ยินดีต้อนรับครับ

ขอแนะนำให้ทุกท่าน สมัครสมาชิก เพื่อป้องกันการแอบอ้างชื่อครับ

Mark Mafia

คลินิกด้านระบบสืบพันธุ์ (พัทยา)
  • ขออนุญาตพี่มาร์คประชาสัมพันธ์ นิดนึงนะคะ

คลินิกบ้านหมอรักษ์สัตว์(พัทยา) ได้เล็งเห็นถึงความสำคัญด้านการระบบสืบพันธุ์ในสัตว์เลี้ยง

จึงได้เปิดคลินิกพิเศษด้านสูติกรรมขึ้น เพื่อเป็นทางเลือกให้ท่านในการเข้ารับบริการ

โดยมีการบริการดังนี้โดยแบ่งเป็นเพศผู้ และเพศเมียดังนี้

ในเพศเมีย

บริการตรวจระบบสืบพันธุ์เพศเมียส่วนปลายผ่านกล้อง endoscope เจ้าของสามารถมองเห็นไปพร้อมๆกับสัตวแพทย์ผ่านทางหน้าจอคอมพิวเตอร์

บริการตรวจวัดระดับฮอร์โมนหาวันตกไข่ โดยห้องแลปเฉพาะของสัตว์ ได้ผลรวดเร็ว แม่นยำ สามารถกำหนดวันผสมได้แน่นอน เพื่อเพิ่มโอกาสผสมติดให้มากยิ่งขึ้น

บริการตรวจโรคแท้งติดต่อในแม่สุนัข ซึ่งเป็นโรคที่ติดต่อได้จากการผสมพันธุ์

บริการตรวจการตั้งท้อง ทั้งการอัลตร้าซาวด์ ตรวจวัดระดับฮอร์โมน และ x-ray

บริการผ่าคลอดแบบ"บล๊อคหลัง" (ไม่วางยาสลบ) เพื่อลดโอกาสเสี่ยงในการสูญเสียลูกสุนัขจากการวางยาสลบกรณีที่การผ่าตัดใช้เวลานาน

ในเพศผู้

บริการตรวจหาความสมบูรณ์ของน้ำเชื้อ โดยดูปริมาณ การเคลื่อนไหว และความสมบูรณ์ของเชื้ออสุจิ

บริการตรวจโรคแท้งติดต่อ ซึ่งเป็นโรคที่ติดต่อได้จากการผสมพันธุ์ พร้อมใบรับรองคุณภาพน้ำเชื้อ

และในเดือนเมษายนนี้ จะเปิดบริการรีดเก็บน้ำเชื้อเพื่อทำน้ำเชื้อแช่เย็น ในกรณีที่แม่พันธุ์อยู่ไกล ต้องการผสมแต่ไม่สะดวกเรื่องการเดินทาง สามารถส่งแต่น้ำเชื้อแช่เย็นไปทางเครื่องบินหรือรถทัวร์ เพื่อใช้ผสมได้

บริการผสมเทียม เพื่อลดโอกาสการติดโรคแท้งติดต่อจากการผสมจริง และสามารถแบ่งน้ำเชื้อเพื่อผสมได้กรณีมีแม่พันธุ์มาผสมพร้อมๆกันมากกว่า 1 ตัว

สามารถสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่ 085-0558898 , 038-414899

คลินิกอยู่บนถนนสุขุมวิทขาเข้า (ระหว่างพัทยาเหนือ-กลาง) ปากซอยสุขุมวิท45

เปิดบริการทุกวัน 10 โมงเช้า ถึง 3 ทุ่ม กรณีสัตว์ป่วยฉุกเฉินเรียกได้ตลอด 24 ชั่วโมง image
    ไฟล์แนบ
    15.jpg 71K
    15.jpg 71K
  • ด้วยความยินดีครับ เดี๋ยวผมจะย้ายกระทู้นี้ไปให้อยู่ในหมวดบริการให้ด้วยครับ จะได้หาง่ายๆ
  • ขอบคุณค่ะ ^ ^
  • ไปผสมเทียมมาแล้วของผมไม่เหงติดเลย

ตัวเมียเช็คเรียบร้อยจาก รพ.เกษตร

ตัวผู้สมบูรณ์แน่นอน
  • คลินิคคุณหมออยู่ตรงข้าม พระมหาไถ่หรือเปล่าคะ...
    (((((((( คลินิกอยู่บนถนนสุขุมวิทขาเข้า (ระหว่างพัทยาเหนือ-กลาง) ปากซอยสุขุมวิท45 ))))))))
    คิดว่าคุ้นๆอ้ะค่ะ เหมือนเคยอ่านเจอในเวบนึง
    เจ้าของสุนัขท่านนึงชื่นชมคุณหมอมากๆเลยค่ะ..
    บริการดี เป็นกันเอง และหมาของเค้า(อัลเซเชี่ยน) ก็มันปลื้มหมอมากๆ
    โดดกอดทุกทีเลย...
    คิดว่าหมอจะไม่เข้ามาเว็บนี้อีก หายไปพักนึงเลยนะคะ...
  • @padang09 น้องริวบาใช่มั๊ยคะ ครั้งหน้าถ้าจะมาผสมซ้ำผสมให้ฟรีค่ะ ตรวจวันตกไข่ให้ไม่คิดเงินด้วย คราวนี้เอาให้เจอวันไข่ตกเลยค่ะ คราวก่อนตรวจไม่เจอวันตกไข่ แล้วยังมีแผ่นผังผืดปิดปากมดลูกอีก นี่ไปเอาแผ่นผังผืดปิดปากมดลูกออกแล้วใช่มั๊ยคะ น้องริวๆเป็นตัวแรกที่ผสมไม่ติดเลยนะนั่น หลังจากผสมริวบาก็ไปผสมอีกเกือบยี่สิบตัวก็ติดหมดทุกตัวนะคะ ^ ^

@nizeze อยู่ตรงข้ามพระมหาไถ่ ใช่เลยค่า อ่านจากเวปไหนคะ เอามาแปะให้อ่านกันมั่ง ^ ^
  • ได้เลยครับหมอมุ่ย ไว้เจอกันครับ
  • ไว้เรื่องผสมเทียมผมขอปรึกษาหมอโดยโทรไปหาอีกทีนะครับ สงสารหมาเวลาผสมจริง เนื่องจากหมาตัวเมียจี๊ด ๆ บางตัวจับยากมาก ต้องมัดปาก บางตัวถึงขั้นกัดลิ้นเลยทีเดียว การผสมเทียมถือว่าเป็นทางออกที่ดีครับ
  • หวัดดีครับถคุณหมอkimberryหายแล้วครับเริ่มวิ่งคล่องเลย
    แต่ไม่ทันวันประกวด พี่ชายกับแม่ได้มาตัวละ1รางวัลimageimage
    ไฟล์แนบ
    b1.jpg 259K
    b8.jpg 264K
  • มีชุดตรวจแท้งติดต่อจำหน่ายไหมครับถ้ามีชุดเท่าไหร่ :-D