ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

ผสม หรือสายกัดอ่ะ
  • สงสัยพันธ์City
  • ช๊อก! ไทยหลังอานรึกเปล่าอ่ะคงไม่ใช่สายกัด หรอครับ >_< สายหลังอาน เเน่ๆเลย อิอิๆ
  • ตอนเอามาเค้าบอกว่าพิทสายกัด+ร๊อต ค่ะ ไม่น่าจะเป็นไทยหลังอาน เพราะด้วยนิสัยดูจาดการเลี้ยง
    เค้ามา เค้าแนวมากค่ะบ้าพลังทุกชนิด กัดสัตว์ประหลาดทุกชนิด ที่ชอบๆ ก้อจิ้งจก แมลงสาบ ยันตัว
    เงินตัวทอง เจ้าของก้อเกือบๆ ค่ะ เค้ากระตือรือร้นทุกเวลาค่ะ สามารถเห่าคางคกที่ไม่สามารถตะปบ
    ได้เป็นเวลา ดึกจนถึงเช้าค่ะ เป็นที่ผวาของชาวบ้านแถบนั้นค่ะ (เรื่องการเห่า) กับคนนอกบ้าน อ้อนๆ
    สุดๆ ค่ะ
  • พฤติกรรมข้างต้นไม่สามารถใช้พิสูจน์ได้ว่าเป็นพิทบูล อาการข้างต้นเกิดขึ้นได้กับหมาทุกประเภทยิ่งเกิดในลูกสุนัขแล้วด้วย (ส่วนเรื่องของหน้าตารอผู้มีความรู้มาตอบดีกว่า)

กระทู้คุณตั้งคำถามว่า ผสม หรือสานกัดอ่ะ
    แต่ตอนคุณตอบ คุณกับตอบว่า ตอนเอามาเค้าบอกว่าพิทสายกัด+ร๊อต ค่ะ ไม่น่าจะเป็นไทยหลังอาน เพราะด้วยนิสัยดูจาดการเลี้ยง เค้ามา (ไม่มีเจตนาว่าไหร่คุณ แต่น้าผีเว็บนี้เขาเล่นกันแรงระวังไว้หน่อยก็ดี)
  • เอาละครับเลี้ยงกันไปอย่าทิ้งมันละ
  • มันเป็นเพียงคำบอกของคนที่ขายมาค่ะ โดยส่วนตัวตอนนั้นที่ซื้อมาก้อยอมรับว่าไม่มีข้อมูลเลยค่ะ พอได้เค้ามาเราก้อพยายามที่จะ
    หาข้อมูล แต่ก้อยังไม่แน่ใจ เลยอยากจะให้ผู้รู้ช่วยอีกแรง แต่ก้อต้องขอบใจเจ้าหมาตัวนี้ที่ทำให้มารัก
    และรู้จักกับพิทบูลค่ะ ฟลุ๊คเข้ามาเป็นสมาชิกที่นี้ได้ก้อเพราะหมาตัวนี้แหล่ะค่ะ เลยทำให้รู้เกี่ยวกับพิทบูลค่ะ
    ขอบคุณสำหรับคำแนะนำค่ะ dasake และ kornpote
  • ส่วนน้าผีคงได้แค่ว่าในเวปนี้ แต่น้าผีไม่ได้สัมผัสถึงความน่ารักรู้มากของเค้าหรอกค่ะ และไม่ได้ทำอะไรที่ผิด
    มากมายอะไรเลย ยังงัยก้ออภัยหน่อยแล้วกันค่ะ
  • ขอแนะให้รู้จักผู้หญิงคนหนึ่ง ผมทดลองนำวิธีที่เขาใช้ ได้ผลเกิดคาด ลองเข้าไปอ่านบทความเขาดู
    http://www.bloggang.com/viewdiary.php?id=yojajiji&month=08-2009&date=18&group=6&gblog=46
  • ผสมแน่นอนครับ
  • ครับดีเเล้ว เลี้ยงไปเถอะ รักเขามากๆ เเต่เท่าที่ดูนะครับผสมเเน่นอนครับ
  • ดูจากหู น่าจะมี ชิวาว่า เป็งส่วนผสมด้วย.. อิ อิ..
  • ขอบคุณทุกความคิดเห็นค่ะ รูปร่างหน้าตาไม่สำคัญเท่ากับความรักที่เราและเค้ามีให้กันค่ะ
    มาเข้าที่นี้ที่ไรสบายใจและมีความสุขทุกครั้งค่ะ
  • ผสมหรือสายกัดค่ะ
    ตอบ น่าจะผสมครับ. เผลอๆไม่ใช่พิตบูลด้วยซ้ำครับ.. สายกัดหน้าเเหลมก็จริง..เเต่คงไม่เเหลมเเบบนี้หรอกครับ.ถ้าจะให้ชัวร์..หัวต้องมีมุมมีเหลี่ยมบ้าง ปากต้องเป็นกระบอกพอมีเหลี่ยม การยืนต้องเท่ เวลาเดินชอบลาก(มาจากสายเลือด) ยังมีอืนๆอีกมากครับ.
    เเต่ถึงจะบอกว่า สายกัดผสมกับร๊อตก็ไม่น่าจะใช่อยู่ดีอะครับ. ตัวคงไม่น่าจะเล็กเเบบนี้....
    สรุปเเล้ว คุณอาจจะโดนคนขายเขาหลอกขายมาอะครับ...เพื่อเงิน เขาอยากได้เงิน เขาก็หลอกขายได้ครับ..
    ถ้าไม่อยากถูกหลอกเเนะนำให้ซื้อกับคอกดังๆครับ. เเล้วก็ดูพ่อกับเเม่มันว่าเป็นยังไง ถ้าจะให้ดี ไปที่บ้านเขาเลยดูว่าเขาเลี้ยงหมายังไง..มันสามารถบ่งบอกได้ส่วนหนึ่งครับ ดีกว่าไปซื้อลูกหมาที่ใส่ตามกรงขายตามตลาดไม่บอกอะไรเราเลย...ซึ่งมันมีความเสี่ยงสูงครับที่จะโดนหลอก..
    เเต่คุณรักก็ดีเเล้วล่ะครับ...รักต่อไปครับ...(สุโค่ย สุโค่ย)
  • อืม ไม่มีทั้งพิต ทั้งร็อตอย่างที่ว่าแหละครับ
  • ค่ะ น้อมรับความเห็นทั้งหมดค่ะ ตอนนี้ก้อจะไม่โดนหลอกแล้วค่ะ เพราะได้มาอยู่ในพิบูลโซน
    ความรู้เพิ่มอีกเพียบ และมีตัวจิงของแท้กับเค้าแล้วค่ะ แต่ท้ายที่สุดแล้วหมาทุกตัวน่ารักหมดค่ะ
    มันมีคุณค่าในตัวของมันเองอยู่แล้ว คุณๆว่ามั๊ย
  • อืม หมาบ้านชัวช์ ไม่มีสายเลือดทั้งร็อตเเละพิทบูล ดูยังไงก็ไม่ใช่ครับ ไทยหลังอานนั้นล่ะครับ ยอมรับความเป็นจริงเถอะ อย่ามาเเต่ว่า ไม่ใช ๆ ไม่ใช่ ๆ ครับ ยอมรับได้เเล้ว
  • สายกัดผสมกับไฮยีน่า หรือเปล่าครับ
    อยากเลี้ยง ครับ
  • ผสมชัวร์ครับ ไทยหลังอาน ผสม หมาวัด ครับ