 105K
    IMG_1869.jpg 112K
  • แพ็คใส่ถุงอย่างดี พร้อมส่งครับ !!!!!

:013::013::013::013::013::013:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1882.jpg 103K
  • พัทยา ชลบุรี ส่งไหมครับพี่
  • ส่งให้ได้ครับ ไม่มีปัญหา แต่ ขึ้นอยู่กับปริมาณที่จะสั่งด้วยครับ

ขอบคุณครับ
  • :013::013: ถ้าให้มาส่งตอนกลางคืน และชวนกินเหล้าต่อไม่ทราบว่าจะสะดวกรึเปล่าครับ.....................................
  • อยู่ที่จำนวนที่คุณ Kenjiro สั่งด้วยอ่ะครับ

อิอิอิ

:006::006:
  • มีรถส่งของมั้ยพี่ ว่าจะเปิดศูนย์จำหน่ายที่อีสานซ่ะหน่อย อิอิ
    ไฟล์แนบ
    IMG_6573 copy.jpg 82K
  • ส่งที่ระยองได้ปะเพ่
  • ภูเก็ตส่งป่าวพี่ถ้าส่งตอบด้วยคับ

เดียวโทรสั่งคับ
  • มีหลายๆท่านที่สอบถามเราเข้ามาค่อนข้างมากเกี่ยวกับสูตรอาหารที่เรา ใช้เลี้ยงลูกสุนัข ว่าทำไมมัน หนา ย่น ตุ้ยนุ้ยน่ารัก และพ่อแม่พันธุ์ ที่หนา ล่ำ บึ๊ก วันนี้ เราพร้อมแล้วที่จะแบ่งปัน สูตรอาหารที่เราใช้อยู่ทุกวัน เพื่อให้พี่น้องได้ลองไปใช้ดูกันนะครับ

1 อาหารเสริมหลักของเรา ถ้าใช้เลี้ยงลูกสุนัข คือ คอไก่บด ผสม น้ำมันดอกทานตะวันและ วิตาวินที่สุนัขต้องการ

2 อาหารเสริม ที่เราใช้เลี้ยงพ่อแม่พันธุ์ คือ โครงไก่บด (ไม่เลาะเนื้อออก มีทั้งเนื้อ คอ และ ตูด บดยกโครง)

3 คอไก่แท่ง ใช้เลี้ยงสุนัข ในแบบบาฟ หรือให้กินสด หรือ ต้มให้สุกแล้วโยนให้กินเป็นแท่ง

เราต้องการตัวแทนจำหน่าย แต่ละจังหวัดสนใจติดต่อ 086-302-0755

เรามีจำหน่ายทั้งสามแบบ สนใจติดต่อ น้าจักร 086-302-0755

บลูลี่เวย์ สนใจติดต่อ บิ๊กชิว 084-941-7278
    ไฟล์แนบ
    DSCN1921[1].jpg 60K
    DSCF7409[1].jpg 107K
    DSCF7397[1].jpg 67K
    DSCF7381[1].jpg 104K
    11152[1].jpg 107K
  • เรามาดูวิธีการให้และอัตตราส่วนการผสมกันครับ

อาหารที่เราใช้เลี้ยงลูกสุนัข เราจะเริ่มให้ในช่วงอายุ ที่ลูกสุนัขเริ่มกินอาหารได้

อาหาร(ตามความเชื่อของแต่ละบุคคลที่คิดว่าดี)หนึ่งส่วน คอไก่บดBB หนึ่งส่วน อัตตราให้คอไก่บดเท่ากับอาหาร + บลูลี่เวย์ 1 ช้อนโต๊ะ

ลูกสุนัข ในวัยนี้ต้องการโปรตีนค่อนข้างมาก เพื่อมารองรับ การเจริญเติบโตในวัยของเค้า

โปรตีนจาก อาหาร คอไก่บดในสูตรของเรา บลูลี่เวย์ เพียงพอที่จะทำให้เจ้าตัวเล็กของท่าน กลมเป็นลูกขนุน ได้ในทันที
    ไฟล์แนบ
    11152[1]2.jpg 107K
    1234563[1].jpg 110K
    DSCN20142[1].jpg 81K
  • ในอัตตราส่วนการให้สุนัขโต สุนัข รุ่น พ่อพันธุ์แม่พันธุ์

ถ้าเราต้องการอัดให้มาแบบ บลูลี่เต็มสูบ อาหาร+โครงไก่บด+บลูลี่วี่เวย์ 1 ช้อนโต๊ะ

อาหารกับโครงไก่บด เราให้ในอัตตราส่วนที่เท่ากัน(ประหยัดราคาไปเยอะมากๆ แต่คุณภาพมาแบบเต็มๆ)

ถ้าต้องการกล้าม ให้กินแล้วต้องออกกำลังกายด้วยนะครับ ถ้ากินแล้วไม่ออกกำลังกาย สุนัขจะอ้วนครับ
    ไฟล์แนบ
    dwq[1].jpg 99K
  • คำถามคือ ทำไมต้องซื้ออาหารบดแช่แข็งกับเรา

1 เราใช้วัตถุดิบที่สด ใหม่ บดวันต่อวัน โครงไก่เราไม่เลาะเนื้อออก

2 ถ้าท่านที่เคยใช้โครงไก่บด เวลาต้ม น้ำที่ต้มจะเป็นสีดำ หรือ ออกคล้ำ เพราะว่า โครงไก่ที่บด ส่วนมากโดนเลาะเนื้อ ออก มีแต่กระดูก และสีที่แดง คือสี ของสีผสมอาหาร หรือ สีจากเลือดสัตว์
    สุนัข ต้องการโปรตีนจากเนื้อ ไม่ใช่จากกระดูก
    3 ของเรา BUFFALOBINE อาหารบดแช่แข็ง เรามีส่วนผสม วิตามิน น้ำมันเมล็ดดอกทานตะวัน และ อาหารของเรา ถ้าต้มแล้ว น้ำจะเป็นน้ำต้มไก่ทั่วไป น้ำสีไม่ดำ ย้ำนะครับ น้ำสีไม่ดำ
    ไฟล์แนบ
    Picture1158_normal[1].jpg 84K
    D5533584-3[1].jpg 60K
    DSCN1917[1].jpg 50K
    DSCN1918[1].jpg 53K
    DSCN1921[1]2.jpg 60K
  • สั่งหนมเปี๊ย ได้ด้วยหรือป่าวครับ นอกจากไก่บดแล้ว:032:
  • คอไก่แท่ง ให้สุนัขทานได้ทั้งสดและต้มครับ หรือทานเล่น
    ไฟล์แนบ
    DSCF7417[1].jpg 46K
  • พี่จักรครับ
    ผมจุลที่อยู่อ่อนนุช44ครับบบบบบบ
    วันนี้พี่ผ่านมาบ้างไหมครับอยากได้โครงไก่บด10โลครับบบบบบบ
    ขอบคุณล่วงหน้าครับบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบบ
    เบอร์โทรผมนะครับพี่0853585517
  • ไก่บด I love you...
  • ทำมาค้าขึ้นนะเพ่

ว่าแต่สร้างแบรนด์เลยก้ดีนะเพ่ น้าผีข้างบนตั้งให้แล้ว ผมว่าน่ารัก น่าใช้ดีอะเพ่ :063:
  • ขอบคุณครับ YUT_SCUBAPIT

ส่วนคุณ Likans_bull_pit ผมจัดให้ได้ครับ

รอแปปนึง เดี๊ยวโทรติดต่อไปครับ

:019::019::019:
  • ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ดีใจที่พวกเรารักหมา เลี้ยงหมา และพัฒนาจนสามารถทำเป็นธุรกิจได้
    มาช่วยกันสร้างสัมคมของเราให้มีความหลากหลาย ได้ทั้งมิตรภาพ ความสนุกสนาน
    และทั้งยังได้มีส่วนร่วมพัฒนาเศรษฐกิจของประเทศชาติไปพร้อมๆกัน

ขอฝากการสนับสนุนกิจการของน้องผมท่านนี้ จอมโจร I LOVE U ด้วยครับ

มีพิต มีเพื่อน มีความสุข และที่นี่ก็ คือ พิตบูลโซน ครับผม
  • คนทำมาหากิน ประกอบอาชีพโดยสุจริต สมควรให้การสนับสนุน
    ผมก็หวังว่าจะไม่มี ผี ตนไหนมาสร้างความปั่นป่วนนะครับ
  • ขอบคุณพี่มาร์คครับ

นครสวรรค์ มีจำหน่ายแล้วนะครับ ติดต่อ 083-62-111-62

สุพรรณบุรี มีจำหน่ายแล้วนะครับ ติดต่อ 081-55-22-662
    ไฟล์แนบ
    66288_150865708289205_100000973292024_235807_3102233_n.jpg 109K
  • ผีอย่างผมมาดีนะคับ... เท่าที่พอจะจำได้นะคับ แต่พอถึงเวลาก็มานั่งสนับสนุนมันหมายความว่าไงหรอคับ...อยากรู้เฉยๆ..
    CommentAuthor :063: :063:Mafia:064::064: CommentTimeOct 9th 2008 | October 9, 2008, 7:52 am
    ลัทธิโครงไก่สดนี่ ไม่รู้ว่าใครเป็นคนเอามาเผยแพร่
    หมานะครับ ไม่ใช่จรเข้ ที่จะเลี้ยงด้วยโครงไก่
    อยากได้หมาตัวใหญ่ก็เลือกต้นสายที่มันใหญ่ๆ มันก็จบ
    ไม่ใช่เอาหมาเล็กมาอัดอาหารเพื่อให้มันใหญ่

ถ้าโครงไก่สด มันช่วยให้หมาโตไวหรือสามารถทำให้ลูกตัวใหญ่กว่าพ่อแม่จริงๆ
    วงการนักบรีดก็คงไม่ต้องนำเข้าหมาสายใหม่ๆมาให้เสียเงินเสียทอง
    และสายเลือดหมาก็คงไม่จำเป็น เอาหมาอะไรก็ได้มาอัดอาหาร เดี๋ยวก็โตเอง จริงไหมครับ ???

ที่เขียนแบบนี้เพราะสงสารหมาครับ
    ผมเห็นเจ้าของมือใหม่ที่บ้าเห่อ เป็นทุกข์เป็นร้อน จะเป็นจะตายเสียให้ได้ยามหมาไม่กินข้าว
    หรือพยายามเสาะหาอาหารที่วิจิตรพิศดารมาประเคน เพื่อให้มันกิน
    ไม่รู้ว่ามันจะเป็นอะไรกันหนักหนา ถ้าชอบหมาใหญ่ เลี้ยงมาสตีฟ หรือเกรทเดนดีกว่า ใหญ่กว่าพิทแน่ๆ

ขอเพิ่มเติมให้อีกนิด
    หมาสมัยนี้ โดนพัฒนาด้วยวิธีการเลี้ยงสมัยใหม่
    ทั้งอาหารเม็ด วัคซีน นอนในมุ้ง มาจนสูญเสียลักษณะพันธุกรรมที่ดีตามธรรมชาติไปเกือบหมดแล้ว
    ผมไม่มั่นใจว่าหมาสายพันธ์ต่างประเทศ จะยังมีภูมิคุ้มกันตามธรรมชาติด้วยตัวเองอีกหรือเปล่า
    เพราะตายง่ายเหลือเกิน อะไรนิดอะไรหน่อย ถึงมือหมอไม่ทันก็ตายแล้ว
    หมาไทยหลังอานสมัยนี้ก็เช่นเดียวกัน ห่างหมอห่างวัคซีนไม่ค่อยได้ จ้องจะป่วยอยู่เรื่อย

แต่ถ้าเราสังเกตุดูหมาไทย ข้างถนนซิครับ ในหมู่บ้านผมนี่ก็เพียบเลย
    กินได้ทุกอย่าง อาหารบูดเน่าตามถังขยะ ท้องไม่เสีย
    อาศัยตามซอกมุมตึกร้าง ไม่ต้องถ่ายพยาธิ ไม่ต้องนอนในมุ้ง ตากแดดตากฝน
    แต่ไม่ตาย มีภูมิคุ้มกันตามธรรมชาติ ไม่ค่อยเป็นอะไร บางตัวนอนตากฝนทั้งคืน ตอนเช้าก็เห็นวิ่งปร๋อ
    ผมเคยเห็นบางตัวคลอดลูกอยู่ในพุ่มไม้ ตัวที่อ่อนแอก็อาจตายไปบ้าง เพราะไม่เห็น
    แต่ตัวที่เหลือ 7-8 ตัว นี่อึดสุด อดบ้างกินบ้าง แต่ก็อยู่ได้มาจนทุกวันนี้

อยากให้เลี้ยงหมากันด้วยหลักเหตุและผล และตามความชอบจริงๆ
    อย่าเลี้ยงตามอารมณ์ หรือตามเขา เพราะ อะไรที่ทำตามอารมณ์มันไม่ยั่งยืน
    กลัวเวลาท่านเบื่อแล้วก็ทิ้งขว้างมันครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=75

ตามนั้น....
  • น้าผีต้องแยกแยะครับ ระหว่างวิธีการเลี้ยงที่ถูกต้อง กับการทำธุรกิจของเพื่อนเรา

การเลี้ยงดูที่ถูกต้อง ก็คือ การให้ความรัก เอาใจใส่ ดูแล ตามหลักวิชาการ
    การทำธุรกิจ ก็คือ จำหน่ายสินค้าที่ไม่เป็นอันตราย และมีจรรยาบรรณ

สิ่งที่คนกำลังสับสนก็คือ การเลี้ยงตามหลักวิชาการและการเลี้ยงตามกระแสที่ฟังเขาเล่ามา

น้าจักร ขายไก่ไม่ผิดหรอกครับ เพราะไก่เป็นแหล่งโปรตีนที่ดีแหล่งหนึ่ง และมีราคาต่ำ หาซื้อได้ง่าย
    การที่คุณจักรเขานำไก่ แปรรูปชนิดต่างๆ มานำเสนอ จึงเป็นเรื่องที่กระทำได้ และเป็นสิทธิโดยชอบธรรมที่จะประกอบธุรกิจครับ

ส่วนลัทธิโครงไก่ หมายถึงการยัดเยียดให้หมากินโครงไก่เพราะมีความเข้าใจผิด เพียงเพื่อหวังผลว่ามันจะมีการเติบโตผิดธรรมชาติ
    ผิดแปลกไปจากพันธุกรรมตามธรรมชาติของเขา ซึ่งอันนั้นผมมองว่า เป็นการกระทำที่ไม่เหมาะสม และเป็นการทำร้ายสัตว์เลี้ยงโดยที่ไม่รู้ตัว หากมีการโฆษณาที่อวดอ้าง เกินจริง หรือมาการทำธุรกิจที่เข้าข่ายการหลอกลวง อันนี้ก็ไม่สนับสนุนครับ

ผมมั่นใจว่า ผมนำเสนอแต่สิงที่ดีและเป็นประโยชน์แก่วงการมาโดยตลอด หากน้าผีคิดจะสอยผมหรือดิสเครดิสกันในเรื่องนี้

ขอโทษนะครับขอบอกตรงๆเลยว่า ไม่ได้แดกกรูหรอก ฮ่าๆๆๆๆ
  • ส่งโคราชหรือปล่าวครับ ...:063::063::013:
    ไฟล์แนบ
    0002 (24).jpg 101K
  • ขอบคุณพี่มาร์ค น้าผี และท่านอื่น ๆๆ ด้วยครับ สำหรับคำติชม และ แนะนำ

จะนำไปพิจารณา และ ปรับปรุงในโอกาศหน้าครับ

ขอบคุณครับ

:020::020::020::020:
    ไฟล์แนบ
    IMG_1993.jpg 102K
  • ผีที่น่ารำคาญก็คือ ผี ขี้อิจฉา คนประเภทนี้เห็นคนอื่นประสบความสำเร็จ แล้วเป็นทุกข์
    จึงต้องหาทางปัดแข้งปัดขาหรือหาทางทำลายคนอื่นที่ประสบความสำเร็จหรือทำได้ดีกว่า

อย่าลืมว่าที่นี่คือพิตบูลโซน เราว่ากันแบบตรงๆ เนื้อๆ เน้นๆ และไม่ดัดจริต
    หากผมเป็นคนไม่มีหลักการณ์ คงไม่สามารถยืนยงอยู่มาได้ถึง 12 ปีครับ

เล่นเป็นคนๆ และเล่นเป็นเรื่องๆ ดีกว่าไหมครับ?
  • จ.แพร่ มีส่งมั้ยครับว่าจะเอา 10 โล ขอบคุณครับ :015:
  • ผมเข้าใจถึงเจตนารมณือันดีงานของพี่มาร์คมาเฟียแห่งวงการพิตบูล ผู้เชี่ยวชาญมากว่า12ปี..อันนี้ใครก็ทราบทั้งนั้นครับผม
    และผมก็แยกแยะเองได้ว่าอะไรคืออะไรทั้งๆที่ผมก็เพิ่งเลี้ยงหมาได้ไม่กี่เดือน...แต่ว่าผู้เชี่ยวชาญอย่างท่านตอบไม่ตรงคำถามผมเท่านั้นว่าสิ่งที่เคยต่อต้านที่ใช้คำพูดที่กล่าวว่า(((หมาไม่ใช่จรเข้ แล้วก็ถ้าอยากให้หมาใหญ่ก็ไปเลี้ยงพันธุ์อื่น)))...นั้นก็แสดงว่ามันไม่ควรกิน..และที่ว่าทำธุระกิจคือการจำหน่ายสินค้าที่ไม่เป็นอันตราย..งั้นก็แสดงว่าการที่มีเพื่อนๆสมาชิกมีความรู้ใหม่ๆมาแนะนำนั้นคือการนำอันตรายมาสู่กันอย่างนั้นหรอครับ...ผมเคยอ่านกระทู้เก่านี้และเชื่อฟังท่านมาโดยตลอดผมยังคิดตามท่านเลยว่ามันคงไม่ดีอย่างที่ท่านพูด...แต่ผมมาอ่านกระทู้ล่าสุดนี้ผมรู้สึกผิดหวังในตัวท่านเท่านนั้นทั้งๆที่ผมอ่านคำแนะนำของท่านมาโดยตลอดจนวันนึงผมก็มีโอกาสได้เลี้ยง...มันเป็นการพลิกลิ้นได้อย่างหน้าใจหายเพียงเพราะว่าท่านอาจจะรู้จักกับพี่คนที่เค้าขายโครงไก่บดหรือป่าว..(อันนี้ไม่ได้มีเจตนาจะว่าพี่ที่นำมาขายนะครับ)...ผมเลี้ยงหมามาน้อยความรู้เท่าห่างอึ่ง..แต่สิ่งที่ท่านกล่าวมามันดูขัดแย้งในใจผมเท่านั้นเป็นเพราะผมศึกษาหาความรู้จากที่นี้มาโดยตลอดผมมิบังอาจไปดิสเคดิตท่านได้ง่ายๆหรอกเพราะท่านเป็นผู้กว้างขว้างในนี้ใครๆก็ต้องเชื่อท่านมากกว่าผม..(เหมือนที่ผมเคยเชื่อท่าน)...
    สรุปเลยแล้วกันนะครับ...คำแนะนำของสมชิกเป็นโทษไม่มีการรับรองจากใคร...แต่ว่าถ้ามีการขายอย่างเป็นรูปเป็นร่างคือการรับรองผลของอาหารว่าดีแน่นอน..แล้วอยากให้ท่านเข้าใจผมใหม่ว่าผมไม่ได้มีเจตนามาทำร้ายท่านเพียงแค่ผมผิดหวังกับคนที่ผมคิดว่าเจ๋งในใจผมมาตลอด..คิดว่ามีอุดมการที่จะไม่มีวันเปลี่ยนแปลง..แต่พอเห็นแล้วรู้สึกหดหู่ใจครับ

ด้วยความเคารพ
    เด็กโง่ที่มี่ท่านอยู่ในใจ
  • เอ้า .... ว่ากันไป สรุปตามนี้ ใครไม่อยากใช้ไก่บด ก็ไม่ต้องใช้ อะไรที่คิดว่าดีที่สุดก็หมาท่านทานไปเถอะครับ

ส่วนไก่บดที่เพื่อน พี่ น้อง กระผมทำมานี้ ก็เป็นเพียงอีกหนึ่งทางเลือกที่ผมใช้กันอยู่และมันได้ผลดี เลยมาแนะนำเพื่อนที่อยากจะใช้

สำหรับเรื่องประหยัดผมคิดว่าประหยัดแน่นอน อาหารเกรดดีๆโลนึง ประมาณ 70-150 บาท ผมใช้อาหารส่วนหนึ่ง ไก่บด ส่วนนึงเท่าๆกับอาหาร โครงไก่บด โลละ 25 บาท ผมว่ามันทุ่นไปได้เยอะนะครับ

สำหรับผมมันประหยัดแน่นอน และหมาผมก็สุขภาพดี แค่นี้ก็น่าจะเพียงพอที่ผมจะมาแนะนำเพื่อนสมาชิคในบอร์ดให้ทดลองใช้กัน

ส่วนท่านที่ไม่เห็นด้วย ก็ตามสบายเลยครับ เราไม่ได้บังคับ ท่านจะใช้อาหารเพียวๆ หรือผสมอย่างอื่นก็ตามสะดวก

ส่วนพี่มาร์ค มาเฟีย ท่านก็คือพี่ชายของเรา เห็นน้องๆทำอาชีพสุจริจ พี่ชายพร้อมสนับสนุน ผมก็ว่าเป็นสิ่งที่ดี และขอขอบคุณพี่ชายมาณโอกาสนี้ด้วยครับ

และโครงไก่บดของเรา ไม่ผสมเลือดปลา เลือดสัตว์อย่างอื่น เราใช้โครงไก่บด ไม่เลาะเนื้อออก ไม่ตัดคอ ตัดตูด เราใช้บดทั้งโครง
    น้ำที่ต้มเราจึงไม่มีกลิ่นเหม็น และสีน้ำไม่ดำ
    ไฟล์แนบ
    DSCN1921[1]22.jpg 60K
    DSCN1918[1]2.jpg 53K
    D5533584-3[1]2.jpg 60K
  • ด้วยความเคารพครับผม....

ผมมิได้มีเจตนาร้ายแต่อย่างใดเลยครับ...ผมอุดหนุนผลิตภัณฑ์ของพี่ๆในนี้มาตลอดไม่ว่าจะ เวย์หรือแม๊ก..ร่วมไปถึงF1 ทั้งหมดนี้ผมก็ใช้มาตลอดหรือถ้าวันนี้ผมมีโอกาสได้อุดหนุนโครงไก่ผมก็จะอุดหนุน..เพียงแต่ไม่เข้าใจประเด็นเฉยๆครับ...ผมเข้าใจมาตลอดว่าสิ่งที่ทุกคนนำเสนอในนี้ล้วนแล้วแต่มีประโยชน์ทั้งสิ้น..เพียงแต่การนำสเนอของพี่มาเฟียแกดูเปลี่ยนท่าทีลงจากกระทู้เก่าเพียงเพราะเป็นพวกกันอันนี้ผมเข้าใจได้..แต่ถ้าข้อความในกระทู้เก่าพี่มาเฟียแกสนับสนุนโครงไก่หรือว่าไม่ได้ติติงอะไรมาผมจะไม่คิดมาตั้งคำถามแบบนี้เลย...ที่ทำเพราะผมศรัทธาในตัวแกมาตลอด..เชื่อฟัง..ทำตาม..ทุกกระบวนการผมคิดว่าเป็นเรื่องดีและถูกต้อง..รวมไปถึงกระทู้อื่นๆที่แกด่าไอ้พวกปากไม่ดีไปผมยังชอบเลยเพราะความคิดแกสุดยอดและแกด่าในเรื่องจริง...แต่การผลิกลิ้นแบบนี้ผมค่อนข้างเสียใจในสิ่งที่ผมเชื่อมาตลอด...ต้องขอโทษทุกๆท่านมาณ.โอกาสนี้ด้วย..ขอย้ำว่าไม่ได้มีเจตนาร้ายครับ..และผมจะยังคงตั้งหน้าตั้งตาหาความรู้กับพี่ๆในนี้ต่อไปครับ

ขอบพระคุณมากครับ
  • เดี๋ยวป๋ามาร์ค คงมาชี้แจงเรื่องนี้ ขอบคุณนะครับ ที่อุดหนุนสินค้าของเรา เราเชื่อว่า คนวงการพิทบูล เราทั้งหมดคือพี่น้องกัน

ด้วยความเคารพครับ
  • ฆวย เช็ดเข้ ถึงขนาดด่าผมว่าพลิกลิ้นเลยหรือว่ะ แรงไปหรือเปล่าไอ้น้อง มรึงอ่านที่พี่เขียนหลายๆรอบ แล้วใช้สมองคิดตามด้วย

กรณีนี้ น้าจักร แกขายไก่ มันผิดตรงไหนว่ะ เขาก็แค่เอาโครงไก่ คอไก่มาเสนอขาย สมาชิกหลายท่านในนี้ก็ใช้โครงไก่เป็นประจำกันอยู่แล้ว แต่แทนที่จะไปซื้อตามห้าง ตามตลาดสด หากคนที่จำเป็นต้องใช้อยู่แล้ว หันมาสนับสนุนธุรกิจพี่น้องของเราในบอร์ดนี้ก็น่าจะดีกว่า
    ส่วนใครจะเอาไก่ไปทำอะไร มันก็เป็นสิทธิของเขา เอาไปต้ม เอาไปคลุก เอาไปผสมราดข้าว หรือจะให้กินดิบๆ มันก็เป็นสิธิของเขา กินดีหรือไม่ดีผมไม่ได้พูดถึง ผมรู้แค่เพียงว่ามันเป็นโครงไก่ มีคอไก่ มีไก่บด ซึ่งมันก็คือไก่ธรรมดาที่หาซื้อได้ทั่วไปตามท้องตลาด ความแตกต่างก็คือ มันเป็นของสมาชิกชาวพิตบูลของเรา ซื้อตามห้างก็ไม่ผิด แต่สนับสนุนฝรั่ง แต่ซื้อกับคุณจักร ซึ่งเป็นเสมือนคนในครอบครัวของเรา มันก็เท่ากับเราช่วยพวกเรากันเอง

ผมได้พูดหรือเปล่าว่า อยากให้หมาสวยหมาโต ต้องกินโครงไก่ของคุณจักรแล้วจะดี ทุกคนต้องให้กินโครงไก่ของคุณจักรเขาเท่านั้น มันเป็นเนื้อไก่เทพ กินแล้วอ้วนแน่ สวยแน่ ใครอยากหมาสวยต้องกินไก่บด และคอไก่ของน้าจักรเท่านั้น

ในนี้ไม่ว่าใครทำธุรกิจ หากผมว่ามันไม่ใช่สินค้าอันตราย สินค้าที่หลอกลวงผมก็สนับสนุนทั้งนั้น เขาไม่ได้เอาเนื้อไก่ แล้วมาบอกว่าเป็นเนื้อนกยูง นกกระจอกเทศ เออแบบนี้ มันเข้าข่ายหลอกลวง แต่นี่เขาก็แค่ขายไก่ ผมก็แสดงความยินดีกับเขา แค่นี้โดนข้อหาพลิกลิ้นเลยหรือว่ะ คุณใจแคบเกินไปหรือเปล่า

ขออภัย โดนด่าแบบนี้ มันเบรกแตกจริงๆ คนที่พลิกลิ้นกรูก็ไม่คบเหมือนกันว่ะ กรูโคตรเกลียดแบบเข้าใส้เลยด้วย
  • ส่วนที่เขาบอกสูตรอาหารของคอกเขา ผสมนั่นผสมนี่ ผสมน้ำมันดอกทานตะวัน น้ำมันวัว น้ำมันควายแล้วกินดี ผมได้พูดถึงหรือเปล่า
    มั่นใจว่าไม่ได้เอ่ยถึงแม้แต่นิด เพราะโม้หรือจริงก็ไม่รู้ แต่มั่นใจว่าโม้ เพราะถ้ากินตามสูตรนั่นแล้วหมาจะสวยทุกตัว กรูจะยอมกราบตีนเลย
    เพราะคนไทยจะได้เลิกสั่งหมามาจากนอกเสียที เอาหมาสายจรวด หรือหมาวัดที่ไหนก็ได้ มากินอาหารตามสูตรนี้ก็พอ

แต่ที่ไม่อยากเบรค ก็เพราะว่าเข้าใจว่า เขาโฆษณาแบบนั้นก็เพื่ออยากขายของ ซึ่งอันนี้ก็ไม่ว่ากัน มันเป็นธรรมดาของการทำธุรกิจ
  • คุณผีพูดจริงเหรอครับว่าเคารพและเชื่อติดตามพี่มาร์คมาตลอดผมว่ามันเหมือนคลิปตัดต่อที่มีปัญหากันอยู่ตอนนี้มากกว่านะครับ คุณลองไปดูในบอร์ดเรื่องที่กินโครงไก่ดิบๆ พี่มาร์คก็บอกอยู่ว่าโครงไก่ไม่ดีเพราะเค้าเลาะเนื้อออกหมด เหลือแต่กระดูก แต่แนะนำให้เป็นคอไก่เพราะแคลเซี่ยมส่วนนั้นจะเยอะกว่า แกก็แนะนำสำหรับคนที่ชอบให้อาหารประเภทนี้ แล้วสำหรับพี่จักรก็บอกแล้วว่าโครงไก่บดทั้งหมดไม่เลาะเนื้อออก บดยันตูด คอไก่บดก็มี แล้วอาหารดีๆแบบนี้พี่มาร์คสนับสนุนมันผิดตรงไหนครับ แล้วคุณผีติดตามพี่มาร์คมายังไม่รู้นิสัยแกอีกเหรอครับ ไอ้ที่แกด่าในกระทู้นั้น แกด่าไอ้พวกที่ชอบถามแกว่ากินอะไรใหญ่ กินอะไรสวย ก็มันเป็นอย่างนั้นจริงๆนะครับเอาหมามาเลี้ยงอยากให้สวยเหมือนไอ้ตัวที่ลงปกแต่ไปซื้อลูกหมาอะไรมาก็ไม่รู้ แล้วก็จะมาหาอาหารแบบนู้นนี้ให้กินหวังว่ามันจะสวยอย่างนี้แกก็ต้องด่าซิครับ มันไม่ถูกเหรอครับอยากได้หมาแบบไหนก็ดูที่พ่อแม่ซิครับ ผมเอาเจ้าแท้งมาเลี้ยงเนี่ยความรู้เรื่องพิทบูลน้อยมากเปิดแต่ในหนังสือคิดว่ามันคงโตมาเหมือนในหนังสือ แต่อเลี้ยงมาอ้าวมันไม่ใช่นี่หว่าแล้วก็มาเจอกับเวปนี้ก็เลยบางอ้อ เจ้าแท้งผมให้กินทั้งอกไก่โครงไก่บดไข่เยอะแยะ ไม่ใช่ให้มันเป็นบูลลี่ที่เตี้ยขึ้นหรือกว้างขึ้น แต่เจ้าแท้งเป็นหมากิจกรรมที่ต้องกินโปรตีนและอาหารเสริมเป็นพิเศษ คนที่แกสนับสนุนก็คือคนรักหมาที่ต้องการให้หมาตัวเองสมบูรณ์ที่สุดต่างหาก พี่มาร์คแกจึงสนับสนุนอาหารบดที่มีคุณภาพของพี่จักร แกไม่ใช่คนโง่นะครับคุณผีถ้าอาหารพี่จักรไม่ดีจริงแกไม่กล้าเชียร์หรอกครับ ยังไงก่อนจะตัดสินอะไรใครก็ขอให้ดูให้ดิดตามจริงๆก่อนนะครับ สุดท้ายเอาคอไก่บด10ถุงครับพี่จักร ยังไงเด๋วโทรไปอีกทีนะครับ ขอบคุณครับ
  • อ้าวพี่มาร์คตอบไปซะก่อนและ กะว่าจะเลียซักหน่อย 555 การจู่โจมรูปแบบใหม่ของผีพี่ไม่ด่ามาแบบผู้ดี
  • แมร่งโคตรน่าน้อยใจเลย ในบอร์ดนี้จะมีกี่คนว่ะที่กล้าพูดอะไรตรงๆแบบผม ลงทุนเปลืองตัวแบบนี้แล้วยังไม่พอใจอีกหรือ
    จะมีกี่คนที่คอยสนับสนุนน้องๆ คอยประคับประคอง เพราะอยากให้ทุกคนประสบความสำเร็จ
    พยายามสอน แนะนำ ให้แง่คิด ให้เป็นคนมีเหตุมีผล จะได้ไม่เชื่ออะไรโดยไม่คิด ไม่โดนหลอกกันง่ายๆ
    ยอมเปลืองตัว ออกหน้ายามที่เห็นใครทำอะไรไม่ถูกต้อง ยอมชนกับผีทั้งที่ไม่รู้ด้วยว่าเขาเป็นใคร
    ยอมโดนคนเกลียด เพราะไปขัดขวางการทำมาหากินของพวกหลอกลวง ผมอาจจะโดนตรีนวันไหนยังไม่รู้ตัวเลย
  • ขอบคุณหมวดเป๋ และ ป๋ามาร์ค

และนี่ละครับ พี่ชายผม ตั้งแต่รู้กันในวันแรก จนถึงวันนี้ ไม่มีเปลี่ยน มาร์ค มาเฟีย:020:
  • คืนนี้ยอมรับว่าเหนื่อยและเมามาก ขอตัวไปนอนก่อนนะพี่น้อง

ไม่ได้หลบ ยินดีตอบทุกข้อสงสัย
    ใครที่ยังคาใจ ลงความเห็นทิ้งไว้เลย พรุ่งนี้เช้าจะมาตอบ
  • ด้วยความเคารพครับผม

คงเป็นเพราะผมมันโง่เองที่ไม่เข้าใจในสิ่งที่พี่นำเสนอมา..ผมมันคงเรียนน้อยเกินไปจนไม่สามารถแยกแยะไรผิดชอบชั่วดีได้..จนทำให้พี่ต้องปวดกระบาลอยู่เนี้ยแหละครับ...เอาเป็นว่าถ้าผมรู้จักพี่เป็นการส่วนตัวก็ผมคงอยู่ข้างพี่แบบที่คนรู้จักกันพึงกระทำต่อกัน..และก็คงเป็นน้องที่น่ารักและไม่การลุกขึ้นมายืนตรงกันข้ามกับพี่แน่ๆ..
    และผมขอบอกจริงๆว่าคำที่ผมใช้ว่าพลิกลิ้นนั้นผมไตร่ตรองดีแล้ว...ว่าไม่แรงเท่ากับความรู้สึกที่เสียไปหรอกครับพี่..เพราะผมเชื่อพี่มาตลอด..ติดตามจริงๆชอบดูพี่ด่าคนผิด..ด่าแล้วเข้าใจได้ตามนั้นเลย...คงเป็นเพราะศรัทธามากไปมั๊งครับผมจึงรู้สึกเจ็บและทำได้ขนาดนี้...
  • อีกอย่างนะครับพี่มาเฟีย ผมไม่เคยบอกว่าพี่ๆทีมงานBBขายโครงไก่แล้วผิดนะครับ..อ่านให้หมดๆก่อนที่พี่จะว่าผม..พี่หลุดประเด็นคำถามผมไปแค่นั้นเอง
    ผมหมายถึงว่าในกระทู้เก่าพี่ว่าคนมาแนะนำโครงไก่ว่าไม่ดีอย่างนั้นไม่ดีอย่างนี้...แต่พอเป็นพวกพี่กันเองพี่ก็สนับสนุนถึงแม้ว่าไม่ได้ออกนอกหน้า100%ก็ตามที..ที่ผมหมายความว่าคนที่พี่ไม่รู้จักเป็นการส่วนตัวพี่สามารถทำอะไรกับเค้าก็ได้เพียงเพราะว่าเค้าเข้ามาแนะนำสูตรโครงไก่..แต่พอเป็นเพื่อนๆของพี่มาแนะนำพี่ก็สนับสนุน..ก็เท่านั้นเอง..ตกลงว่าการแนะนำของคนที่พี่ไม่รู้จักคือดีหรือไม่ดี????

สรุปอีกที่ครับวัน oct 9th 2008โครงไก่มันไม่ดี..แล้ววันนี้มันปี jan 9th 2011 โครงไก่ดีแล้วใช่มั๊ยครับ

พี่ช่วยตอบข้อความของพี่อันนี้ก็พอแล้วครับ
    v
    vv
    vvv
    vvvvv
    +++++ลัทธิโครงไก่สดนี่ ไม่รู้ว่าใครเป็นคนเอามาเผยแพร่
    หมานะครับ ไม่ใช่จรเข้ ที่จะเลี้ยงด้วยโครงไก่
    อยากได้หมาตัวใหญ่ก็เลือกต้นสายที่มันใหญ่ๆ มันก็จบ
    ไม่ใช่เอาหมาเล็กมาอัดอาหารเพื่อให้มันใหญ่++++

ปีทีแล้วน้ำท่วมเยอะเลยทำให้หมากลายพันธุ์เป็นจรเข้หันมากินไก่ได้แล้วใช่มั๊ยครับ

ผมจะได้เชื่อพี่อีกครั้งแล้วก็จะอุดหนุนพี่ๆทีมงานBBมาให้ไอ้หูตั้งของผมกิน..

ขอบพระคุณครับ
  • เออผีครับ สงสัยจะเรียนน้อยจริงๆ ผมไม่ค่อยสนใจพวกผีๆที่เคยด่าพี่มาร์คเท่าไหร่หรอกนะครับ แต่คราวนี้อ่านแล้วมันเกินไปแกล้งโง่รึปล่ว

มันยังไม่ชัดอีกหรือ อยากได้หมาตัวใหญ่ก็เลือกต้นสายที่มันใหญ่ๆ มันก็จบ ไม่ใช่เอาหมาเล็กมาอัดอาหารเพื่อให้มันใหญ่

เค้าหมายถึงพวกอยากให้หมาใหญ่ล่ำ เท่ห์ สวย เหนือ เค้าด่าพวกนี้ พวกที่ไม่ได้สนใจว่าหมากูจะเอามาจากไหน พ่อแม่ก็ไม่ได้ดู แต่อยาก

ให้หมากูเป็นตัวทพๆบ้าง มึงเข้าใจยากจังว่ะ ที่พี่BBเค้าหมาสวยเพราะอาหารนี้เหรอมันไม่ใช่ แต่หมาเค้ามีสายพันธ์มา พ่อแม่สวยอะไรก็ว่า

ไป การให้อาหารพวกนี้ อาจจะช่วยให้กล้ามเนื้อหนาขึ้นมาทำให้หมาสมบูรณ์ ดูสวยขึ้น ต่อให้กินอาหารเม็ดอย่างเดวเจ้าคุสตาฟหรือตัวอื่นๆ

ก็คงไม่ต่างไปจากตอนปัจจุบันมากหรอก อาจจะผอมไปนิดหรืออะไรก็ช่าง แต่กรรมพันธ์ก็คือกรรมพันธ์ เจ้าบิซหมาที่ดังท็อป4 ในอเมริกา

อาจจะกินอาหารเม็ดอย่างเดียวก็ได้หรือถ้ากินอาหารสูตรนี้แล้วอาจสวยกว่านี้ก็ได้ อาจจะหนาขึ้นมาอีกกล้ามเนื้อชัดเจนขึ้นก็ว่ากันไป จะงง

อะไรมากครับ สุดยอดแฟนพันธ์แท้เลยนะเนี่ย ขุดมาจาก 2 ปีที่แล้ว จำได้อย่างแม่นยำ เพื่อเอามาค้านกับข้อความนี้ กูงงจริงๆให้ตายเถอะโรบิ้น อ่ะนี้ข้อความนี้ของพี่มาร์คกับพี่จักรแถมด้วยของผมครับ

ขอแสดงความยินดีด้วยครับ

ดีใจที่พวกเรารักหมา เลี้ยงหมา และพัฒนาจนสามารถทำเป็นธุรกิจได้
    มาช่วยกันสร้างสัมคมของเราให้มีความหลากหลาย ได้ทั้งมิตรภาพ ความสนุกสนาน
    และทั้งยังได้มีส่วนร่วมพัฒนาเศรษฐกิจของประเทศชาติไปพร้อมๆกัน

ขอฝากการสนับสนุนกิจการของน้องผมท่านนี้ จอมโจร I LOVE U ด้วยครับ

มีพิต มีเพื่อน มีความสุข และที่นี่ก็ คือ พิตบูลโซน ครับผม

คนทำมาหากิน ประกอบอาชีพโดยสุจริต สมควรให้การสนับสนุน
    ผมก็หวังว่าจะไม่มี ผี ตนไหนมาสร้างความปั่นป่วนนะครับ

1 เราใช้วัตถุดิบที่สด ใหม่ บดวันต่อวัน โครงไก่เราไม่เลาะเนื้อออก

2 ถ้าท่านที่เคยใช้โครงไก่บด เวลาต้ม น้ำที่ต้มจะเป็นสีดำ หรือ ออกคล้ำ เพราะว่า โครงไก่ที่บด ส่วนมากโดนเลาะเนื้อ ออก มีแต่กระดูก และสีที่แดง คือสี ของสีผสมอาหาร หรือ สีจากเลือดสัตว์
    สุนัข ต้องการโปรตีนจากเนื้อ ไม่ใช่จากกระดูก

3 ของเรา BUFFALOBINE อาหารบดแช่แข็ง เรามีส่วนผสม วิตามิน น้ำมันเมล็ดดอกทานตะวัน และ อาหารของเรา ถ้าต้มแล้ว น้ำจะเป็นน้ำต้มไก่ทั่วไป น้ำสีไม่ดำ ย้ำนะครับ น้ำสีไม่ดำ

คุณผีพูดจริงเหรอครับว่าเคารพและเชื่อติดตามพี่มาร์คมาตลอดผมว่ามันเหมือนคลิปตัดต่อที่มีปัญหากันอยู่ตอนนี้มากกว่านะครับ คุณลองไปดูในบอร์ดเรื่องกินโครงไก่ดิบๆ พี่มาร์คก็บอกอยู่ว่าโครงไก่ไม่ดีเพราะเค้าเลาะเนื้อออกหมด เหลือแต่กระดูก แต่แนะนำให้เป็นคอไก่เพราะแคลเซี่ยมส่วนนั้นจะเยอะกว่า แกก็แนะนำสำหรับคนที่ชอบให้อาหารประเภทนี้ แล้วสำหรับพี่จักรก็บอกแล้วว่าโครงไก่บดทั้งหมดไม่เลาะเนื้อออก บดยันตูด คอไก่บดก็มี แล้วอาหารดีๆแบบนี้พี่มาร์คสนับสนุนมันผิดตรงไหนครับ

อ่ะเอามาปะติดปะต่อให้แล้วนะครับ น่าจะเข้าใจง่ายขึ้น อย่าให้ผมเกลียดเลยนะครับ ผมไม่ชอบด่ากันเลยดีกว่า ดีกว่าปากหวานก้นเปรี้ยว เค้าเกลียดมากนะตัวเอง
  • ผมมั่นใจว่าหลายคนในนี้ให้หมากินโครงไก่ ก็เพราะว่าต้องการให้มันใหญ่ และเชื่อว่ามันจะโตกว่าสายพันธ์ของพ่อแม่มัน
    และหลายคนให้หมากินกล้วย ก็เพราะคนโบราณเอากล้วยน้ำหว้าบดผสมข้าวให้เด็กกิน จึงเชื่อว่ามันจะอ้วนเหมือนกับเด็ก

ความเชื่อทั้งสองข้อด้านบน เป็นการเชื่อตามกันโดยไม่มีการพิสูจน์ว่ามันเป็นความจริง ก็แค่ฟังเขาเล่าต่อๆกันมาเท่านั้น
    มีคนโทรมาปรึกษาเรื่องจะเลี้ยงหมาด้วยโครงไก่กับกล้วยน้ำหว้าดีไหม ผมด่ากระจายไปแล้วหลายคน และก็ยังยืนยันคำพูดเดิมด้วย
    ผมถือว่าคนพวกนี้ ไร้สาระและปัญญาอ่อน คำถามงี่เง่าแบบนี้ไม่ต้องโทรมาถามเลย หากใช้สมองคิดสักนิด สังเกตเอาเองก็รู้แล้วว่าจริงหรือไม่จริง

หากใครเลี้ยงหมาแล้วให้แดกแต่กล้วยกับโครงไก่ เพียงเพราะความเชื่อว่าจะสามารถทำให้มันสวยกว่าพ่อแม่ของมัน ผมกล้าพูดเลยว่ามันเป็นความคิดที่โง่เง่าและไร้สาระเป็นอย่างมาก คนพวกนี้เป็นพวกสิ้นคิดปัญญาอ่อน เพราะหากมันเป็นความจริง เขาจะสั่งพ่อแม่พันธ์มาจากนอกมาเรื่อยๆทำไม บ้านเรามีโครงไก่อย่างเหลือเฟือ มีกล้วยน้ำหว้าอย่างเหลือเฟือ ราคาก็ถูกด้วย ให้กินโครงไก่กับกล้วยอย่างเดียวก็พอ

แต่ในนี้ก็ต้องยอมรับว่า มีหลายต่อหลายคน ที่หมาแดกอยาก และเจ้าของก็เป็นทุกข์เป็นร้อน จะเป็นจะตายเพราะหมาแดกยาก จึงต้องหาอะไรมาคลุก มาประเคนให้กิน และโครงไก่ คอไก่ และไก่บดก็เป็นหนึ่งในทางเลือกที่กระทำกันอยู่ จเอามาต้ม มาลวก หรือคลุกให้กินดิบๆ มันก็สิทธิของเขา ซึ่งผมไม่เคยสนับสนุนให้ตามใจหมา ผมพูดเสมอว่าหากมันไม่กินก็ช่างหัวมัน เรื่องโครงไก่ใครจะใช้ก็ใช้ไป แต่ผมไม่มีทางใช่แน่ๆครับ

คุณต้องแยกแยะว่า วันหนึ่งเพื่อนๆในบอร์ดเขาทำธุรกิจ และธุรกิจของเขาก็ไม่ได้ขายของผิดกฏหมาย ไม่ได้หลอกลวง ไม่ได้ขายยาบ้า แค่ขายไก่สด ไก่สดที่ทุกวันนี้สมาชิกในบอร์ดก็ใช้กันอยู่แล้ว และกรณี้นี้ คุณจักรเขาก็เป็นเพื่อน เป็นน้อง ที่รู้จักมักคุ้นกันมาเกือบสิบปีแล้ว มีงานอะไรเขาก็มาช่วย ให้ความร่วมมือด้วยดีอย่างสม่ำเสมอ วันนี้ก้าวข้ามขั้นมาทำธุรกิจ ผมแสดงความยินดีกับเขามันผิดด้วยหรือ มันก็เหมือนกับที่ บิว มาขายบูลลี่เวย์ แม้จะเป็นสินค้าที่ออกมาแข่งกับอาหารเสริมที่ผมขายอยู่ ในฐานะพี่ ผมก็ต้องแสดงความยินดีกับน้องเขา อวยพรให้เขาประสบความสำเร็จ เพราะมันเป็นสิ่งที่พี่ควรกระทำครับ

พูดแบบนี้ชัดเจนหรือยังครับ
  • http://pitbullzone.com/community/comments.php?DiscussionID=20148&page=1#Item_12

กระทู้ด้านบนนี้ก็ขายไก่ เห็นน้องเขาโดนต่อว่า ก็เข้าไปช่วยอธิบาย ไม่รู้ว่าโดนข้อหาพลิกลิ้นอีกหรือเปล่า

ผมสนับสนุนให้สมาชิกในบอร์ดนี้ ทำมาหากิน ประกอบอาชีพสุจริต และค้าขายอย่างมีจรรยาบรรณ ผมต้องการทำอะไรตอบแทนแก่สังคมที่ทำให้ผมมีวันนี้ เว็บนี้ให้อะไรแก่ผมเยอะมาก ผมจึงอยากให้มันเป็นพื้นที่ในการผลิต คนดี คนที่มีคุณภาพเข้าไปสู่สังคม ผมต่อต้านพวกขี้โกง พวกหลอกลวง แต่ผมไม่เคยห้ามใครเข้ามาขายของในบอร์ดนี้ ทุกคนเข้ามาขายกันได้อย่างเสรี ขอเพียงอย่างเดียว กระทำอย่างรับผิดชอบและมีจรรยาบรรณ หากเห็นเพื่อนฝูงพี่น้องในที่นี่ เจริญเติบโต มันคือความสุข มันคือความภาคภูมิใจ ผมไม่เคยรู้สึกอิจฉาริษยาใคร แต่ผมจะสุขใจที่เห็นเพื่อนๆ และคนรอบตัวได้ดี

เว็บพันทิป หรือเว็บอื่นๆที่ดังๆ ไม่อนุญาติให้ใครไปลงโพ๊สขายของ แต่เว็บนี้ไม่เคยห้าม เพราะคิดว่าทุกคนในที่นี่เป็นเพื่อนเป็นพี่เป็นน้องกัน อะไรที่ช่วยเหลือกันได้ผมก็แทบไม่เคยปฏิเสธ และถึงเว็บนี้จะมีค่าใช้จ่าย แต่ผมก็ไม่เคยเก็บเงินเก็บทองจากใครเพื่อเอามาใช้จ่ายในการทำเว็บ ผมถือว่ามันเป็นพื้นที่สำหรับสร้างมิตรภาพ เอาไว้สำหรับเป็นที่ชุมนุมของพวกเรา เงินรายได้ที่เกิดขึ้นจากการลงโฆษณาในเว็บนี้ ผมก็เอาไปทำบุญทั้งหมด

ผมก็ได้อธิบายไปแล้วอย่างหมดเปลือก หากยังมีข้อสงสัยอะไรก็ถามมาได้ ตอบได้ก็จะตอบ

ขออภัยสำหรับคำหยาบ และผมก็จะไม่ลบออก ไม่แก้ไข เพราะมันคือสิ่งที่ผมได้กระทำจริงๆ เมื่อคืนยอมรับว่าเมามากไปงานเลี้ยงมา แต่ก็อยากให้เข้าใจว่า ผมก็คือคน ผมมียังมี ความรัก โลภ โกรธ หลง เหมือนกับพวกท่านทุกๆคน การใช้สติ ข่มกิเลส ตลอดระยะเวลาสิบกว่าปีมานี้ ผมมั่นใจว่าทำได้ดีพอสมควรแล้ว ผมคงไม่สามารถเป็นคนดีได้มากไปกว่านี้แล้ว ผมไม่ตองเป็นคนดีแบบเสแสร้ง แต่ผมต้องทำทุกอย่างออกมาจากใจ จากความรู้สึกของตนเองจริงๆ เพราะว่ามันจะสม่ำเสมอและคงทน อะไรที่เสแสร้งแกล้งทำ มันอยู่ได้ไม่นาน และท้ายสุดก็ออกลาย

ขอบคุณครับ
  • ชัดเจนแล้วนะครับ น้องแฟนพันธุ์แท้

อะไรมากครับ สุดยอดแฟนพันธ์แท้เลยนะเนี่ย ขุดมาจาก 2 ปีที่แล้ว จำได้อย่างแม่นยำ เพื่อเอามาค้านกับข้อความนี้ กูงงจริงๆให้ตายเถอะโรบิ้น (โดนใจวะหมวด)ฮ่ะๆๆๆๆๆๆ:013:
    ไฟล์แนบ
    20572_103238573038555_100000572371741_87596_3422701_n.jpg 64K
  • CommentAuthorMafia CommentTime14 ชั่วโมงก่อน | January 9, 2011, 9:30 pm
    ฆวย เช็ดเข้ ถึงขนาดด่าผมว่าพลิกลิ้นเลยหรือว่ะ แรงไปหรือเปล่าไอ้น้อง มรึงอ่านที่พี่เขียนหลายๆรอบ แล้วใช้สมองคิดตามด้วย

กรณีนี้ น้าจักร แกขายไก่ มันผิดตรงไหนว่ะ เขาก็แค่เอาโครงไก่ คอไก่มาเสนอขาย สมาชิกหลายท่านในนี้ก็ใช้โครงไก่เป็นประจำกันอยู่แล้ว แต่แทนที่จะไปซื้อตามห้าง ตามตลาดสด หากคนที่จำเป็นต้องใช้อยู่แล้ว หันมาสนับสนุนธุรกิจพี่น้องของเราในบอร์ดนี้ก็น่าจะดีกว่า
    ส่วนใครจะเอาไก่ไปทำอะไร มันก็เป็นสิทธิของเขา เอาไปต้ม เอาไปคลุก เอาไปผสมราดข้าว หรือจะให้กินดิบๆ มันก็เป็นสิธิของเขา กินดีหรือไม่ดีผมไม่ได้พูดถึง ผมรู้แค่เพียงว่ามันเป็นโครงไก่ มีคอไก่ มีไก่บด ซึ่งมันก็คือไก่ธรรมดาที่หาซื้อได้ทั่วไปตามท้องตลาด ความแตกต่างก็คือ มันเป็นของสมาชิกชาวพิตบูลของเรา ซื้อตามห้างก็ไม่ผิด แต่สนับสนุนฝรั่ง แต่ซื้อกับคุณจักร ซึ่งเป็นเสมือนคนในครอบครัวของเรา มันก็เท่ากับเราช่วยพวกเรากันเอง

ผมได้พูดหรือเปล่าว่า อยากให้หมาสวยหมาโต ต้องกินโครงไก่ของคุณจักรแล้วจะดี ทุกคนต้องให้กินโครงไก่ของคุณจักรเขาเท่านั้น มันเป็นเนื้อไก่เทพ กินแล้วอ้วนแน่ สวยแน่ ใครอยากหมาสวยต้องกินไก่บด และคอไก่ของน้าจักรเท่านั้น

ในนี้ไม่ว่าใครทำธุรกิจ หากผมว่ามันไม่ใช่สินค้าอันตราย สินค้าที่หลอกลวงผมก็สนับสนุนทั้งนั้น เขาไม่ได้เอาเนื้อไก่ แล้วมาบอกว่าเป็นเนื้อนกยูง นกกระจอกเทศ เออแบบนี้ มันเข้าข่ายหลอกลวง แต่นี่เขาก็แค่ขายไก่ ผมก็แสดงความยินดีกับเขา แค่นี้โดนข้อหาพลิกลิ้นเลยหรือว่ะ คุณใจแคบเกินไปหรือเปล่า

ขออภัย โดนด่าแบบนี้ มันเบรกแตกจริงๆ คนที่พลิกลิ้นกรูก็ไม่คบเหมือนกันว่ะ กรูโคตรเกลียดแบบเข้าใส้เลยด้วย

ผมว่าอันนี้ก็ตอบครบถ้วนหมดทุกอย่างแล้วนะครับ
    เพราะว่าความเป็นจริง คนที่เลี้ยงหมาหลายๆ คนคงไม่ได้ให้อาหารเม็ดเพียวๆ อยู่แล้ว บางคนผสม เพดดีกรี กระป๋องด้วยซ้ำไป
    เป็นอีกทางเลือกนึงครับ
  • สรุปว่า นานาจิตตัง ผมทำงานคนเดียวและไม่ได้ทำงานแบบแท็กทีม...จนปัญญาจริงๆครับพี่ๆกับคำถามง่ายๆ

บอกเลย ณ. ที่นี้ผมไม่เคยคิดโจมตีผลิตภัณฑ์ต่างๆในบอร์ดนี้เพราะผมรู้ดีเสมอมาว่าผมอุดหนุนทุกสินค้าที่พี่ๆนำเสนอมาโดยตลอดผมอยู่บอร์ดนี้แบบผีมาหลายปีมากแล้ว เพราะอะไรนะเหรอครับผมอยากตั้ง ชื่อuserที่ผมคิดไว้แต่ว่ามีคนใช้ไปแล้วก็เลยเป็นผีมันนี้แหละครับ..
    ผมเข้าใจดีเรื่องการสนับสนุนการทำมาหากิน..ถ้าวันนึงผมมีเพื่อนแล้วเค้าอยากเลี้ยงหมาเหมือนกันและเค้ามองเห็นช่องทางทำกินผมก็คงสนับสนุนเค้าไม่ต่างกับพี่ทำ...แต่อย่างที่บอกครับ..คำถามง่ายๆแค่ข้อความเดียวที่ทำให้ผมเสียใจเพราะความเชื่อที่ผมมีให้พี่มาตลอด..แต่ถ้าวันนี้สิ่งที่พี่ยืนยันเป็นเจตนาดีและชัดเจนขนาดนี้ผมก็จะก้มหน้าก้มตาศึกษาและจะลองกลับมาเชื่อพี่อีกครั้งแต่หลังจากนี้คงต้องศึกษาด้วยตัวเองเพิ่มขึ้นเพราะศรัทธาที่ผมมีในตัวพี่ผมยังอยากให้มันอยู่ต่อไปจนวันที่หมาผมมันเติบโตมาเป็นหมาที่สุขภาพดีตามแบบฉบับของ มาร์คมาเฟีย คำแนะนำที่ผมเชื่อถือมาโดยตลอด

ปล.หลังจากนี้คงจะไม่ลุกขึ้นมาเป็นคนก้าวร้าวไร้สติแบบนี้อีกแล้วครับ

ขอขอบพระคุณมาณ.โอกาสนี้

ผีดีๆที่ยังพอมีศรัทธา

จบ.................................................
  • คำถามอะไรที่ผมยังไม่ตอบ ช่วยถามมาใหม่ได้ไหมครับ
    อะไรที่คุณยังคาใจ ว่ามาเลย คุณมาแบบผีอยู่แล้วไม่มีอะไรเสียหาย เพราะว่าไม่มีใครรู้อยู่ดีว่าคุณเป็นใคร
    คุณจะศรัทธาพี่หรือไม่ศรัทธา พี่คงบังคับไม่ได้ แต่พี่ก็พยายามอธิบายเท่าที่จะอธิบายได้

และอีกอย่างพี่แสดงตน กล้าพูด กล้าด่า กล้ารับผิดชอบในสิ่งที่พี่ทำ
    ถ้าตอบได้ดีก็รอดตัว แต่ถ้าตอบพลาด ก็เสียคน
    คุณว่าจะมีกี่คนในบอร์ดนี้ที่กล้าเปลืองตัวแบบพี่
  • สรุปไม่มีคำถามคาใจแล้วนะครับ ที่ออกมาพูดนี่ไม่ได้ต้องการหาเรือง แต่อยากให้เคลียร์ครับ

ผมยังต้องยืนอยู่ตรงนี้อีกนาน ข้อหาพลิกลิ้นมันค่อนข้างร้ายแรง
    เพราะมันหมายถึงคนที่ไร้หลักการ ยึดแต่หลักผลประโยชน์ของตนเอง