ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

หัดทำคลิป(เเอบถ่าย หมา)
  • ติชมด้วยนะครับ ทำอยู่ 4-5 วัน ไม่เคยทำเลยครับไม่มีใครสอนอีกต้องลองผิดลองถูก สรุปเเล้วก็...งูๆปลาๆ ถูๆไถๆ ไปได้ครับ...ฉลองครบรอบ 1 ปี เจ้ามานี่ครับ..
  • น่ารักแบบลงตัวหน้ายาวหูยาว น่าตาน่ารักมาก
  • เจ๋งมากครับแสดงภาพเร็วไปหน่อย จบไม่แม็ทกลับเพลง แต่ประทับใจมากๆดีใจแทนเจ้ามานี่ที่ได้เจ้าของที่ดีมากเช่นคุณ ผมว่ามันโชคดีกว่าหมาเทพแพงๆที่อยู่กับเจ้าของรวยๆหลายตัวซะอีก...ขอคารวะ
  • ขอบคุณสำหรับคำติชมครับ... ผมเลี้ยงมันเเค่ตัวเดียวครับทำให้ผมสามารถที่จะดูเเลได้อย่างเต็มที่หน่อยครับ..
    ถ้าหลายตัวคงไม่ไหวครับ..ขนาดมีตัวเดียวค่าใช้จ่ายเพียบ...เหมือนมีลูกเลย ผมยังไม่มีลูก..เเต่ก็รักมันเหมือนลูกครับ.. :-j
  • วิธีถอดร่าง
    1................ ทำหลังเที่ยงคืนเท่านั้น
    2................ จุดธูปไว้บนหัวนอน 3 ดอก
    3................ นอนหลับตาและตั้งสมาธิให้ดี
    4................ นึกถึงที่ที่เราจะไปเปนอันดับแรก
    5................ กลั้นหายใจ 10 วินาที
    6................ จากนั้นคุณจะได้ไปในที่ที่คุณต้องการ
    7................เมื่อคุณรู้สึกว่ากลิ่นนะปเริ่มหายไปให้มองหาแสงสีขาวแล้วเดินเข้าไป
    8................ ถ้าคุณกลับไปไม่ทันคุณจะกลับไปไม่ได้อีกเลย
    9................ ถ้าทำเกิน2ครั้งอายุของคุณจะสั้นครั้งละ99วัน
    ใครที่อ่านแล้วคิดดูดีดีนะถ้าอยากคิดสนุกก็ต้องมีอะไรแลกเปลี่ยนและนั่นก็หมายถึง
    ชีวิตของคุณ
    เองนั่นแหละได้มาจากคัมภีร์เขมรโบราณ
    คำเตือน ผู้ใดอ่านแล้วต้องนำไปโพสต่ออีก5ครั้งไม่งั้นอีก7วันคุณจะมีอ้นเป็นไป
  • หรอครับผี..เเล้วมาบอกผมทำไมครับ...ผมนับถือคริสครับ 55+ เรื่องไร้สาระผมไม่เคยเชื่อเลย.เเล้วมันก็ไม่มีผลกับผมด้วยเพราะผมไม่เชื่อ..มันจะมีผลต่อคนที่งมงายเท่านั้นเเหละครับ. ผมเคยเจอมาเเรงกว่านี้อีก ผมเคยเจอยาผีบอกที่บอกส่วนผสมการรักษา เเล้วบอกให้ไปซื้อที่ร้านนู้นร้านนี้ เเล้วบอกให้ส่งต่อ 20 กว่าฉบับ ห้ามส่งที่หมู่บ้านตัวเองด้วยอีกต่างหาก ผะเอิน..ผมเป็นคนขี้เกียจครับ.เเล้วผมก็ไม่เชื่อด้วย...ตอนนั้นผมเรียนอยู่ ม.3 จนตอนนี้เวลาผ่านมาเกือน 10 ปี ผมไม่ยักกะตายเเฮะ ผมคงจะเป็นอมตะ ล่ะมั้ง...ผมน่ะเรียนสายเเพทย์มานะครับ.
    นั่งใกล้ศพมาก็เคย รักษาคน ช่วยคนมาก็เยอะ เเล้วผมจะกลัวทำไมในเมื่อผมทำดี ตายก็ตายสิวะ คนเราต้องตายทุกคนเเล้วจะกลัวทำไมกับการตาย..สิ่งที่น่ากลัวคือเรื่องจริงมากกว่า ไม่ใช่เรื่องหลอกลวงหรืองมงาย
    (วิทยาศาสตร์จะช่วยคุณได้ พยายามเรียนให้มากๆจะได้ไม่โดนคนหลอก คุณผีก็คงจะโดนหลอกมาอีกทีนึงถึงได้มาบอกผม เเต่มันจะจบอยู่ที่ผมนี่เเหละครับเพราะผมจะไม่ส่งต่อถ้าผมส่งต่อ เเล้วมีคนบ้ายอหรืองมงายเขาก็จะส่งต่อไปอีกเเล้วมันก็จะไม่มีวันจบ..เสียใจด้วยนะครับผี ที่มาเจอผม เพราะผมไม่ส่งต่อ 555+)