ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ช่วยวิจารณ์ด้วยค่ะ ขอบคุณค่ะ

• ตอนนี้อายุ 8 เดือน ย่าง 9 เดือน เพศเมียค่ะ
    เล่นซนเป็นปกติ แข็งแรงดี
    บางครั้ง สังเกตว่า ตาน่าจะมีปัญหา(เห็นบ้างไม่เห็นบ้าง)
    และก็มีคนทักผิดบ่อยๆว่าเค้าเป็น สแตฟฟอร์ดไชร์ (am.staffordshire terrier)
    แต่ยังงัยก็รักเท่าเดิมค่ะ...
    ขอบคุณสำหรับทุกๆคำแนะนำล่วงหน้าด้วยค่ะ
  • ครับ ผมมือสมัครเล่น...ถ้าคุณเป็นผุ้รักเจ้าบูลตัวนี้..ก็ไม่ต้องสนใจใคร ก็จงรักมันให้มากมากน่ะครับ....
  • อีกอย่าง ภาพ 2 มันใหญ่เกินไป..ช่วยลบด้วยน่ะครับ ขอบคุณครับ
  • ส่งมาฝึก หรือมาทำกิจกรรมที่D1ดีก่าคับโผม
  • น่ารักจัง ชอบๆ
  • TheTuengD1training ......ใจแม่มันอ้ะค่ะก็อยากส่งเค้าไปโรงเรียนนะคะ
    แต่ว่าเป็นห่วงว่าเค้าตาไม่ค่อยดี..ไปเช็คแล้ว หมอก็บอกว่าปกติ รูม่านตามีการตอบรับแสงปกติ
    แต่ยังไม่สามารถชี้ชัดได้ว่า บอดหรือไม่บอด ต้องพบหมอเฉพาะทาง
    หวังว่า...พอเค้าโตกว่านี้ เค้าจะระวังตัวเองมากขึ้น หลบหลีกสิ่งกีดขวางได้ดีขึ้น
    ไม่วิ่งชนนู่นนี่บ่อยๆ
    .......แล้วเวลาที่ใช้ฝึกนานเท่าไหร่คะ หลังการฝึกผลที่ได้รับประมาณกี่เปอร์เซ็นต์ หรือแล้วแต่เจ้าของ..จะให้ความร่วมมือต่อไป
    ตอนเย็น พ่อหมาเป็นคนพาวิ่งออกกำลังพร้อมคู่ซ้อมอีกหลายตัว(หมาไทย)...
    เค้าก็ดูมีความสุขแบบหมาๆดีค่ะ...
    ขอบคุณนะคะสำหรับทุกความเห็น....